ಜೋಡಿಯಾದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ದಾನ: ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ರೇಡಿಯೋ – ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್

ಫೆಬ್ರವರಿ 7, 2019 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ

ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ರೇಡಿಯೋ ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್, ಡಾ. ಕ್ಯಾರಿ ಸ್ಕ್ಸ್ಟಾಕ್, ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಮೂತ್ರಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ಕೇಕೋ ಕಾಸ್ಬರ್ಗ್, ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ನ ಅರಿಜೋನಾ, ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಮತ್ತು ರೋಚೆಸ್ಟರ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ಗಳಾದ್ಯಂತ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ದಾನ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಸಂಘಟಿಸುವ ಮಯೋ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ನರ್ಸ್, ಮೇಯೊದಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ದಾನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ ಕ್ಲಿನಿಕ್.

ಈ ಸಂದರ್ಶನವು ಮೂಲತಃ ಫೆಬ್ರವರಿ 9, 2019 ರಂದು ಪ್ರಸಾರವಾಯಿತು.

“ಜೋಡಿಯಾದ ವಿನಿಮಯ” ಎಂದು ಸಹ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ದೇಣಿಗೆಯು ದಾನಿ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಿತ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳದ ರಕ್ತದ ವಿಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಅಥವಾ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರಲ್ಲಿ ದಾನಿಗಳ ಅಂಗಾಂಶ ಪ್ರತಿಜನಕಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗದ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು. ಜೋಡಿಯಾಗಿರುವ ದಾನದಲ್ಲಿ, ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಗನ್ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಜೋಡಿಗಳು ವ್ಯಾಪಾರ ದಾನಿಗಳು, ಇದರಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ತಮ್ಮ ರಕ್ತದ ಪ್ರಕಾರಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಂಗಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ನಾನ್ ಡೈರೆಕ್ಟೆಡ್ ಲಿವಿಂಗ್ ದಾನಿ ಸಹ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಜೋಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಜೋಡಿಯಾಗಿ ದಾನ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು, ಭೇಟಿ ನೀಡಿ: https: //www.mayoclinic.org/department …