ಒಂಬತ್ತು 2020 ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳು. ಒಂದು ಘಟನೆ. ಯಾರು ಹೊಳೆಯುತ್ತಾರೆ?

ಆಮಿ ಕ್ಲೋಬುಚಾರ್, ಎಲಿಜಬೆತ್ ವಾರೆನ್ ಮತ್ತು ಪೀಟ್ ಬಟಿಗ್ಗಿಗ್ ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಆಸ್ಟಿನ್ನ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೌತ್ವೆಸ್ಟ್ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ 32 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸಂಗೀತ ಉತ್ಸವವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದು ರಾಜಕೀಯ ಸಮಾರಂಭವಾಯಿತು, ಒಂಬತ್ತು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಭರವಸೆಗಳು ಕೇಂದ್ರ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ನಗರದ ಮೇಲೆ ಇಳಿದುಹೋದವು.

ಒಂದೊಂದಾಗಿ, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಆಸ್ಟಿನ್ನಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಯೊಂದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು, ಹೆಚ್ಚು-ಒಂದು-ಗಂಟೆ, ಹೆಚ್ಚು-ಮನಸ್ಸಿನ ರಾಜಕೀಯ ಚರ್ಚೆಗಳಿಗಿಂತ ರೋಲಿಂಗ್ ಸಂಗೀತ ಗೋಷ್ಠಿಗಾಗಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ರಂಗಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ ಗಂಟೆ ಅವಧಿಯ ಇಂಟರ್ವ್ಯೂಗಳು.

ಅವರು ಹೇಗೆ ಮಾಡಿದರು? ಇಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದವರ ದೊಡ್ಡ ವಿಚಾರಗಳು ಮತ್ತು ಅತಿದೊಡ್ಡ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ – ಮತ್ತು ಅವರು ಹೇಗೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಆಮಿ ಕ್ಲೋಬುಚಾರ್

ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ, ಆಮಿ ಕ್ಲೋಬುಚಾರ್ ಮಧ್ಯಮ ಮಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಹಕ್ಕು ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಆಕೆಯ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ಉಚಿತ ಕಾಲೇಜು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಆದಾಯದ ಅಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಂತಹ ದೊಡ್ಡ-ಟಿಕೆಟ್ ಪ್ರಗತಿಪರ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಅದು ಕಠಿಣವಾದ ಮಾರಾಟವಾಗಬಹುದು.

“ನಾನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಬಯಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

2016 ರಲ್ಲಿ ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಸೋತರು – ಮಿಚಿಗನ್, ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ ಮತ್ತು ವಿಸ್ಕೊನ್ ಸಿನ್ ನಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳು – ಮಿಸ್ ಕ್ಲೋಬುಚಾರ್ ಆಕರ್ಷಕವಾದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಮಿಡ್ವೆಸ್ಟ್ ಸ್ವಿಂಗ್ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ಗುರಿಯು ಒಂದು ವೇಳೆ.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ: ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಆಕೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ಅವರು ನೀಡಿದರು – ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಬ್ರಾಡ್ಬ್ಯಾಂಡ್ ತರುವ, ಔಷಧಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಕಂಪೆನಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ವಹಿವಾಟು ತೆರಿಗೆಗಳು ತಮ್ಮ ಬಳಕೆದಾರರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಾನು ಅವರ ಉನ್ನತ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲು ನಾನು ಕೇಳಿದಾಗ, ಅವಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸದಿದ್ದಾಳೆಂದು ಅವರು ಆರಿಸಿಕೊಂಡರು – ಕಾನೂನಿನ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋದಾಗ ಎಲ್ಲ ನಾಗರಿಕರು ಅವರು 18 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ನೋಂದಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆ: ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭಿಯಾನದ ನಿಧಿಯಿಂದ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಆಕೆ ತನ್ನ ಸೆನೆಟ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಮಾತಿನ ನಿಂದನೀಯ ಎಂದು ಆರೋಪಗಳು ಆಕೆಯ ಪ್ರಚಾರದ ಮುಂಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ತನೆಯಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಒಂದು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ವ್ಯಾಕುಲತೆ ಆಗಲು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದೆ. “ನನಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಇದೆ, ನನಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಾನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ನಾನು ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.”

