ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಯಮಹಾ 'ಸ್ವಲ್ಪ ಕಳೆದುಹೋದ' ನಂತರ ರೊಸ್ಸಿ ಆಶಾವಾದಿ – crash.net

ಪೀಟರ್ ಮೆಕ್ಲಾರೆನ್

8 ಫೆಬ್ರವರಿ 2019

‘ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೆವು ಆದರೆ ಈಗ ನಮಗೆ ನಿರ್ದೇಶನವಿದೆ, ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ’ – ವ್ಯಾಲೆಂಟಿನೋ ರೊಸ್ಸಿ, ಸೆಪಾಂಗ್ ಮೋಟೋ GP ಪರೀಕ್ಷೆ.

ಯಮಹಾ ಇನ್ನೂ ಇಲ್ಲ, ಆದರೆ ವ್ಯಾಲೆಂಟಿನೋ ರೊಸ್ಸಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಎಮ್ 1 ಗೆ ನಿಯಮಿತ ವಿಜಯ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಸುರಂಗದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ಸೆಪ್ಟಾಂನಲ್ಲಿ ಈ ವಾರದ ಪ್ರಾರಂಭದ 2019 ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ – ಇಟಲಿಯು ಹತ್ತನೇ ವೇಗದ ಲ್ಯಾಪ್ ಸಮಯವನ್ನು (+ 0.916 ಸೆ) ಹೊಂದಿದ್ದು, ಓಟದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ – ರೊಸ್ಸಿ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ, ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯ ಇದ್ದಾಗ , ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ “ಸ್ವಲ್ಪ ಕಳೆದುಹೋದ” ನಂತರ “ನಮಗೆ ನಿರ್ದೇಶನವಿದೆ”.

“ಪರೀಕ್ಷೆ ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿತ್ತು, ಯಾಕೆಂದರೆ, ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವೆನೆಂದರೆ – ಯಮಹಾ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ, ನಾವು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಯಾವಾಗಲೂ … ನಾವು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ತಿಳಿದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ, ಕೆಟ್ಟದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ [ಯಾಕೆ], “ಎಂದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 40 ವರ್ಷದವಳಾಗಿದ್ದಾನೆ.

“ಈ ಬಾರಿ ನಾವು ಸುಧಾರಿಸಿದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು, ಕೆಟ್ಟದಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಇದೀಗ ನಮಗೆ ನಿರ್ದೇಶನವಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಮಗೆ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿಗಳು ಬಲವಾದವುಗಳಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ.”

“ವಾತಾವರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲೂ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ತಂಡದೊಳಗಿನ ವಿಚಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರೊಸ್ಸಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಯಮಹಾವು ಸುಧಾರಿಸಲು ತುಂಬಾ ಹಾರ್ಡ್ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಡಕ್ಯಾಟಿಯ ಅಗ್ರ ನಾಲ್ಕು ಟೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ರೋಸ್ಸಿಯು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು: “ಸಮಯದ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ, ಡಕಾಸ್ಟಿಗಳು ನಂಬಲಾಗದವರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಭುಜದ ಕಾರಣದಿಂದ ಮಾರ್ಕ್ವೆಜ್ ನಮಗೆ [ಇಲ್ಲಿ ವೇಗದ ಲ್ಯಾಪ್ಗಾಗಿ ತಳ್ಳುವುದು] ಇಲ್ಲ.

“ಹಾಗಾಗಿ ‘ಬಿಸಿ ಲ್ಯಾಪ್’ ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಬಳಲುತ್ತೇವೆ.ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ [ಕೆಳಗೆ ನೋಡಿ] ಆದರೆ ನಾನು ಇನ್ನೂ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ, ನಾಳೆ ನಾಳೆ ಓಡಿಹೋದರೆ ನಾವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಸುಧಾರಿಸಲು.”

ಜೊತೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಮೇಲೋಗರ @motomatters , @pecinogp ಮತ್ತು @ Scherazade02 Sepang ಟೆಸ್ಟ್ ಮುಗಿಸಲು. ಒಂದು ಲ್ಯಾಪ್ ಮೀರಿ ಲ್ಯಾಪ್ ಬಾರಿ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಚರ್ಚೆ. ದಿನ ಮೂರು ರಂದು ಮಾರ್ಕ್ವೆಜ್ ತೋರಿಸಿದ ಪೇಸ್ ಅಚ್ಚರಿಯೆನಿಸಿತು. ರೇಸ್ ಲ್ಯಾಪ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ 2m 0.6 ಸೆ. #SepangTest #MotoGP pic.twitter.com/0hvhUxj1bO

– ಪೀಟರ್ ಮೆಕ್ಲಾರೆನ್ (@ ಎಂಕ್ಲಾರೆನ್ ಮೋಟೋಜಿಪಿ) ಫೆಬ್ರವರಿ 8, 2019

ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಡಕ್ಯಾಟಿಯ ಟೆಸ್ಟ್ ನಾಯಕ ಡ್ಯಾನಿಲೋ ಪೆಟ್ರುಚ್ಚಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದರೆ ಅವರು ಸೋತರು ಅಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಕೈಯನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕೆಲಸದ ಮುಖ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ವೇಗವರ್ಧನೆ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿ ವಿತರಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೊಸ್ಸಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಮೂಲೆಗಳಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ವೇಗವರ್ಧನೆ, ಅವರು [ಡಕ್ಯಾಟಿಯು] ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಾನು ಪೆಟ್ರುಸ್ಕಿಗಿಂತ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವೇಗವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ರೊಸ್ಸಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಆದರೆ ಮೊದಲ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅದು ಕೆಟ್ಟದ್ದಲ್ಲ .. ಕತಾರ್ [ಟೆಸ್ಟ್] ಹತ್ತು ದಿನಗಳಲ್ಲಿದೆ ಹಾಗಾಗಿ ಕತಾರ್ಗೆ ನಾವು ಹೊಸದನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅದು ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ರ್ಯಾಕ್, ಮತ್ತೊಂದು ತಾಪಮಾನ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಸಕ್ತಿಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ . ”

2019 ರ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕಾದ ಪರೀಕ್ಷೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿದ ಮಿಷೆಲಿಯನ್ ಟೈರ್ ಕಾಂಪೌಂಡ್ಸ್ಗೆ ರೊಸ್ಸಿ ಕೂಡ ಥಂಬ್ಸ್ ಅಪ್ ನೀಡಿದರು.

“ನಾನು ಹೊಸ ಟೈರ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಒಂದು ಮುಂಭಾಗ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಹಿಂಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

2018 ರ ಫೆಲಿಪ್ ಐಲ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಯಮಹಾ ಏಕೈಕ ಓಟದ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆದ್ದ ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರ ಮೇವರಿಕ್ ವಿನಾಲೆಸ್ ಐದನೇಯಲ್ಲಿ ಡಕ್ಯಾಟಿಸ್ನ ಹಿಂದೆ ಉಳಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಟಗಾರ.