'ಸಿಬಿಐ ಪತ್ರಗಳನ್ನು 54 ಮಿ.ಮೀ.ಗೆ ಮಿಚೆಲ್ಗೆ ನೀಡಿದೆ, ಇತರ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅಗಸ್ಟಾ' '- ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವದೆಹಲಿ: 3,700 ಕೋಟಿ ರೂ. ವಿವಿಐಪಿ ಚಾಪರ್ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಲಂಚ ಪಡೆದ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಹತ್ತಿರ ಇಂಚಿಂಗ್ ಸಿಬಿಐ 58 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಕನಿಷ್ಠ 54 ಮಿಲಿಯನ್ (ಪ್ರಸ್ತುತ ದರಗಳ ಪ್ರಕಾರ ರೂ 431 ಕೋಟಿ) ಪಾವತಿಸುವ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಅಗಸ್ಟಾ ವೆಸ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್

ಗೆ

ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಮೈಕೆಲ್

ಮತ್ತು

ಗಿಡೋ ಹಶ್ಚೆ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಪಾವತಿಗೆ.

ಮೇ 8, 2011 ರಂದು ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಮೈಕೆಲ್ ಮತ್ತು ಹಶ್ಚೆ ತಯಾರಿಸಿದ ಒಪ್ಪಂದವೊಂದರಲ್ಲಿ 58 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಎರಡು ಸೆಟ್ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳ ನಡುವಿನ ವಿವಾದವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ದುಬೈ ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆಯಲಾಯಿತು – ಮೈಕೆಲ್ ಮತ್ತು “ತಂಡ” ಒಂದು ಕಡೆ ಮತ್ತು ಹಶ್ಚೆ, ಕಾರ್ಲೋ ಗೆರೋಸಾ ಮತ್ತು

ತ್ಯಾಗಿ

ಇತರರ ಮೇಲೆ “ಕುಟುಂಬ” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಹೋದರರು.

ಇದಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆ, ಮೈಕೆಲ್ 42 ಮಿಲಿಯನ್ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿರುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳು ಸ್ಪಾರ್ರಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ಸಿಬಿಐ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಇಟಾಲಿಯನ್ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಹಶ್ಚೆ ಅವರು ಮೈಕೆಲ್ಗೆ ಕೇವಲ 42 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಸಿಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮಿಚೆಲ್ಗೆ 30 ಮಿಲಿಯನ್ ಮತ್ತು ಹಶ್ಚೆ ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ 28 ​​ಮಿಲಿಯನ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಮೈಕೆಲ್ ಮತ್ತು ಹಶ್ಚೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 21, 2011 ರಂದು ಲುಗಾನೋದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ಯರ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಇದು “ಅನಿಶ್ಚಿತ” ಎಂದು ಉಳಿದಿದೆ. ಆಗಸ್ಟಾ ವೆಸ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಮೂಲ ಕಂಪೆನಿಯಾದ ಫಿನ್ಮೆಕ್ಕಾನಿಕ, ಮೈಕೆಲ್ನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದಾಗ ಅದು ಭಾರತೀಯ ರಕ್ಷಣಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಳೆಯ ಕೈಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ತನ್ನ ಪಾದವನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಿತು.

ದುಬೈ ಒಪ್ಪಂದವು “ಪೋಸ್ಟ್ ಕಾಂಟ್ರಾಕ್ಟ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸೇವಾ ಒಪ್ಪಂದ” ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೇವೆಗಳ ಗ್ಯಾರೇಜ್ನಲ್ಲಿ ಲಂಚ ಹಣವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ “ತಂಡ” (ಮೈಕೆಲ್) ಮತ್ತು “ಕುಟುಂಬ” ಕ್ಕೆ ಆಂಗ್ಲೊ-ಇಟಾಲಿಯನ್ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಈಗಾಗಲೇ ಪಾವತಿಸಿತ್ತು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. (ಹಶ್ಚೆ, ಗೆರೋಸಾ ಮತ್ತು ತ್ಯಾಗಿಸ್).

“ಈ ದುಬೈ ಒಪ್ಪಂದವು ಎರಡು ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳಿಂದ ಒಪ್ಪಲ್ಪಟ್ಟ ಹಣದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ‘ಕುಟುಂಬ’ಕ್ಕೆ 22 ದಶಲಕ್ಷ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು’ ತಂಡಕ್ಕೆ 32 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ಮೊತ್ತದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ‘ಎಂದು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯನ್ನು ಕೋರಿ ಅಧಿಕೃತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದೆಹಲಿ ಮೂಲದ ವಕೀಲ ಗೌತಮ್ ಖೈತನ್ ಮತ್ತು ಆತನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ 24 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಸಿಬಿಐ ಈಗಾಗಲೇ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಪಾವತಿಸಿದೆ.

ಮಾಜಿ ಐಎಎಫ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಎಸ್.ಪಿ ತ್ಯಾಗಿ ಹರ್ಯಾಣದಲ್ಲಿ 19 ಎಕರೆ ಖರೀದಿಸಿ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ 1.49 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪಾವತಿಸಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ 49 ಲಕ್ಷ ರೂ. ನಗದು. ತ್ಯಾಗಿ ಈ ಖರೀದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಐಎಎಫ್ಗೆ ತಿಳಿಸಲಿಲ್ಲ. ತರುಗಿ, ತ್ಯಾಗಿ ತನ್ನ ಸೋದರ ಸಂಬಂಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ 50% ನಷ್ಟು ಹಣಕಾಸಿನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಕೃಷ್ಣಮ್ ಕಂಪನಿಯ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ 1.75 ಕೋಟಿ ರೂ.

ತ್ಯಾಗಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸೋದರ ಸಂಜೀವ್, ಸಂದೀಪ್ ಮತ್ತು ರಾಜೀವ್ ಅವರಿಗೆ 10.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಸಿಬಿಐ ಹೇಳಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ 3 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಅಗಾಸ್ಟಾವೆಸ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಅವರಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 2010 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2011 ರವರೆಗೆ 6.05 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಭಾರತದಿಂದ AW-101 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ಗಳ ಪೂರೈಕೆಗಾಗಿ ಸಲಹೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು 2010 ರ ಜೂನ್ ನಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2011 ರವರೆಗೆ 18.20 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಪವನ್ ಹಾನ್ಸ್ನಿಂದ 14 ಡಬ್ಲ್ಯುಜಿ ಕಾಪ್ಟರ್ಗಳ ಖರೀದಿಗೆ ನೀಡಿದರು. . ಸಿಬಿಐ ತನಿಖೆ 2000 ರ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಪವನ್ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ರವರು ಯಾರಿಗೂ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.