ಪುರಸ್ಕಾರ: ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕತೆಯು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ಆದರೆ ಜನರು ಇಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕುರ್ಚಿಗಳಿಂದ ಹೊರಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಎಲಿಜಬೆತ್ ವಾರೆನ್

ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ನ ಸೆನೆಟರ್ ಸೌತ್ವೆಸ್ಟ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದಾಗ, ಫೇಸ್ಬುಕ್, ಅಮೆಜಾನ್, ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ನಂತಹ ದೊಡ್ಡ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಸರ್ಕಾರದ ಆಂಟಿಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಅಧಿಕಾರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ. ನೀವು ಆಕೆಯ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಗೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿ, ಆದರೆ ಅದು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಆಕೆಯ ಫಲಕದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕದ ಮಾಡರೇಟರ್ ಆನಂದ್ ಗಿರಿಧರದಾಸ್ ಅವರು ಈ ಕುರಿತು ತಿಳಿಸಿದಂತೆ, ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದಂತೆ ಸೆನೆಟರ್ ಅನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ಎದುರಿಸಲು ಕಂಪೆನಿಗಳ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರು.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರು ಪ್ರಸಕ್ತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬೇಸ್ಬಾಲ್ ಲೀಗ್ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರು ಅಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಅಂಪೈರ್ ಅಥವಾ ತಂಡವಾಗಬಹುದು – ಆದರೆ ಇಬ್ಬರೂ ಅಲ್ಲ. ಅಮೆಜಾನ್ ನಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವೇದಿಕೆಗಳಾಗಿದ್ದು, ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಅವರು ಕೊಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಹಭಾಗಿಗಳು, ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಲ್ಲದ, ನಾವೀನ್ಯತೆ-ನಿಗ್ರಹಿಸುವ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಆಲೋಚನೆಯೆಂದರೆ: Ms ವಾರೆನ್ ಅವರ ಅಭಿಯಾನವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ದೊಡ್ಡ ವಿಚಾರಗಳಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಅವರ ಟೆಕ್-ಕಂಪೆನಿ ವಿಘಟನೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಇತ್ತೀಚಿನದು. ಅವರು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಶಿಶುಪಾಲನಾ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಬಹು ಮಿಲಿಯನೇತರ ಸಂಪತ್ತಿನ ಮೇಲೆ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. $ 50 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆಸ್ತಿಗಳು ವಾರ್ಷಿಕ 2% ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತವೆ, ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನವರು 3% ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆಯೆಂದರೆ: ಶನಿವಾರದ ಗಂಟೆ ಅವಧಿಯ ಸಂದರ್ಶನ ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ವಾರೆನ್ ಆಗಿತ್ತು – ಇತಿಹಾಸದ ಪಾಠ, ಆರ್ಥಿಕ ಸಿದ್ಧಾಂತ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮಿಶ್ರಣ. ಪ್ರಚಾರದ ಸ್ಟಂಪ್ನಲ್ಲಿ ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಕ್ಲಿಂಕಿಯಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಒಂದು ಆನ್-ಒನ್ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಇದು ಹೊಳೆಯುತ್ತದೆ. ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ನೀತಿಯಂತೆ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬೊಲ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾತನಾಡಬಹುದು. ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯ ವಿಚಾರಗಳ ಕುರಿತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪ್ರಚಾರವು ಆಳವಾದ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳ ಒಂದು ಸರಣಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾಮನಿರ್ದೇಶನದಿಂದ ಅವಳು ಓಡಿಹೋಗಬಹುದು. ಅವಳ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆಯು ಅದು ಅಲ್ಲ.

