ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಾಳಜಿಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಧಾರಣದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ

ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಾಳಜಿಯ ಮಧ್ಯೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾರಣದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ

ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಾಳಜಿಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾರಣದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ | ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಪಿಟಿಐ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಳವಳಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಸುರಕ್ಷಿತ ಹೂಡಿಕೆಯ ಬೇಡಿಕೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಬುಧವಾರ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ತಲುಪಿದ $ 1,284.09 ಒಂದು ಆರು ತಿಂಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಬಳಿ ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನ 0452 GMT ನಷ್ಟು ಔನ್ಸ್ ಚಿನ್ನ 0.1 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು 1,283.61 ಔನ್ಸ್ಗೆ ಏರಿತು.

ಯುಎಸ್ ಚಿನ್ನದ ಭವಿಷ್ಯಗಳು ಔನ್ಸ್ ಪ್ರತಿ 0.3 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ $ 1,284.80 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. “ಒಟ್ಟಾರೆ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಇನ್ನೂ ಅನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಚಿಂತೆಗಳ ಕುರಿತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ವಿಶ್ವಾಸ ಇನ್ನೂ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಚಿನ್ನದ ಆಶಾದಾಯಕ ಮತ್ತು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಗಪುರ್ ಮೂಲದ ದಳ್ಳಾಳಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಫಿಲಿಪ್ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸರಕುಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಬೆಂಜಮಿನ್ ಲು ಜಿಯಾಕ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಏಷ್ಯಾದ ಷೇರುಗಳು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನದಂದು ಬಾಲವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿವೆ. ಚೀನಾದಿಂದ ವಿಶ್ವದ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಆರ್ಥಿಕ ಮಾಹಿತಿ, ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೆಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆ, ಯುಎಸ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಲಾಭವನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಿತು. ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಯಿಕ್ಸಿನ್ / ಮಾರ್ಕಿಟ್ ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್ ಪರ್ಚೇಟಿಂಗ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ (ಪಿಎಮ್ಐ) ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ 50.2 ರಿಂದ 49.7 ಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಮೃದುವಾದ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಹಿತಿಯ ರಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿತು.

ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೊಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಅವರು ಅಮೆರಿಕದ ಆರ್ಥಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಮತ್ತು 2019 ರಲ್ಲಿ ದರ ಹೆಚ್ಚಳದ ಕುರಿತು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದಿನ ಫೆಡ್ ಕುರ್ಚಿಗಳಾದ ಜಾನೆಟ್ ಯೆಲೆನ್ ಮತ್ತು ಬೆನ್ ಬರ್ನಾಂಕೆ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ಜಂಟಿ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಗುರುವಾರದಿಂದಲೂ ನಿಕಟವಾಗಿ ನೋಡಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ, ನಂತರ ಶುಕ್ರವಾರ ಡಿಸೆಂಬರ್ ವೇತನದಾರರ ವರದಿ. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ದರ-ಪಾದಯಾತ್ರೆಯ ಸೈಕಲ್ ಸಮೀಪಕ್ಕೆ ಬಂದಿರುವುದೆಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿವೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಯಾವುದೇ ದರ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಬಡ್ಡಿಯ ದರ ಹೆಚ್ಚಳದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವುದು ಬಡ್ಡಿ ಅಲ್ಲದ ಬೀಯಿಂಗ್ಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. “ವ್ಯಾಪಾರ ಕಳವಳಗಳು, ಬ್ರೆಜಿಟ್ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್ ಸರಕಾರ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಅಮೂಲ್ಯ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ, ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗೆ 1,300 $ ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಎಂ.ಕೆ.ಎಸ್ ಪಾಂಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಒಂದು ಟ್ರೇಡ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ತಮ್ಮ ಚೀನೀ ಪ್ರತಿಪಾದಕ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಪಿಂಗ್ರೊಂದಿಗೆ “ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಕರೆ” ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಸಂಭವನೀಯ ವಹಿವಾಟು ಒಪ್ಪಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದರು.

ಇತರ ಅಮೂಲ್ಯ ಲೋಹಗಳ ಪೈಕಿ, ಪಲ್ಲಾಡಿಯಮ್ ಔನ್ಸ್ ಪ್ರತಿ 0.08 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು $ 1,264.99 ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಯಿತು. ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ 0.5 ಪ್ರತಿಶತದಿಂದ $ 15.36 ಡಾಲರ್ ಇತ್ತು. ಪ್ಲಾಟಿನಂ ಫ್ಲಾಟ್ಗೆ 791.50 ಡಾಲರ್ಗೆ ಇಳಿದಿದೆ.