ಯುಸಿ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಹೆಲ್ತ್ ನರ್ಸ್ ರೋಗಿಯ ಬೀಯಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕೆಂಪು ಗೋಸ್ – ಯುಸಿ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಹೆಲ್ತ್

ಫೆಬ್ರವರಿ 8, 2019 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ

ಒಂದು ದಿನ, ನರ್ಸ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್, ಲಾರಾ ಹೊಲ್ಕೊಂಬ್ UC ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯೆಗೊ ಹೆಲ್ತ್ನಲ್ಲಿ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಅವಳ ಎದೆಯ ಪಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಭಾವಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳ ಹೃದಯ ಓಟಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. “ನಾನು ಭಾರಿ ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ”. UC ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಹೆಲ್ತ್ ವೈದ್ಯರು ಜನ್ಮಜಾತ ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಜೀವವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ತೆರೆದ ಹೃದಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಡೆಸಿದರು.

ಹೊಲ್ಕೊಂಬ್ ನಂತಹ ಮಿಲಿಯನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಹೃದಯ ರೋಗ, ಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅವರ ಕಥೆಯು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಯುಸಿ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಹೆಲ್ತ್ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಹೃದಯ ಆರೋಗ್ಯ ತಿಂಗಳಾದ ತಮ್ಮ ಗೋ ರೆಡ್ ಫಾರ್ ವುಮೆನ್ ಅಭಿಯಾನದ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅಮೇರಿಕನ್ ಹಾರ್ಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

UC ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೃದಯದ ಆರೈಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿಯಿರಿ:

https: //health.ucsd.edu/specialties/c …