ಪುರಸ್ಕಾರ: MS ವಾರೆನ್ ಅವರು ಆಸ್ಟಿನ್ಗೆ ಬೃಹತ್ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಹೂಣಿಡಲು ಬಂದರು, ಅವರನ್ನು ಹೊಗಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಸೌತ್ವೆಸ್ಟ್ನಿಂದ ದಕ್ಷಿಣದ ಯಾವುದೇ ರಾಜಕಾರಣಿ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಓಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ ಹೆಸರಿಲ್ಲದೆ ಆಕೆಯು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ವಾಗತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಜೇ ಇನ್ಲೀ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಗವರ್ನರ್ ತನ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದಲೂ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಲೇಸರ್-ತರಹವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಕುರಿತ ಅನುಭವವನ್ನು ನಾವು ಅನುಭವಿಸುವ ಮೊದಲ ಪೀಳಿಗೆಯೆಂದರೆ,” ಆದರೆ ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೊನೆಯ ತಲೆಮಾರಿನವರು “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಯೋವಾದ ಮತದಾನವು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಮತದಾರರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಒಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ ಅವರ ಗ್ರೀನ್ ನ್ಯೂ ಡೀಲ್ ಕೇಂದ್ರದ ಹಂತಕ್ಕೆ ವಿಷಯವನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರೆ, ಶ್ರೀ ಇನ್ಲೀ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರಬಹುದು.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ: ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಪರಿಸರ ಕ್ರಿಯೆಯು ಮಿಸ್ಟರ್ ಇನ್ಲೀಯವರ ಅಭಿಯಾನದ ಕೇಂದ್ರ ಒತ್ತಡವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು “ಬೆಳ್ಳಿ ಬುಲೆಟ್” ಯಾರ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬಹುಮುಖಿ “ಬೆಳ್ಳಿ ಬಕ್ಸ್ಶಾಟ್” ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆಸ್ಟಿನ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಎಸೆದಿದ್ದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವಿಚಾರವು ಯುಎಸ್ ಸೆನೆಟ್ನಲ್ಲಿನ ಫಿಲಿಬಸ್ಟರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಶಾಸಕಾಂಗ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ತಂತ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿತು.

“ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಲು ಅವರು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳುವ ಯಾರಾದರೂ ಫೈಲಿಬಸ್ಟರ್ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಪರವಾಗಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಅವರು ಗಂಭೀರವಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮಿಸ್ಟರ್ ಇನ್ಲೀ ಹೇಳಿದರು. “ಹಾಗಾಗಿ ನೀವು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಅಸ್ತಿತ್ವವಾದದ ಅಪಾಯವೆಂದು ನಂಬಿದರೆ ನೀವು ಫಿಲಿಬಸ್ಟರ್ ವಿರುದ್ಧ ವರ್ಗಾಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ನಂತರ ನೀವು ವೈಫಲ್ಯಕ್ಕೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಿರಿ.”

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು: ಶ್ರೀ Inslee ಅಮೆರಿಕದ ದೂರದ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ರಾಜ್ಯದ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಗವರ್ನರ್ ಎಂದು ಓಟದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ. ಪರಿಸರ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಗೋಚರತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರೆ, ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ತನ್ನ ಪ್ರಗತಿಪರ ದಾಖಲೆಯ ಉಳಿದ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಮತದಾರರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಗಾಂಜಾ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತಗೊಳಿಸುವಿಕೆ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ನ್ಯಾಯ ಸುಧಾರಣೆ, ಕನಿಷ್ಠ ವೇತನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು, ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು.

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: ಅವರು ತೀರಾ ಕೆಟ್ಟ ಸಮಯದ ಸ್ಲಾಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು – ಗಡಿಯಾರಗಳು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಹೋದ ನಂತರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9:30 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಭವನೀಯ ವಾತಾವರಣ ವಿಪತ್ತಿನ ಚರ್ಚೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿರುವವರಿಗೆ ಇದ್ದಿತು.


2020 ರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು


ಜೂಲಿಯಾನ್ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋ

ಮಾಜಿ ವಸತಿ ಮತ್ತು ನಗರಾಭಿವೃದ್ಧಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ 2016 ರಲ್ಲಿ ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ರ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರ ಕಿರು ಪಟ್ಟಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. ಅವರು ವರ್ಜೀನಿಯಾ ಸೆನೇಟರ್ ಟಿಮ್ ಕೈನ್ಗೆ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು, ಆದರೆ ಈಗ ಅವರು ಉನ್ನತ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಆಂಗ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ, 2020 ನಾಮಿನಿಯ ಟಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಬಲವಾದ ಕೇಸ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಮಾರ್ಟೆಸ್ಟ್, ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನಾಗಿ ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಬಹುಶಃ “ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮಹತ್ತರವಾಗಿ ಮಾಡಲು” ಇದು ಅವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಹ್ಯಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಮುದ್ರಿಸಲು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಆಲೋಚನೆಯೆಂದರೆ: ದಿನದಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಅಥವಾ ಶಿಕ್ಷಣ ಮುಂತಾದ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ “ದೊಡ್ಡ ತಪಾಸಣೆಗಳನ್ನು” ಬರೆಯಲು ತನ್ನ ಇಚ್ಛೆಗೆ ಅವರು ಸಹವರ್ತಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಬರ್ನೀ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ರನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಗುಲಾಮರಿಂದ ವಂಶಸ್ಥರು ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಇಷ್ಟವಿರಲಿಲ್ಲ. ಅಮೆರಿಕದ ಸಂವಿಧಾನವು ಅವರ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಆದೇಶಿಸುತ್ತದೆ, ಅವರು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಆಸ್ತಿಯಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಜನರಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಸಹ ಏಕೆ ಪಡೆಯಬಾರದು?

