ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಪುರುಷರ ಫಲವತ್ತತೆಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ – ದಿ ಶಿಲ್ಲಾಂಗ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ತಮ್ಮ ಜೀವನದ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡಿದ ಪುರುಷರು ವೀರ್ಯವನ್ನು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡಿರದ ಪುರುಷರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯಾಣು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಜನಸಾಮಾನ್ಯರಲ್ಲದೆ ಫಲವತ್ತತೆ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿತ್ತು.ಆದರೆ ಮಾನವ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪುರುಷರ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿಯ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಂತಿದೆ. “ಈ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಗಾಂಜಾದ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಮತ್ತು ಗಾಂಜಾದ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಎಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ತಿಳಿದಿರುವಿರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿ “ಎಂದು ಹಾರ್ವರ್ಡ್ TH ನಲ್ಲಿ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾದ ಜಾರ್ಜ್ ಚಾವರೊ ಹೇಳಿದರು. US ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಚಾನ್ ಶಾಲೆ. “ನಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಮರಿಜುವಾನಾ ಬಳಕೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅವರು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಚವರರೊ ಹೇಳಿದರು. ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಗಾಂಜಾ ಧೂಮಪಾನವು ಕಳಪೆ ವೀರ್ಯ ಗುಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಊಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಗಾಂಜಾ ಧೂಮಪಾನಿಗಳ ನಡುವಿನ ವೀರ್ಯಾಣು ಸಾಂದ್ರತೆಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮಹತ್ವದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಗಾಂಜಾ ಧೂಮಪಾನಿಗಳ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೀರಮ್ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ “ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಮರಿಜುವಾನಾ ಬಳಕೆಯು ವೀರ್ಯಾಣು ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಬಲ್ಲದು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಎಂಡೋಕಾನ್ನಾಬಿನಾಯ್ಡ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಅದು ಫಲವತ್ತತೆ, ಆದರೆ ಆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಮರಿಜುವಾನಾ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ, “ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ಡೋಕ್ಟೊರಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫೆಲೋ ಫೀಬಿ ನಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ ಪುರುಷರು ಅಪಾಯಕಾರಿ-ನಡವಳಿಕೆಯ ನಡವಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನದ ಮರಿಜುವಾನಾವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಬಲ್ಲವು” ಎಂದು ನ್ಯಾಸಾನ್ ವಿವರಿಸಿದರು. ಬಂಜೆತನಕ್ಕಾಗಿ 36 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 662 ಪುರುಷರಿಂದ 1,143 ವೀರ್ಯ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತಂಡ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. . ಗಾಂಜಾ ಧೂಮಪಾನಿಗಳ ಕೇವಲ 5 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ವೀರ್ಯ ಸಾಂದ್ರತೆ 15 ದಶಲಕ್ಷ / ಮಿಲಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು, 12 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಗಾಂಜಾ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿರುವ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅಂಡರ್ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಗ್ರಹಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. (IANS)