22 ಗಜಗಳಷ್ಟು ಆಚೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು – ಕ್ರಿಕ್ಬಝ್ – ಕ್ರಿಕ್ಬಝ್

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರವಾಸ , 2019

<ವಿಭಾಗ

<ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "https://www.cricbuzz.com/i/news/fth/595x397/stories/2019/feb/7//prv_1549560498.jpeg" itemprop = "url"> ಟೇಲರ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಮರಳಲು ಸಿದ್ಧತೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟೇಲರ್ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಲು ಸಿದ್ಧರಾದರು. ಆಕೆಯ ಆತಂಕವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿರಾಮದ ನಂತರ 2017 ರಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದ ನಂತರ, ಸಾರಾ ಟೇಲರ್ ಅವರ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. “Gtc: suffix =” “gtc: mediawiki-xid = ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಆಕೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮಾಲೀಕತ್ವವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗುವ ಟ್ರಿಗ್ಗರ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಗುರುತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಾಯುಯಾನ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಆಂತರಿಕ ವಿಮಾನಗಳು.

ಅವಳು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ರಜಾದಿನದ ಮೊದಲ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಸಸೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮನೆ ಅವಳ ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ತರುವಾಯ, ಅದು ತನ್ನ ಕಾರಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು, ಅವರು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ರಸ್ತೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ಮತ್ತು ಪರಿಚಿತ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು. 2017 ರ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಟೈಲರ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ವಿಶ್ವಕಪ್ಗಿಂತಲೂ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಯಶಸ್ಸು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ 2018 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಸಾಂಕೇತಿಕ ಮತ್ತು ಅಕ್ಷರಶಃ ದಾಪುಗಾಲುಗಳು ಬಂದವು. ಐದು ನಿಮಿಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೂರದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, “ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಒಂದು ಸ್ಥಳ” ಎಂದು ಹೇಳಿ ಅವಳು ಒಂದು ಹುಚ್ಚಾಟಿಕೆ ಒಂದು ದಿನದಂದು ಹೊರಟರು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಚುರಲ್ ಹಿಸ್ಟರಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

itemprop = “articleBody”>

ಪ್ರಯಾಣದ ಪ್ರಯಾಣ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಎಲ್ಲರೂ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಈಗ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ವರ್ಗ ಸ್ಥಾನಗಳ ಐಷಾರಾಮಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಟೇಲರ್ನ ಆತಂಕವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವ ದೇಶೀಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಹೆಚ್ಚು ಜಾನುವಾರು-ಹರ್ಡಿಂಗ್ ಸ್ವಭಾವವಾಗಿದೆ.

“ಪ್ರಮುಖ ವಿಮಾನಗಳು, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ,” ಟೇಲರ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾನೆ. “ಆದರೆ ಆಂತರಿಕ ವಿಮಾನಗಳು ನಿಮಗೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಆ ರೀತಿಯ ಐಷಾರಾಮಿ ಸಿಗುತ್ತಿಲ್ಲ ನೀವು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ದಾಳಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಜನರಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅದು ಕೇವಲ ಭಯ.”

ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಅವರು ಕೆರೆಬಿಯನ್ನಲ್ಲಿನ ಟ್ವೆಂಟಿ 20 ವಿಶ್ವ ಕಪ್ಗಾಗಿ ತಂಡವನ್ನು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ಇದು ಬಳಸಿದ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಅಸಮಂಜಸ ಹೋರಾಟದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪನ ದುಃಸ್ವಪ್ನ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಹೋಗುವ ನಿರ್ಧಾರವು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಿರ್ವಹಣೆಯಿಂದ ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ತದ್ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಭಾರತವು ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ವಹಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ: ಮುಂಬೈಯ ವಾಂಖೇಡೆ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಏಕದಿನ ಸರಣಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರವಾಸವಾಗಿದೆ: ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2017/18 ಆಶಸ್ ಅನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರಗಳ ಪವಿತ್ರತೆಯು ಅರ್ಥೈಸಿತು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮೂರು ODI ಗಳು, ಮೂರು T20I ಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಟ್ ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಆದರೆ ಈ ಸರಣಿಯು ಜುಲೈ 2018 ರಿಂದ ತನ್ನ ಪ್ರಥಮ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೋಡಬೇಕು. 2016 ರ ವಿಶ್ವ ಟಿ 20 ಗಾಗಿ ಅವರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು.