ಗುಲಾಮಗಿರಿಯ ದುಷ್ಕೃತ್ಯದ ಕಾರಣ ದೇಶವು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಹಳ ಕಾಲ ನಂಬಿದ್ದೇನೆ “ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೊ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಗುಲಾಮಗಿರಿಯಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ವಿಪರೀತ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ನಾವು ಗಮನಿಸುವವರೆಗೆ ಜನಾಂಗೀಯ ವಿಭಜನೆಯಿಂದ ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸಬಾರದು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.”

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ, “ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ” ಪರಿಹರಿಸಲು ಒಂದು ಅಂತರ್ಗತ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅವರು ಆಯೋಗವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಒಂದು “ಆಯೋಗವು” ಅವರು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ ಧೈರ್ಯದ ಚಲನೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವವರೆಗೂ ಇದು ಇರುತ್ತದೆ.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು: ಶ್ರೀ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಡಕ್ಕೆ ಒಂದು ಮರುಪಾವತಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಆದರೆ, ಅವರು ಮಾತನಾಡುವ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ರೀತಿಯ ನಟನೆಯನ್ನು ಅವರ ರಾಜಕೀಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಖರ್ಚು ವಿಶೇಷವೇನು. ಭಾನುವಾರ ಅವರು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಆರೋಗ್ಯ, ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಪೂರ್ವ ಕಿಂಡರ್ಗಾರ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಬೋಧನಾ ಮುಕ್ತ ಕಾಲೇಜು ಪರವಾಗಿ “ಪ್ರಗತಿಪರ” ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ಯಾವುದೇ ಒಬ್ಬ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯೊಡನೆ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸತತವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಗತಿಪರರನ್ನು ಮನವೊಲಿಸಲು ಅದು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾಗಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: ಆಸ್ಟಿನ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋ ಅವರು ಮನೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದ ಮಾಜಿ ಮೇಯರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾಷಣಕಾರನಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಂದರ್ಶನದ ಸ್ವರೂಪದೊಂದಿಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಜಾನ್ ಹ್ಯಾಕನ್ಲೋಪರ್

ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಬ್ರ್ಯೂಪ್ಬ್ ಮಾಲೀಕರು ತಿರುಗಿ ಡೆನ್ವರ್ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ರಾಜಕಾರಣಿ ದಕ್ಷಿಣದ ನೈಋತ್ಯದಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿತು. ಮಾಜಿ ಕೊಲೊರೆಡೊ ಗವರ್ನರ್ ಆಸ್ಟಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತ, ಗನ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್, ಪರಿಸರ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ವಿಸ್ತರಣೆ ಮುಂತಾದ ಪ್ರಗತಿಪರ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ತನ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಲೋಚನೆ: ತನ್ನ ಗಂಟೆ ಅವಧಿಯ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಹಿಕ್ಲೊಲೋಪರ್ 2020 ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಓಟದ “ಕಲ್ಪನೆಗಳ ಪ್ರಚಾರ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾಗಾಗಿ, ಅವರ ಮಾತಿನ ನಂತರ, ಜನಸಮೂಹದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ಯಾವ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನಾನು ಕೇಳಿದೆನು. “ನಾನು ಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಿಜವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಆಕ್ಷನ್” ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಂದು ಕಲ್ಪನೆ ಅಲ್ಲ, ನಾನು ಹೇಳಿದ.

ಅವರು ಆರೋಗ್ಯ, ಪರಿಸರೀಯ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ತರಬೇತಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಇದು ನಿಖರವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು: ಸಹಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಶ್ರೀ ಹಿಕ್ಲಲೋಪರ್ ಅವರ ಗಮನ ಕೊಲೊರೆಡೊದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ರಾಜಕೀಯ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಾಧಿಸಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಅವರಿಗೆ ತೀವ್ರ ವಿಮರ್ಶಕನಾಗಿದ್ದವು. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕೆಲವು ಪರಿಸರವಾದಿಗಳು, ಹಿಂದಿನ ತೈಲ ಉದ್ಯಮದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸ್ನೇಹಶೀಲ ಮಾತುಕತೆಗಳಿಗಾಗಿ ಶಕ್ತಿ ಉದ್ಯಮದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಥ್ರಿಲ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಒಂದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸ್ಮರಣೀಯ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ಗವರ್ನರ್ ಅದು ಮಾನವರ ಮೇಲೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಮಾಡುವ ದ್ರವ ಪದಾರ್ಥದ ಗಾಜಿನನ್ನು ಸೇವಿಸಿದನು.

ಮಿಥೇನ್ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಗಳ ನೈಜ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಮಾತುಕತೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಹಿಕನ್ಲೋಪರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವಿವರಿಸಿದರು. “ಅವರು ವಿಷಯವನ್ನು ನಾನು ಹುಚ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವಿಷಯವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನನಗೆ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿ.” ಅವರು ಆತನನ್ನು ಮೊಕದ್ದಮೆ ಮಾಡಲಾರರು, ಆದರೆ ಅವರು ಅವನಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಬಾರದು.

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: ಶ್ರೀ ಹಿಕನ್ಲೋಪರ್ ಒಬ್ಬ ಸ್ನೇಹಪರ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಮತ್ತು ಅದು ಅವನ ನೋಟದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹುಡುಗರಿಗೆ ಎಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಮಾತುಗಳಿವೆ.

ಪೀಟ್ ಬಟ್ಟೆಗೀಗ್

ಚುನಾಯಿತರಾಗಿದ್ದರೆ, ಇಂಡಿಯಾನಾದ ಸೌತ್ ಬೆಂಡ್ನ ಮೇಯರ್ ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಥಮಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ – 37 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕಿರಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಮೊದಲ ಮೇಯರ್ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಚುನಾಯಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ, ಮೊದಲ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನ ಯುದ್ಧದ ಅನುಭವಿ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ.

ಸಿಎನ್ಎನ್ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರದಂದು, ಅವರು ಉತ್ಸವದ ಹೊಳಪಿನನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು, ಅದು ಪಕ್ಷದ ಮೇಲ್ಭಾಗವನ್ನು ಎತ್ತಿದಾಗ, ಪಕ್ಷವು ವಿಫಲವಾಯಿತು, ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಿಫಲವಾಯಿತು, 2017 ರಲ್ಲಿ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಿತಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಿದರು.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯುವಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉಪ ರಾಜ್ಯಪಾಲ ಮೈಕ್ ಪೆನ್ಸ್ನನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿದರು.

“ಅಶ್ಲೀಲ ನಕ್ಷತ್ರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಚೀರ್ಲೀಡರ್ ಆಗಿರಲು ಅವನು ಹೇಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಬಹುದು?” ಅವನು ಕೇಳಿದ. “ಅವರು ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ನಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥದಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆಯೇ?”

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ: ಹಿರಿಯರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಒದಗಿಸುವ ಮೆಡಿಕೇರ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ವಿಸ್ತರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅನೇಕ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಸರ್ಕಾರಿ-ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶ್ರೀ Buttigieg ಬದಲಿಗೆ “ಅವರು ಬಯಸುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮೆಡಿಕೇರ್” ಎಂದು ಯಾವ ಆಯ್ಕೆ, ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಎಂದು ದೂರದ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಅದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, “ನೀವು ಮೆಡಿಕೇರ್ನ ಕೆಲವು ಪರಿಮಳವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿನಿಮಯದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ವಿನಿಮಯದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಜನರಿಗೆ ಖರೀದಿಸಲು ನೀವು ಆಹ್ವಾನಿಸುತ್ತೀರಿ”.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆ: “ಮೊದಲ” ಸಂಭವನೀಯತೆ ಸಹ ಅಡೆತಡೆಗಳು. ಅವರು ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಇಂಡಿಯಾನಾ ಪಟ್ಟಣದ ಮೇಯರ್ ಕಚೇರಿ, ಅದರ ಸಣ್ಣ ಕ್ಷೇತ್ರದೊಂದಿಗೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದ ಸ್ಥಾನವಾಗಿದೆ. ಶ್ರೀ ಬಟಿಗಿಗ್ ಉತ್ತಮ ಅನುದಾನಿತ, ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭವಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಭೇದಿಸಲು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾನೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಹೋದ ನಂತರ ಅವರು ಇನ್ನೂ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವಯಸ್ಸು ಪ್ಲಸ್ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. “2054 ರಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ದೇಶವು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ದೇಶಕ್ಕೆ ನನಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸಲು ಇದು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಆಗಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪ್ರಸಕ್ತ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಾನು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತೇನೆ.”

