ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು: ಪುನರ್ರಚನಾ ಯೋಜನೆ ಅನುಮೋದಿಸದಿದ್ದರೆ ನಾವು ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ, ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಲೀಸಿಂಗ್ ಹಾರಲು, ಕುಸಿದಿದ್ದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ತಗುಲಿದ ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಸ್ಬಿಐಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿರುವ ಸಾಲ ಮರುಬಳಕೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮರುಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ತನ್ನ ಒಟ್ಟು 123 ವಿಮಾನವನ್ನು 40% ರಷ್ಟು ಹೊಂದಿದೆ.

ಲೀಸಿಂಗ್ ಹಾರಲು, ಕುಸಿದಿದ್ದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಅವರು ಮೂರು ಆಧಾರದ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಸಾಲ ಮರುಬಳಕೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅವರನ್ನು ಮರುಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಐರ್ಲೆಂಡ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಗುತ್ತಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಕಂಪೆನಿ ಫ್ಲೈ ಲೀಸಿಂಗ್ ಗುರುವಾರ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗೆ ಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತ್ತು.

ಪಾವತಿಸುವ ವಿಫಲತೆಯ ಕಾರಣ ಗುರುವಾರ ವಿಮಾನಯಾನವು ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

“… ಫ್ಲೈನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆದಾಯದ ಸುಮಾರು 3% ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ 3 ಯುವಕರ (ಬೋಯಿಂಗ್ 737-) 800 ರನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಜೆಟ್ ಮತ್ತು ಎತಿಹಾದ್ಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪಾಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಮತ್ತು ನಾವು ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ನಂಬಿಕೆಯಿರುತ್ತೇವೆ. ಆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ, ಅದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ಪಾಲುದಾರನು ಆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾನೆ, ಅದು – ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ವಿಮಾನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿರುವೆವು, ನಮ್ಮ ವಿಮಾನದ ಮೇಲೆ ನಾವು ನಿಯಂತ್ರಣ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ನಾವು ಗುತ್ತಿಗೆಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ಮರುನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ನಾವು ಏರ್ಲೈನ್ಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ಅದು ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾದು ಹೋದರೆ, ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ನಾವು ಜೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಉಳಿಯುತ್ತೇವೆ. ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಅವರು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ವಿಮಾನವನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಲೀಸಿಂಗ್ನ ಕ್ಯೂ 4 2018 ಗಳಿಕೆಗಳ ಸಮಾವೇಶದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ FB ಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಸ್ಟೀವ್ ಝಿಸ್ಸಿಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಕರೆದ ಪ್ರತಿಲಿಪಿಯು seekingalpha.com ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಫ್ಲೈ ಲೀಸಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು US- ಮೂಲದ ವಿಮಾನ ಗುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಸಂಸ್ಥೆ BBAM ನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ.

ಗುತ್ತಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಿಡಿಗಳ ಕೊರತೆಯ ಕಾರಣದಿಂದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಒಟ್ಟು 123 ವಿಮಾನಗಳ ಹಾರಾಟದ 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಿತಿಮೀರಿದೆ ಎಂದು ಸಿಎನ್ಐವಿ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​(ಡಿಜಿಸಿಎ) ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಮಾನಯಾನ ಹಾರಾಟದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಸಿಕ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಡಿಜಿಸಿಎ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜನರಲ್ ಬಿ.ಎಸ್. ಭುಲ್ಲರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ಫ್ಲೀಟ್ ಎಣಿಕೆ 70 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

“ಜೆಟ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಬಹಳ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ನಾವು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರಂತರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರುತ್ತೇವೆ. ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ರದ್ದುಪಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭುಲ್ಲರ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ರಚಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಮಾರಾಟ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಲೈವ್ ಪಡೆಯಿರಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳು ಆಫ್ ಬಿಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ NAV ಯನ್ನು, ಬಂಡವಾಳ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ನಿಧಿಗಳು , ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕೋಷ್ಟಕ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗೊತ್ತು ಟಾಪ್ ಲಾಭಗಳಿಸುವವರು , ಟಾಪ್ ಸೋಲುವವರು & ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ಸ್ . ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.