ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ ಭಾರತ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ 2 ನೇ ಟ್ಯು20ಐ Vs NDTVSports.com

Khaleel Ahmed Reveals The Strategy That Helped India Win The 2nd T20I vs New Zealand

2 ನೇ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದ ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ ಎರಡು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. © AFP

ಭಾರತವು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಎರಡನೇ ಟ್ವೆಂಟಿ 20 ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಏಳು ವಿಕೆಟ್ಗಳಿಂದ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಹಿಂದಿನ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಕ್ಯಾಚ್ಗಳನ್ನು ಕಪ್ಪು ಕ್ಯಾಪ್ಗಳಿಗೆ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಬೌಲ್ ಮಾಡುವಂತೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವುಗಳು ಗಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ನೆರವಾದವು. ಈಡನ್ ಪಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಖಲೀಲ್ನಲ್ಲಿ ಏಳು ವಿಕೆಟ್ಗಳ ಜಯದೊಂದಿಗೆ ಭಾರತ ಮೂರು-ಪಂದ್ಯಗಳ ಟಿ 20 ಸರಣಿಯನ್ನು 1-1 ಗೋಲು ದಾಖಲಿಸಿತು. ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 50 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು 2 ವಿಕೆಟ್ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ 2 ವಿಕೆಟ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಶುಕ್ರವಾರ ಎರಡನೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಓವರ್ಗಳು.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರತವು ಮೊದಲ ಟಿ 20 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ 14 ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಎಂಟು ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು, ಆದರೆ ಈಡನ್ ಪಾರ್ಕ್ ಪಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀಡಿತು. ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಭೇಟಿ ತಂಡದ ಯೋಜನೆ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಖಲೀಲ್ ಹೇಳಿದರು: “ನೆಲದ ಸಣ್ಣದಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ನಾವು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸಲು ಉದ್ದದಿಂದ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸ್ವಿಂಗ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಉದ್ದವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಇಂದು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸುಧಾರಿಸಲು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ. ”

ಈಡನ್ ಪಾರ್ಕ್ ಮೈದಾನವು ವಿಭಿನ್ನ ಆಯಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕೋನಗಳು ಇತರ ಮೈದಾನದಂತೆಯೇ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ನೀಡಿದ ಒಳಹರಿವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಖಲೀಲ್ ಮಾತನಾಡಿದರು. “ರೋಹಿತ್ ಭಾಯ್ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳು ಗುರಿಯಾಗಲಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಕೋನಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕತ್ತರಿಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಸ್ಪೀಡ್ಸ್ಟರ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಖಲೀಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ನ್ಯೂಝಿಲೆಂಡ್ಗೆ ಬರುವ ಪೇಸ್ಗಳಿಂದ ಎದುರಾದ ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ.

“ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ನಾವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಷ್ಟವು ಬೇರೆ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ನಂತರ ನೀವು ಕಲಿಯುವಂತಹ ಸ್ವಲ್ಪ ಚಿಕ್ಕ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅನುಭವ.”

ಅಂತಿಮ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಹ್ಯಾಮಿಲ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ-ಸ್ನೇಹಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೆಯ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ 92 ರನ್ಗಳಿಗೆ ಔಟಾಗುವ ಅನುಭವವಿದೆ.

ಆದರೆ ಖಲೀಲ್ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಅಂತಿಮ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾವು ಹ್ಯಾಮಿಲ್ಟನ್ ನಲ್ಲಿ ಆಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಪಿಚ್ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಅಂಶ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆದ್ದ ನಂತರ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ನಾವು ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತೇವೆ.ಮೊದಲ ಆಟದಿಂದ ನಮ್ಮ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ನಾವು ಸರಿಪಡಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಇವೆಲ್ಲವೂ ಸಹ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹ್ಯಾಮಿಲ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿದ್ದರೂ, ಖಲೀಲ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಬೌಲರ್-ಸ್ನೇಹಿ ಎಂದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಬಗ್ಗೆ ಲವಲವಿಕೆಯಿದೆ. “ನಾವು ಸೆಡ್ಡನ್ ಪಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಆಡಿದ್ದೆವು, ಚೆಂಡನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೊಡೆದರು ಮತ್ತು ನಾವು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕುಸಿತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅಂತಿಮ ಟಿ 20ವು ಹೆಚ್ಚು ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಸಂಗತಿ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಬೌಲರ್ಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

(ಪಿಟಿಐ ಒಳಹರಿವುಗಳೊಂದಿಗೆ)