ವರ್ಜೀನಿಯ ನೋವಿನ 'ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಫೇಸ್' ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ

ರಿಚ್ಮಂಡ್ ವರ್ಜೀನಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಗವರ್ನರ್ ನಾರ್ಥಮ್ಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಲು ಕರೆ ನೀಡಿದೆ ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು
ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ರಿಚ್ಮಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಗವರ್ನರ್ ನಾರ್ಥಮ್ ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ

ವರ್ಜೀನಿಯಾರಿಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ರಾಜಕೀಯ ಹಗರಣದ ಕುರಿತಾಗಿ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತವಾದ ಹಗರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ: ವಿಪರೀತ ಬಿಡುತ್ತಾರೆ.

ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಎಲ್ಲಿಯೇ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತೀರಿ? ಗವರ್ನರ್ ರಾಲ್ಫ್ ನಾರ್ಥಮ್ ಅವರ 1980 ರ ಕಾಲೇಜ್ ವಾರ್ಷಿಕ ಪುಟದ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಜನಾಂಗೀಯ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ನಂತರ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಮಾರ್ಕ್ ಹೆರಿಂಗ್, ಸಹವರ್ತಿ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಫೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಧರಿಸಿದ್ದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ನಂತರ ರಾಜ್ಯ ಸೆನೆಟ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮುಖಂಡ, ಟಾಮಿ ನಾರ್ಮೆಂಟ್, 1968 ರ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಮುಖದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ತುಂಬಿದ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು.

ಇದು ವರ್ಜೀನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಾಜ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿ ರಿಚ್ಮಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಕಠಿಣವಾಗಿದೆ. ಇದರ ಇತಿಹಾಸ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಇದು ಅಮೆರಿಕಾದ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಗುಲಾಮಗಿರಿ ಪರವಾದ ಒಕ್ಕೂಟದ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿತ್ತು.

ಈ ವರ್ಷ – ದೇಶದ ಮೊದಲ ಗುಲಾಮರ ಆಗಮನದ 400 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವ – ಸಮನ್ವಯ ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕತೆಯ ವರ್ಷವಾಗಿ ಮೀಸಲಿಡಲಾಗಿತ್ತು.

‘ನೀವು ಇದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಹೇಗೆ?’

ಗುರುವಾರ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಮುಖಂಡರು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಸದಸ್ಯರು ವಾರ್ಷಿಕ ವರ್ಜೀನಿಯಾ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿಶೇಷ ಚರ್ಚ್ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ.

ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಚಾಪೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ ಮನೆಯಾಗಿತ್ತು. ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ರೆವರೆಂಡ್ ಅಲ್ ಶಾರ್ಪ್ಟನ್, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮೂಲದ ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳ ಹಿರಿಯ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ಅವರ ಮಾಜಿ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದರು.

ಮಲಿಕ್ ಫೌಲರ್, ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಹಿರಿಯ, ಅವರು ಇತ್ತೀಚಿನ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪೂಜ್ಯನಾಗಿದ್ದನ್ನು ಕೇಳಲು ಬಯಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “[ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿ] ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ಇದೀಗ ಅವರು ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಬಹುದು, ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಮತ್ತು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುವಂತಹ ಹಂತಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ … ಆದರೆ ನೀವು ಹೇಗೆ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ? ಪ್ರಶ್ನೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ವಿರಿಜಿನಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಮಲಕಾ ಫೌಲರ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಫೇಸ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗೌರವ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಥೆಗಳು ಅವಳನ್ನು ಆಘಾತ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಶ್ರೀ ಶಾರ್ಪ್ಟನ್ ಅವರು ಶ್ರೀ ನಾರ್ಥಮ್ಗೆ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವಂತೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಚಪ್ಪಾಳೆಗಳು, ಚೀರ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಂತ ಗೌರವವನ್ನು ರೇಖಾಚಿತ್ರವೊಂದನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಸಹ ಮಾತನಾಡಿದರು: ರಾಜ್ಯಪಾಲರ ಹಿಂದಿನ ಎರಡು ಕಪ್ಪುಮುಖದ ಘಟನೆಗಳ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಭಿನ್ನತೆಯಿಲ್ಲವೇ?