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: “ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನಾಗಿ ನಾನು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ನೋಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಮಾಜಿ ಒಬಾಮಾ ಅಭಿಯಾನದ ಯೋಜನಾಧಿಕಾರಿ ಡೇವಿಡ್ ಆಕ್ಸೆಲ್ಟ್ ಹೇಳಿದರು. “ಗರಿಗರಿಯಾದ, ಚಿಂತನಶೀಲ ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತನೀಯ ಅವರು ನಾಳೆ ದೀರ್ಘ ಹೊಡೆತದಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ.”

ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಯಾಂಗ್

ರಾಜಕೀಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗೆ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಯಾಂಗ್ ಯಾರು ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲವೆಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಆ ಎಲ್ಲಾ ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳುವ ಚುನಾವಣೆ, ಇದು ಕೆಲವು ಸಂಖ್ಯೆ.

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಾಣಿಜ್ಯೋದ್ಯಮಿ ಆಸ್ಟಿನ್ನಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಅದನ್ನು ತುಂಬಿದ. ಮತ್ತು, ಅವರ ಮಾಡರೇಟರ್ನ ರದ್ದುಗೊಂಡ ವಿಮಾನದಿಂದಾಗಿ, ತಾನು ಸ್ವತಃ ಸಂದರ್ಶಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಇದನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸರಾಗತೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ಈ ವರ್ಷದ ನಂತರ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಚರ್ಚೆ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರು ನಿರ್ವಹಿಸಿದರೆ, ಕೆಲವು ತಲೆಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸಬಹುದು. ಅವರು ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಅನುಸರಣೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 57,000 ವೈಯಕ್ತಿಕ ದೇಣಿಗೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಮೊದಲ ಚರ್ಚೆಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯುವ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿಯ ಮಾನದಂಡಗಳ ಪೈಕಿ 65,000 ಮಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ವೇಗದಲ್ಲಿ.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ: ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಭಿಯಾನದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ- ಒಂದು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಮೂಲ ಆದಾಯ. ಅವರು ಪ್ರತಿ ಅಮೇರಿಕನಿಗೆ $ 1,000 ಮಾಸಿಕ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ತೆರಿಗೆಯ ಮೂಲಕ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದನ್ನು ಅವರು “ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಲಾಭಾಂಶ” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬರುವ ಬಂಡಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಅಮೆರಿಕಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕರನ್ನು ಮೆತ್ತೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ದಂಡತನದಿಂದ ಬಹಳ ಬೇಗನೆ ಘೋರವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಮುಂದಿನ ಕುಸಿತ, ಚಾಕುಗಳು ಹೊರಬರಲು ಹೋಗುತ್ತಿವೆ.” ಕಾಲ್ ಸೆಂಟರ್ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಂದ ಟ್ರಕ್ ಡ್ರೈವರ್ಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಚಾಪಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್ನಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ. “ಯಾವುದೇ ಮಾಂತ್ರಿಕ ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ಮೂಲ ಆದಾಯವು ಬ್ಲೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆ: ಸುತ್ತಿಗೆಯಿಂದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ, ಪ್ರತಿ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಉಗುರು ರೀತಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ನಂತಹ ಒಂದು-ವಿಷಯದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗೆ, ಮೂಲಭೂತ ಆದಾಯವು ಎಲ್ಲಾ ಹಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಾಲ್ವೆ. ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ? ಮೂಲಭೂತ ಆದಾಯವು ಜನರನ್ನು ಪರಿಸರದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಬದಲಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣ-ಪಟ್ಟಣದ ಕೊಳೆತ? ಹಣವು ಜನರನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಮಾಜವಾದಿ ಕರೆ ಮಾಡಿದ ವಿಮರ್ಶಕರು ಅದನ್ನು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ ವಾಸ್ತವವೆಂದರೆ, ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ಎಂದಿಗೂ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಸಂಭಾಷಣೆಗೆ ಅವರ ಆದಾಯದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಒಳಹೊಕ್ಕು ಹಾಕಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಡಚಣೆಯಿರುವುದಕ್ಕೆ ಅವರ ಅಡಚಣೆಯಾಗಿದೆ. ಅದು ಅಸಾಧ್ಯವಾದ ಗುರಿ ಅಲ್ಲ.

