ನಿಶ್ಚಿತ ಠೇವಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಸಮಯ? 7 ವರ್ಷ ಅಧಿಕವಾದ ಎಫ್ಡಿಗಳಿಂದ ರಿಯಲ್ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ – ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

4.75% ರಷ್ಟು, ಗ್ರಾಹಕ ಬೆಲೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಹಣದುಬ್ಬರವನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದಲೂ, ಹಣದುಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಹಣದುಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದಿದ ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಬಿಐ) ಜೊತೆಗಿನ ಒಂದು ವರ್ಷದ ರಿಟೇಲ್ ಟರ್ಮ್ ಠೇವಣಿಗೆ ಮರಳಿದೆ.

ಜೂನ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಎಸ್ಬಿಐನ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಠೇವಣಿ ದರವು 6.9% ಮತ್ತು ಸಿಪಿಐ ಹಣದುಬ್ಬರವು 1.54% ರಷ್ಟಿತ್ತು.

ಹಣದುಬ್ಬರ ನೀತಿ ಸಮಿತಿಯ (ಎಂಪಿಸಿ) ಗುರಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಠೇವಣಿ ದರವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ನಿಶ್ಚಿತ ಠೇವಣಿಗಳ (ಎಫ್ಡಿಗಳು) ನೈಜ ಆದಾಯವು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಟ ಏಳು ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಏರಿದೆ ಎಂದು ಮುಂಬೈಯ ಎಫ್ಇ ಬ್ಯೂರೋ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. 4.75% ರಷ್ಟು, ಗ್ರಾಹಕ ಬೆಲೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಹಣದುಬ್ಬರವನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದಲೂ, ಹಣದುಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಹಣದುಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದಿದ ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಬಿಐ) ಜೊತೆಗಿನ ಒಂದು ವರ್ಷದ ರಿಟೇಲ್ ಟರ್ಮ್ ಠೇವಣಿಗೆ ಮರಳಿದೆ. ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಾಲದಾತರು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಠೇವಣಿ ಈಗ 6.8% ನಷ್ಟು ಬಡ್ಡಿಯನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು 4.76% ನಷ್ಟು ಇಳುವರಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದು 30% ನಷ್ಟು ತೆರಿಗೆ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಎಫ್ಡಬ್ಲ್ಯೂಗಳಿಂದ 7 ವರ್ಷ ಅಧಿಕ ಹೊಡೆಯುವ ರಿಯಲ್ ರಿಟರ್ನ್ಸ್

ಓದಿ | ಎಸ್ಸಾರ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಐಬಿಸಿ ಪ್ರಕರಣ: ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ ರೂ 42,000 ಕೋಟಿ ಪರಿಹಾರ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದೆ

ಜೂನ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಎಸ್ಬಿಐನ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಠೇವಣಿ ದರವು 6.9% ಮತ್ತು ಸಿಪಿಐ ಹಣದುಬ್ಬರವು 1.54% ರಷ್ಟಿತ್ತು. ಅದರ ನಂತರ, ಸೇವರ್ಸ್ ಆದಾಯವು ಇಂಧನ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ಪೈಕ್ನೊಂದಿಗೆ ಇಳಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ನವೆಂಬರ್ 2017 ಮತ್ತು ಜೂನ್ 2018 ರ ನಡುವೆ ನೈಜ ಆದಾಯವು ಋಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು. ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ( ಆರ್ಬಿಐ ) ಫೆಬ್ರವರಿ ದರ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ಹಾದುಹೋಗಲು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಈ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತವೆ.

ಲೈವ್ ಪಡೆಯಿರಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳು ಆಫ್ ಬಿಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ NAV ಯನ್ನು, ಬಂಡವಾಳ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ನಿಧಿಗಳು , ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕೋಷ್ಟಕ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗೊತ್ತು ಟಾಪ್ ಲಾಭಗಳಿಸುವವರು , ಟಾಪ್ ಸೋಲುವವರು & ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ಸ್ . ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.