ಮೊದಲ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ಚಿತ್ರ ಇಬ್ಬರು ಯುವಕರನ್ನು ತೋರಿಸಿತು – ಒಬ್ಬ ವ್ಯಂಗ್ಯ-ಶೈಲಿಯ ಕಪ್ಪು ಮುಖವಾಡ ಧರಿಸಿ, ಇತರರು ಶ್ವೇತ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅಂತಿಮ ಕೂಟದಲ್ಲಿ ಕುಕ್ ಕ್ಲುಕ್ಸ್ ಕ್ಲಾನ್ ಹುಡ್ನಲ್ಲಿ ಧರಿಸಿದ್ದರು. ಶ್ರೀ ನಾರ್ಥಮ್ 1984 ರಲ್ಲಿ 24 ವಯಸ್ಸಿನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದ ನಂತರ, ಅವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು, ನಂತರ ಅವರು ಅದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನೆನಪಿಸದ ಕಾರಣ ಅವರು ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಇರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡನೇ ಘಟನೆ – ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಅದೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ “ಮೈಕೆಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ ವೇಷಭೂಷಣದ ಭಾಗವಾಗಿ ಅವನ ಮುಖವನ್ನು ಕಪ್ಪಾಗಿಸಿತು”.

ಶ್ರೀ ಶಾರ್ಪ್ಟನ್ಗೆ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ: ಎರಡೂ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲ – ಈಗ ಅಥವಾ ನಂತರ. ಅವರು 80 ರ ದಶಕದ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಮೈಕೆಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಗಾಯಕನನ್ನು ಆರಾಧಿಸಿದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಸುತ್ತುವರೆದಿದ್ದರು. ಅವರು ಕೈಗವಸು ಧರಿಸಿದ್ದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಜಾಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅವರು ಯಾರೊಬ್ಬರನ್ನೂ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಫೇಸ್ನಲ್ಲಿ ನೋಡಲಿಲ್ಲ. “ಇದು ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ವಿಷಯವಲ್ಲ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಒಮ್ಮೆ ಬೆಲ್-ಬಾಟಮ್ ಪ್ಯಾಂಟ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಚಿತ್ರ ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು
1984 ರ ಪೂರ್ವ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಾಲೆಯ ವಾರ್ಷಿಕ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ರಾಲ್ಫ್ ನಾರ್ಥಮ್ನ ಪುಟ

ರಾಬರ್ಟ್ ಕುರ್ಟಿಸ್ ಬ್ಲೋ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಅಭಿನಯಿಸಲು ಅವರ ಮುಖವನ್ನು ಕಪ್ಪುಪಾಯ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ರಾಜ್ಯದ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ರಕ್ಷಣಾವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅಭಿಮಾನಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಚಾಪೆಲ್ ಹೊರಗೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಆಂಟ್ವಿ ಜೂನಿಯರ್ ಆಲೋಚನೆಗೆ ತನ್ನ ತಲೆಯನ್ನು ಹೊಡೆದನು. “ನೀವು ಮುಖಪಲ್ಲಟ ಇಲ್ಲದೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ … ಸರಪಣಿಯನ್ನು ಇರಿಸಿ, ಗ್ರಿಲ್ಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ, ನಿಮ್ಮ ಟೋಪಿಯನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಇರಿಸಿ … ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ಜನರ ವಿನೋದವನ್ನು ಮಾಡುವುದು”.

ಅನೇಕ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿರಾಶೆ ಏಕೆಂದರೆ ಶ್ರೀ ನಾರ್ಥಮ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿದ ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸೇರ್ಪಡೆಗಾಗಿ ವೇದಿಕೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ನಂತರ ಬಂದಿತು.

ಇಮೇಜ್ ಕ್ಯಾಪ್ಶನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕಿಯರಾ ಟ್ರುಲುಕ್: “ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳು ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಅವರು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಅದು ಯಾವ ವರ್ಷವೂ, ಅದು ತಪ್ಪು”

ವರ್ಜೀನಿಯದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರ ಏಕೆ?

ರಿಚ್ಮಂಡ್ನ ಅನ್ಹೀಲ್ಡ್ ಹಿಸ್ಟರಿ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕ ರೆವೆರೆಂಡ್ ಬೆನ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ಬೆಲ್ ಅವರು ವರ್ಜಿನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಬಿಬಿಸಿ ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ಆಳವಾಗಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯು 50 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿಲ್ಲ, ನಾವು ಭಾಷೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೆಸರಿಸುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಅದು ಕೊನೆಗೊಂಡಿಲ್ಲ.”