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: ಹೌದು, ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಕರ್ವ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಣೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಶ್ರೀ ಯಾಂಗ್ ಅವರ ಈವೆಂಟ್ಗೆ ತೋರಿಸಿದ ಜನರು ಅವರು ಏನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. (ಅವರು ಉಚಿತ ಹಣವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.)

ಜಾನ್ ಡೆಲಾನಿ

ಮಾಜಿ ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸಿನ ಜಾನ್ ಡೆಲಾನಿ ಅವರು ಜುಲೈ 2017 ರಿಂದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದರು. ಆದರೆ ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ – ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೇಬಲ್-ಟೆಲಿವಿಸ್ಡ್ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ನಲ್ಲಿ – ಬೆಳಕಿಗೆ ತಳ್ಳಲು ಅವರ ಮೊದಲ ಅವಕಾಶ.

ಅವರು ಮಾಡಿದರು … ಕೆಟ್ಟದ್ದಲ್ಲ. ಈ ರೀತಿಯ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸಿನ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸುವವನಾಗಿ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸುವಂತಹ ಪಾಲಿಶ್ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಂತೆ ಅವರು ಧ್ವನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಮಾಜಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅವರು ಮಾಡರೇಷನ್ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಪಿಚ್ ಮಾಡಲು ಏನು ಮಾಡಿದರು. “ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯತೆ ಒಂದು ಕೊಳಕು ಪದ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಆರು ಸಂಭಾವ್ಯ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು – ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರೆ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ಕಾರ್ಬನ್ ತೆರಿಗೆ; ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಖರ್ಚು; ಅಪರಾಧ ನ್ಯಾಯ ಸುಧಾರಣೆ; ವಲಸೆ ಸುಧಾರಣೆ; ಡಿಜಿಟಲ್ ಗೌಪ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸೇವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ.

ನೀವು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಅವರು ಆಶಾವಾದಿ.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ: ರಾಜಕೀಯ ಎದುರಾಳಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ನೆಲೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನದ ಭಾಗವಾಗಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷನಾಗಿ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನೊಂದಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ದೂರದರ್ಶನದ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಡೆಲ್ಯಾನಿ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಾನೆ. ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಸಮಯವನ್ನು ಯೋಚಿಸಿ, ಆದರೆ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಅವಮಾನದೊಂದಿಗೆ (ಬಹುಶಃ) ಅಲ್ಲ.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆ: ಶ್ರೀ ಡೆಲಾನಿ 20 ತಿಂಗಳು ಅಯೋವಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಆದ್ಯತೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬ್ಲಿಪ್ ಆಗಿ ಕೇವಲ ರೆಜಿಸ್ಟರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ದೀರ್ಘ ತಲೆಬರಹದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಅಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಗೇಲಿ ಮಾಡಿದರು. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು, ಕ್ಷೇತ್ರ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವನನ್ನು ಧೂಳಿನಲ್ಲಿ ಬಿಡುತ್ತವೆ.

ರಿಸೆಪ್ಷನ್: ಭಾನುವಾರ ಒಂದು ಗಂಟೆಗೆ, ಶ್ರೀ ಡೆಲಾನೆ ಸ್ಟಾರ್. ನೈಜ ಮತದಾರರಿಂದ ನಿಜವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದವನು, ನಿಜವಾದ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಅವನಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾನೆ. ಇಲ್ಲಿಂದ ಏನಾಗುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಆಸ್ಟಿನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ತುಳಸಿ ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್

37 ವರ್ಷದ ಹವಾಯಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಹಿಳೆ ಬರ್ನಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ನ 2016 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭಿಯಾನದ ಕೆಲವು ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ಬೆಂಬಲಿಗರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಈಗ ಅವಳು ಅವನಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅವಳು ಒಂದು ಬಂಡವಾಳಶಾಹಿ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ಬಹುಶಃ Ms ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್ ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಅತ್ಯಂತ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯೂ ವಿಭಿನ್ನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಇಲ್ಲಿದೆ.

