ಟಾಪ್ 5 ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ WhatsApp ಫೈನಲ್ ಮತ್ತು ಬೀಟಾ ಆವೃತ್ತಿ 2018 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಗ್ರೂಪ್ ಕರೆ ಮಾಡುವಿಕೆ, ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಪಿಐಪಿ ಕ್ರಮವು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

Top 5 Features in The Latest WhatsApp Final And Beta Version Launched in 2018
ಗುಂಪು ಕರೆ, ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಪಿಐಪಿ ಕ್ರಮವು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವು 2019 ರಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. (ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಚಿತ್ರ)

WhatsApp ಮೆಸೆಂಜರ್, ಐಫೋನ್, ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಬೆರಿ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್, ವಿಂಡೋಸ್ ಫೋನ್ ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ, ಇಮೇಜ್, ವಿಡಿಯೋ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೋ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಜನಪ್ರಿಯ ಕ್ರಾಸ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಇನ್ಸ್ಟೆಂಟ್ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ ಹೊಸ ವರ್ಷವನ್ನು ಬ್ಯಾಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. 1.5 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಾಸಿಕ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ. ಈ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಜನಪ್ರಿಯತೆಗೆ ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ ಆದರೆ ಮೊದಲ ಎರಡು ಕಾರಣಗಳು ಅದರ ಸರಳ ಯುಐ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಹೊಸ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ. ಗುಂಪು ಕರೆ, ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಪಿಐಪಿ ಮೋಡ್ ಕೆಲವು ಗಮನಾರ್ಹ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವು 2019 ರಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಇದು ಕೆಲವು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗೆ ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು WhatsApp ಈಗ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮೂಲ ಸಂದೇಶದ ಜೊತೆಗೆ, WhatsApp ಗುಂಪು ಚಾಟ್ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳ ಹಂಚಿಕೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಪಿಕ್ಚರ್ ಇನ್ ಪಿಕ್ಚರ್ (ಪಿಪಿಪಿ) ಮೋಡ್:

WhatsApp ಅದರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರವನ್ನು-ಇನ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. WhatsApp ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ವಿಂಡೋದ ಹೊರಗೆ ಚಲಿಸದೆಯೇ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಂದ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಿಂದ ಈ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಐಒಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದ್ದಾಗ, ಪಿಪಿ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಬೀಟಾದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಯಿತು.

WhatsApp ಗುಂಪು ಕಾಲ್:

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ WhatsApp ಬೀಟಾಗೆ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾದ ರೋಲ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. WABetaInfo ಪ್ರಕಾರ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ವಿಂಡೋಸ್ ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ. ಈ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಪ್ರಸ್ತುತ ನಾಲ್ಕು ಜನ ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಕರೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸೇರಿದಂತೆ. ಗೂಗಲ್-ಡ್ಯುವೋ ಅಥವಾ ಸ್ಕೈಪ್ನಂತಹ ಇತರ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಫೇಸ್ಬುಕ್-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಚಾಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ತರುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಮೂಲಭೂತ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ.

ನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿ ವಜಾಗೊಳಿಸಿ:

‘ನಿರ್ವಹಣೆ ಎಂದು ವಜಾಮಾಡು’ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು WhatsApp ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇತರ ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಗುಂಪು ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಇದು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಂಚಿನ, ಗುಂಪು ನಿರ್ವಾಹಕರು ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಇತರ ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕಾಯಿತು. ಆದರೆ, ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದೊಂದಿಗೆ, ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕದೆಯೇ ಅವರನ್ನು ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಗುಂಪು ಮಾಹಿತಿ ಮೆನುವಿನಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೀಡಿಯಾ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ:

ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಕ್ಕಾಗಿ, WhatsApp ಈಗ ತನ್ನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಳೆಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳು ತಮ್ಮ ಫೋನ್ನಿಂದ ಹಿಂದೆ ಅಳಿಸಿರಬಹುದು. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಪರಿಚಯಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಫೈಲ್ಗಳಿಂದ ಅಳಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳು ಮತ್ತೆ ಡೌನ್ಲೋಡ್ಗಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಏಕೆಂದರೆ WhatsApp ಉದ್ದೇಶಿತ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರ ಮೂಲಕ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅದರ ಸರ್ವರ್ಗಳಿಂದ ಅಂತಹ ಮಾಧ್ಯಮ ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು Instagram ಗಾಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ವೀಡಿಯೊ ಪ್ಲೇಬ್ಯಾಕ್:

ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಫೇಸ್ಬುಕ್ F8 ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳ ನಂತರ, ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ ವೀಡಿಯೋಗಳಿಗೆ ಇನ್-ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ಲೇ ಬೆಂಬಲವನ್ನು WhatsApp ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ. WhatsApp ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು Instagram ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು, ಅದೇ ಚಾಟ್ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ಲೇ ಆಗುತ್ತದೆ, ಬಳಕೆದಾರನು ಅವುಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಆಯಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಬದಲಾಯಿಸದೆಯೇ.