ಅವರು ರಿಚ್ಮಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಕಳಪೆ ಕಪ್ಪು ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಹೊರಗಿಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನೀವು ಕಪ್ಪು ನೆರೆಹೊರೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಶಾಲಾ ರೇಖೆಯನ್ನು ಪಡೆದರೆ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ನೆರೆಹೊರೆಗೆ ಪ್ರವೇಶ ದರವು ಕಪ್ಪು ಜನರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿದರೆ ನೀವು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ವಸತಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.”

ಇತ್ತೀಚಿನವರೆಗೂ ಕಪ್ಪು ಮುಖದ ಫೋಟೋವನ್ನು ಪಾದಟಿಪ್ಪಣಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಆತ ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ. “ಇದೀಗ ಸಾಂಕೇತಿಕ ವಿಷಯವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರತಿಮೆಗಳಂತೆಯೇ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ.”

ಕಾನ್ಫೆಡರೇಟ್ ಜನರಲ್ಗಳನ್ನು ವೈಭವೀಕರಿಸುವ ಸ್ಮಾರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ದೇಶದ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಚೆಗೆ ಅವನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ಈ ವಿವಾದವು 2017 ರಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಲೊಟ್ಟೆಸ್ವಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಖ್ಯಾತ ದೂರದ ಬಲ ರ್ಯಾಲಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, ಇದರಿಂದ ಪ್ರತಿ-ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರಿ ಹೀದರ್ ಹೇಯರ್ರ ಕೊಲೆಯು ಸಂಭವಿಸಿತು.

ಚಿತ್ರ ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು
ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ರಿಚ್ಮಂಡ್ಸ್ ಮಾನ್ಯೂಟ್ಯೂನ್ ಅವೆನ್ಯೂದಲ್ಲಿ ಕಾನ್ಫೆಡರೇಟ್ ಜನರಲ್ ಸ್ಟೋನ್ವಾಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ ಅವರ ಪ್ರತಿಮೆ

ಅಮೆರಿಕಾದ ಸಿವಿಲ್ ವಾರ್ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೇರಿಕನ್ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಕ್ರಿಸ್ಟಿ ಕೋಲ್ಮನ್, ಹಿಂದಿನದನ್ನು ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೂ ಇದು ದಕ್ಷಿಣದ ಸಮಸ್ಯೆಯಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ವೈಟ್ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಕಲೆಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿವೆ ಆದರೆ ವರ್ಜೀನಿಯಾವು ಒಕ್ಕೂಟದ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ – ಅದರ ಮೂಲಾಧಾರವು ಶ್ವೇತವರ್ಣೀಯರು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಜನರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕೆಂದು ನಂಬಿದ್ದರು,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಇತಿಹಾಸದೊಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯವು ಒಂದು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ಈ ಹಠಾತ್ ಘಟನೆಗಳು ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಜರಿದಾಡುತ್ತಿದ್ದವು.

ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಆಂಟ್ವಿ ಜೂನಿಯರ್ ಅವರು ಕಪ್ಪು ಮುಖವಾಡವನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದ ಓರ್ವ ಬಾಸ್ಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದೆ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಫೇಸ್ ಆಗಿದ್ದಾಗ

ಹಗರಣವು ಮುಳುಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದ ಕೆನ್ನಿ ಮತ್ತು ಅವನ ಪತ್ನಿ ಟೆರ್ರಿ. ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ಒಬ್ಬ ಬಲಪಂಥೀಯ ಸ್ವತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಆಗಿದ್ದ ಅವರು, ಮಿತ್ರಾಥ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಇಬ್ಬರೂ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ.

