ನೋಕಿಯಾ S40 ಫೋನ್ಗಳಿಗೆ WhatsApp ಬೆಂಬಲ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಇದು ಒಂದು ಯುಗದ ಅಂತ್ಯ – ಡಿಸೆಂಬರ್ 31 ರಂದು ವೇದಿಕೆಯ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ನೋಕಿಯಾ ಸರಣಿ 40 ಫೋನ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು WhatsApp ನಲ್ಲಿ ಕಳುಹಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಸಿಂಬಿಯಾನ್ S60 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ 2017 ರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿತು. ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಬೇಕಾದರೆ, ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಹಳೆಯ ನೋಕಿಯಾ ಫೀಚರ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ನೋಕಿಯಾ-ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಫೋನ್ಗಳ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬೆಳೆ ವಿವಿಧ ವೇದಿಕೆಗಳ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಕೆಲವರು ಸರಣಿ 30 (ಅಥವಾ 30+), ಇತರರು ಕೈ OS ( 8110 4G ), ಯುನ್ ಓಎಸ್ ( 3310 4G ) ಅಥವಾ “ಇತರ” ( 3310 3G ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಅನ್ನು ಕೇವಲ “ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೀಚರ್ ಓಎಸ್” ಎಂದು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ) ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

ಜಿಯೋಫೋನ್ಸ್ಗಳಂತಹ ಕೈ OS ಸಾಧನಗಳಿಗೆ WhatsApp (ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ 8110 4G ಭಾವಿಸಬಹುದಾದ) ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.

Chopping ಬ್ಲಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಆಂಡ್ರೋಯ್ಡ್ ಫೋನ್ v2.3.7 ಜಿಂಜರ್ಬ್ರೆಡ್ ಅಥವಾ ಹಳೆಯ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹಾಗೆಯೇ ಐಒಎಸ್ 7 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಐಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ನೀವು ಅಂತಹ ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ 2020 ರ ಫೆಬ್ರುವರಿ 1 ರಂದು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗುವುದು.

ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಬೆರಿಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ – ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಓಎಸ್ ಅನ್ನು ಓಡುತ್ತಿರುವವರು – ಜೊತೆಗೆ ವಿಂಡೋಸ್ ಫೋನ್ 7 ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳನ್ನು 2017 ರಲ್ಲಿ ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು . ಮೂಲ ಯೋಜನೆಯನ್ನು 2016ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸುವುದಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಗಡುವುವನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 31 2017 ಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು (ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ S40 ಅಂತ್ಯದ ಜೀವನದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಕೂಡ ತಳ್ಳಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳಿಲ್ಲ).

ಮೂಲ