“ಈ ಲೇಬಲ್ಗಳನ್ನು ಹಲವು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಜನರಿಗೆ ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅರ್ಥವೇನು ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯಿಲ್ಲದಿರುವ ಬಿಂದುವಿಗೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ಅರ್ಥೈಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು MS ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಮೇಜ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು. ಬಹುಶಃ ಅವರು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಕೇವಲ ಒಂದು ದಿನ ಮುಂಚೆಯೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯ ಓಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ ಅವರು ಸೌತ್ವೆಸ್ಟ್ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ದಕ್ಷಿಣದವರು ಬಂಡವಾಳಶಾಹಿತ್ವವನ್ನು “ಅಸಹ್ಯಕರ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಬೇರೆಡೆ ಸಂಭವನೀಯ ಸ್ವತಂತ್ರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಹೊವಾರ್ಡ್ ಷುಲ್ಟ್ಜ್ ಅವರು ಬಂಡವಾಳಶಾಹಿಯನ್ನು ಹೊಗಳಿದರು ಮತ್ತು ನೀವು “ವೆನೆಜುವೆಲಾವನ್ನು ನೋಡಲು” ಸಮಾಜವಾದವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೇಳಿದರು.

ಚರ್ಚೆಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಲಾಗದಿದ್ದಾಗ, ಉಪಯುಕ್ತ ಉತ್ತರದ ಅವಕಾಶ ಯಾವುದು? ಹವಾಯಿಯ ಮುನ್ನಡೆ ಅನುಸರಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಬಯಸಬಹುದು.

ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಆಲೋಚನೆ: Ms ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್ರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಕೇಂದ್ರ ಭಾಗವು ಯುಎಸ್-ನೇತೃತ್ವದ “ಆಡಳಿತ ಬದಲಾವಣೆಯ ಯುದ್ಧಗಳು” ಗೆ ಸಿರಿಯಾ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ತನ್ನ ಕರೆಯಾಗಿದೆ. ಅವರು ಓಡಿಹೋದ ಮಿಲಿಟರಿ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು “ಹೊಸ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಸ್ಪರ್ಧೆ” ಎಂದು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯು.ಎಸ್. ಆರ್ಮಿ ಮೀಸಲು ಮತ್ತು ಇರಾಕ್ ಯುದ್ಧದ ಹಿರಿಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ, Ms ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್ ತನ್ನ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಪರ್ಚ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆ: ಅವಳ ವಿದೇಶಿ ನೀತಿ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. 2017 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಶಾರ್ ಅಸ್ಸಾದ್ರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಸಿರಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರ ತನ್ನದೇ ಆದ ನಾಗರಿಕರ ವಿರುದ್ಧ ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದೆ.

“ನಾನು ಇರಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇನೆ, ಅದು ಸುಳ್ಳುಗಳ ಮೇಲೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.” ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾದ್ ಅವರನ್ನು “ಯುದ್ಧ ಅಪರಾಧ” ಎಂದು ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು – ಈ ಸ್ಥಾನವು ಅಮೆರಿಕದ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದ ಬಹುಪಾಲು ಜನರಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಾಗತ: MS ಗಬ್ಬಾರ್ಡ್ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಂದ ಕಠಿಣವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಅದು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮಾಡರೇಟರ್ ಫಾಲೋ-ಅಪ್ಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅವರು ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬೆಂಬಲಿಗರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಆ ಅನೇಕ ಮಂದಿ ಅವಳನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು ತೋರುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ.

2020 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ನನ್ನು ಯಾರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ?

ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ನೈಋತ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಒಂಭತ್ತರಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೇಳಿರುವಿರಿ. ಆದರೆ ಮುಂದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯಾಗಲು ಯಾರೇ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ?

ಈಗಾಗಲೇ ಯಾರು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾರು ಅವರನ್ನು ಸೇರಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ .