ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳನ್ನು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ PhotoDNA – MSPoweruser ಬಳಸಿ ಎಲ್ಲಾ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಫೋಟೋ ಡಿಎನ್ಎವು ಫಿಂಗರ್ಪ್ರಿಂಟಿಂಗ್ ಟೂಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ವ-ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಬಳಕೆದಾರ-ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ವಿಷಯದ ಮೂಲಕ ಮಕ್ಕಳ ದುರುಪಯೋಗದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

PhotoDNA ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಹಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ (“ಹ್ಯಾಶ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ) ನಂತರ ಅದೇ ಚಿತ್ರದ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಇತರ ಫೋಟೋಗಳ ಸಹಿಗಳನ್ನು (ಹ್ಯಾಷೆಸ್) ವಿರುದ್ಧ ಹೋಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಿಂದೆ ಗುರುತಿಸಿದ ಅಕ್ರಮ ಚಿತ್ರಗಳ ಹ್ಯಾಶ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಡೇಟಾಬೇಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾದಾಗ, ಫೋಟೋಡಿಎನ್ಎ ಮಗುವಿನ ಶೋಷಣೆಯ ವಸ್ತುವಿನ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು, ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅದ್ಭುತ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.

ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಹೋಗಿದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲಗಳು ಉಪಕರಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅವರ ಬಳಕೆದಾರ ಫೋಟೋಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿರುವುದನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಿಬಿಐ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯಲ್ಲಿ ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸದಿರುವಂತಹ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ವಿನಂತಿಸುತ್ತದೆ, ಸಾಧನವು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಸಿಆರ್ಪಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್ 91 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ವಿನಂತಿಗಳು ಫೋಟೋಗಳ ಸಂಗ್ರಹದೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿವೆ: “ತನಿಖೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ, ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಫೋಟೋ ಡಿಎನ್ಎ ನಡೆಸಲು ನೀವು ಕೋರಲಾಗಿದೆ. ಸಿಬಿಐ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಒಳಸೇರಿಸಿದ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕೇಳುತ್ತದೆ. . ತನಿಖೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಈ ಮಾಹಿತಿ ಬಹಳ ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ”

“ಯಾವುದೇ ಪೊಲೀಸ್ ಅಥವಾ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಪರಾಧದ ತನಿಖೆಗಾಗಿ PhotoDNA ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇದು ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಉದ್ದೇಶಿತ ಉದ್ದೇಶದ ಭಾರೀ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಕೇವಲ ಮಕ್ಕಳ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳದ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಣ್ಗಾವಲು ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್ನ ಜಾರು ಇಳಿಜಾಗಿದೆ, “ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಫ್ರೀಡಂ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಪಾರ್ ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಫೋಟೋಗಳ ಅಂತಹ ವಿಶಾಲ ಶೋಧನೆಯು ಗೌಪ್ಯತೆಗೆ ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್ನ ಇಷ್ಟಗಳು ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದನ್ನು ಅಸಂಭವವೆಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ದೂರುತ್ತಾರೆ.

ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಿ .