ಯಮಹಾ ಎಫ್ಝಡ್ ವಿ 3.0- ಏನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು – ಬೈಕ್ ವೇಲ್

Yamaha FZ V 3.0- What to expect

ಯಮಹಾ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜನವರಿ 21 ರಂದು ಎಫ್ಝಡ್ ವಿ 3.0 ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ವಿವರಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬೈಕು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಯಮಹಾದಿಂದ ಮುಂಬರುವ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನಿಂದ ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ವಿನ್ಯಾಸ

ಎಫ್ಝಡ್ ವಿ 3.0 ಒಂದು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮನವಿಯನ್ನು ಒಂದು ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಮೇಕ್ ಓವರ್ ಪಡೆಯಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದರ ಸಹಿ, ಸ್ನಾಯುವಿನ ತೊಟ್ಟಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಲೇ ಇರುವಾಗ, ಬೈಕು ಈಗ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಟ್ಯಾಂಕ್ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳನ್ನು, ಹೊಟ್ಟೆ ಪ್ಯಾನ್ ಮತ್ತು ಮರುವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ನಿಷ್ಕಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪರೀಕ್ಷಾ ಮ್ಯೂಲ್ FZ25 ಮಾದರಿಯಂತೆ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ನಲ್ಲಿ ಕೂಡಾ ಪೂರ್ಣ-ಎಲ್ಇಡಿ ದೀಪಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ಎಫ್ಝಡ್ ವಿ 3.0 ಸಹ ಒಂಟಿ-ತುಂಡು ಸೀಟನ್ನು ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ ಒಡೆದ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ಪ್ಲಿಟ್ ಯೂನಿಟ್ನ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೈಕು ಬ್ರಾಕೆಟ್-ಆರೋಹಿತವಾದ ಬಾಲ ದೀಪವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೂಚಕ ಸೆಟಪ್ ಮಾಡಿ.

ಎಂಜಿನ್

ಬೈಕು ಅದೇ 149 ಸಿಸಿ, ಸಿಂಗಲ್-ಸಿಲಿಂಡರ್, ಏರ್-ತಂಪಾಗುವ, ಎಫ್ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಬೈಕ್ ಆಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಈ ಘಟಕವು 13bhp ಮತ್ತು 12.8Nm ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಐದು-ವೇಗ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಚೈನ್ ಡ್ರೈವ್ಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಸೈಕಲ್ ಭಾಗಗಳು

ಎಫ್ಝಡ್ ವಿ 3.0 ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಬಿಎಸ್ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ; ಒಂದೇ-ಚಾನೆಲ್ ಘಟಕವಾಗಿರಬಹುದು. ಯಂತ್ರಾಂಶವನ್ನು ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ 242 ಎಂಎಂ ಫ್ರಂಟ್ ಡಿಸ್ಕ್ ಮತ್ತು 220 ಎಂಎಂ ಹಿಂಭಾಗದ ಡಿಸ್ಕ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ. ಬೈಕು ಮುಂಭಾಗದ ಕೋವೆನ್ ಟೆಲೆಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಫೋರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ 17 ಇಂಚಿನ ಚಕ್ರಗಳುಳ್ಳ ಮೋನೋಶಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬೆಲೆ ನಿಗದಿ

ಎಬಿಎಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೈಕು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಮೇಕ್ ಓವರ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾದರಿಯಿಂದ ರೂ. 86,542 (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ, ದೆಹಲಿ) ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ 10,000 ರೂ. ಇದು ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಮತ್ತು ಹೊಂಡಾ ಸಿಬಿ ಹಾರ್ನೆಟ್ 160 ಆರ್ ನಂತಹ ಆಟಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ರಶ್ಲೇನ್