“ನಾನು ತುಂಬಾ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತೇನೆ ಇಸಿಬಿ ನನ್ನನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ಇದು ನನ್ನ ನಿರ್ಧಾರ ಮತ್ತು ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಒಳ್ಳೆಯ ಭಾವನೆ.ಕೊನೆಯ ಮೂರು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಅದು ‘ನಾನು ಏನು ಮಾಡಲಿದ್ದೇನೆ’ ಮತ್ತು ಅದು ‘ಬಲ, ನಾನು ಏನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ? ‘”

ಟ್ವೆಂಟಿ 20 ಗಳು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರವಾಸದ ಜೊತೆಗೆ ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಟೇಲರ್ ನಂತರ ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಾನೆ. ಎರಡೂ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಸ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಅವಕಾಶವಾಗಿ ಕಾಣಲಾಗುತ್ತದೆ – ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಯೋಜನೆಗಳು – ಮತ್ತು ಮೇಲ್ದರ್ಜೆಯ ಕೀಪರ್-ಬ್ಯಾಟ್ಗಾಗಿ, ಅವಳ ಆತಂಕದ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಧೈರ್ಯವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಇದು ಒಂದು ಅವಕಾಶ. ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಹಾರುವಂತೆ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ಸಹ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆ – ಇದು ಖುಷಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಬಹುಶಃ ಸಾರಾ ಟೇಲರ್ ಉಚ್ಚಾರಣೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. “ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹಾರುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಅಲ್ಲ, ನಾನು ಆನಂದಿಸುತ್ತೇನೆ: ಕೆಲವು ಸುಳ್ಳು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ, ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ನನ್ನ ಆತಂಕವು ಅಗೋರಾಫೋಬಿಯಾದ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೊಂಡಿದೆ ವಿಮಾನವು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ನಾನು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ‘ನೀವು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಬಹುದೇ?’ ಬಹುಶಃ ನಾನು ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಹಾರಿಸುತ್ತೇನೆ! “

ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅರಿವಿನ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಥೆರಪಿ ಯಲ್ಲಿ “ಹೆಚ್ಚು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾಳೆ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಋಣಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ”. ಆಕೆ, ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಕಷ್ಟದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ – ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುವುದು. ಟೇಲರ್ ಈ ವಿಷಯಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕಥೆಯ ಕೂದಲನ್ನು ಎಳೆಯುವಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಒಂದು ಕಡೆಗೆ ಎಸೆಯುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಆಕೆಯ ತಲೆಯಿಂದ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಅವಳ ಸುತ್ತಲೂ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಪರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಟೇಲರ್ರ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಬಿಟ್ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. “ಇದು ಈಗ ಗಡಿಯಾರದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ – ತರಬೇತುದಾರರು ಏನು ಹೇಳಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಮತ್ತು ಏನು ಹೇಳಬಾರದೆಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ ನಮ್ಮ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ನಂಬಲಾಗದವಳು: ನಾನು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಮುಂಚೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು.ನನಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ದಿನ ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ದಿನ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಅದು ವಿಷಯವಲ್ಲ. “

” ಯಾವಾಗಲೂ ಟವೆಲ್ಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಟ್ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ – MAOAM, ಎಲ್ಲವೂ ಮೂಲಕ. ” >

ಟೇಲರ್ನನ್ನು ನೋಡಿ ಆನಂದಿಸಿ ಯಾರು, ಬಹುಶಃ ಅವರ ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳವು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಿಚ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಸ್ಟಂಪ್ಗಳ ಮುಂದೆ ಅಥವಾ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದರೂ, ಹೊರಗಿನವರಿಂದ ಅವಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ವಾದಯೋಗ್ಯವಾಗಿ ಅಡಗಿಸಿಟ್ಟ ಭರವಸೆ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯವು ಉಳಿದಿದೆ. ಒಡಿಐ ಶತಮಾನದ ಏಳನೇ ಏಳು ಪಂದ್ಯಗಳು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಕಳೆದ ಜೂನ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೋವ್ ಹೋವ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದವು, ಅಹಂಕಾರದಿಂದ (ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯ) ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿತ್ತು.

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಹೆಣೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದರ ಸೌಂದರ್ಯವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದರಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲತೆಗೆ ಒಳಪಡುವ ಕ್ರೀಡೆಯಾಗಿದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣತ, ತಲೆಬಾಗುವ ಹೋರಾಟಗಾರ ಸಹ ತಮ್ಮ ದಾರಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಮತ್ತು ನಾಣ್ಯದ ಎರಡೂ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವಳು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಟೇಲರ್ ಮೆಚ್ಚುತ್ತಾನೆ. ಹೋರಾಟದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವರು ಎರಡನ್ನೂ ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ನಡುವಿನ ಉತ್ತಮ ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡ ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡವನ್ನು ಹೊಡೆಯದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಎರಡೂ ಕಡೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಒಳ್ಳೆಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ನೀವು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

“ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಆ ರೀತಿಯ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನಾನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಡಲು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ನಾನು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯುವುದಾದರೆ ಅದು ನನಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬಲ್ಲೆ.

“ನಾನು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” / p>

© Cricbuzz