1970 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಕಪ್ಪು ರೈತರಂತೆ ಧರಿಸಿದ್ದ ಕೆನ್ನಿ ತನ್ನ ಉಪನಾಮವನ್ನು ನೀಡಲು ಇಷ್ಟವಿರಲಿಲ್ಲ. “ನಾವು ವಿನೋದದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ನನಗೆ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ, ಅದು ಜನಾಂಗೀಯ ಅಥವಾ ಅಂತಹ ಏನಾದರೂ.” ಅವರು ನಗರದ ದಕ್ಷಿಣಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಿಳಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಇಪ್ಪತ್ತರ ದಶಕದಲ್ಲಿ “ಮೂಕ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು” ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಅದರಿಂದ ಬೆಳೆದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅವರು KKK ಸದಸ್ಯರಾಗಿ “ಎಂದಿಗೂ” ಧರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಒತ್ತು ನೀಡುವ ಮೊದಲು ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವೃತ್ತ ದಂಪತಿಯಾದ ಜೇನ್ ಮತ್ತು ಡಾನ್ ಕಾರ್ವೆಲ್, ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವ ಬದಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಿಕ್ಷಣವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮಾಜಿ ಶಿಕ್ಷಕರಾದ ಶ್ರೀಮತಿ ಕಾರ್ಡ್ವೆಲ್, ಗವರ್ನರ್ ಅವರ ವಾರ್ಷಿಕ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಆಳವಾದ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. “ನಾನು ನನ್ನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನರ್ಸರಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಆದರೆ ಮಕ್ಕಳ ಮಧ್ಯಮ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅವರು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಎಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಅದು ಏನು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ? ನಾವು ಆ ಅಂತರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಬಹುದು? ”

30 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನ್ಯೂ ಜೆರ್ಸಿಯಿಂದ ವರ್ಜಿನಿಯಾಗೆ ತೆರಳಿದ ಚಿತ್ರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಡ್ಯಾನ್ ಮತ್ತು ಜೇನ್ ಕಾರ್ವೆಲ್, ರಾಜೀನಾಮೆ ಎನ್ನುವುದು ಉತ್ತರ

2019 ರಲ್ಲಿ ಊಹಿಸಲಾಗದಿರಾ?

ಯುವ ಬಿಳಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಗುಂಪೊಂದು ಹತ್ತಿರದ ಹುಲ್ಲಿನ ಮೇಲೆ ಪಿಕ್ನಿಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಕಪ್ಪು ಮುಖವಾಡದಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು ಎಂಬ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಅವರು ಊಹಿಸಬಹುದೇ?

“Noooooo!” ತ್ವರಿತ, ಸಾಮೂಹಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿತ್ತು.

ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂಬಡಿತವು ಶೀಘ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. 2016 ರಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಯಾಕ್ಸ್ ಎಂಬ ರಿಚ್ಮಂಡ್ ಬಾರ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್ ಪಾರ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಸ್ಯಪ್ರಸಾರದಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಬೂಕರ್ ಧರಿಸಿದಾಗ, ಆಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿತು. ಅವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು, ಬಾರ್ನಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಈ ಸಂಚಿಕೆಯು “ಅವನ ಉಳಿದ ದಿನಗಳನ್ನು ಅವನಿಗೆ ಬೇಟೆಯಾಡಿ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಗವರ್ನರ್ ಕೂಡ ಕೆಳಗಿಳಿಯುತ್ತಾನಾ? ಈ ಕಥೆಯು ತನ್ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಯಿಂದ ಲೈಂಗಿಕ ಆಕ್ರಮಣದಿಂದಾಗಿ ಆರೋಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ (ಅವನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಆರೋಪಗಳು). ಮೂರನೆಯ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕರ್ಟಿಸ್ ಬ್ಲೋ ಎಂದು ಧರಿಸಿದ್ದ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಆಗಿರುತ್ತಾನೆ. ನಾಲ್ಕನೇ ಇನ್-ಲೈನ್ ಎಂಬುದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಬಹುಮತದ ಓಟದ ನಂತರ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡನು, ಅದು ಅಕ್ಷರಶಃ ಹ್ಯಾಟ್ನಿಂದ ಹೆಸರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಕೋಪವು ರಿಚ್ಮಂಡ್ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಭಾವನೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ದುಃಖ ಮತ್ತು ನಿರಾಶೆಯಾಗಿತ್ತು. ಬೃಹತ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಿಂದ ಕೆಲವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟರು. ಕೆಲವರು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಅನ್ರಿಕ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರು.

“ಇದು ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದೆ,” ರೆವರೆಂಡ್ ಚಾಪ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅದು ರೂಪಾಂತರದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೇ? ನನಗೆ ಇನ್ನೂ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ.”

ಚೆಲ್ಸಿ ಬೈಲೆಯ್ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವರದಿ