ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನಿಮ್ಮ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಆಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಇದೀಗ ಅದನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ – domain-B

13 ಮಾರ್ಚ್ 2019

ವೈರ್ಲೆಸ್ ಸಿಗ್ನಲ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಂಧಿಸುವ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಯಾರೋ ನಿಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅಥವಾ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪಂಪ್ನಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೊಲ್ಲಬಹುದು. ಇದು ಇನ್ನೂ ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಂಶೋಧಕರು ಕನಿಷ್ಟ ಒಂದು ದಶಕದಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ಅಪರಾಧ ಸಂಭವಿಸುವ ಮೊದಲು, ಪರ್ಡ್ಯೂ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು “ದೇಹದ ಅಂತರ್ಜಾಲ” ದ ಮೇಲೆ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬಿಗಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರದ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನೀವು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನಗಳಿಂದ ಮಾತ್ರ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ದೇಹದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಂವಹನ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಕಾರ್ಯವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವರದಿಗಳ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅಧ್ಯಯನ ಲೇಖಕರು ಪರ್ಡ್ಯೂನಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾದ ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಸೇನ್, ಮತ್ತು ಅವನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ದೇಬೈಯಾನ್ ದಾಸ್, ಶೋವನ್ ಮೈಟಿ ಮತ್ತು ಬಾಯಿಬಾಬ್ ಚಟರ್ಜಿ.

“ನಾವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ವಾಚ್ಗಳು ಮತ್ತು ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಟ್ರಾಕರ್ಗಳಿಂದ ಹೆಡ್-ಮೌಂಟೆಡ್ ವರ್ಚುವಲ್ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗೆ ಮಾನವ ದೇಹ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸೆನ್ ಅವರು ಸಂವೇದನೆ ಮತ್ತು ಸಂವಹನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ಸಂವಹನವು ದೇಹದೊಳಗೆ ಈ ಸಂವಹನವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಇದರಿಂದ ಯಾರೂ ಅದನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ಯಾಂಡ್ವಿಡ್ತ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಬ್ಯಾಟರಿಯ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ದೇಹ ದ್ರವಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಒಯ್ಯುತ್ತವೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, “ಬಾಡಿ ಏರಿಯಾ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳು” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಬ್ಲೂಟೂತ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಲಿನ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ಅಲೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕನಿಷ್ಠ 10 ಮೀಟರ್ ತ್ರಿಜ್ಯದ ಒಳಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಸೇನ್ ತಂಡವು ಮಾನವ ದೇಹದ ಸಂವಹನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಒಂದು ವಿಧಾನವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ – ಚರ್ಮದ ಒಂದು ಸೆಂಟಿಮೀಟರು ಮೀರಿ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬ್ಲೂಟೂತ್ ಸಂವಹನಕ್ಕಿಂತ 100 ಪಟ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋ-ಕ್ವಾಸಿಸ್ಟಟಿಕ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ದಂಪತಿಗಳು ಸಂಕೇತಿಸುವ ಸಾಧನದ ಮೂಲಕ ಇದು ಸಾಧ್ಯ, ಇದು ವಿದ್ಯುತ್ಕಾಂತೀಯ ವರ್ಣಪಟಲದ ಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಸೇನ್ ಗುಂಪು ಈ ಸಾಧನವನ್ನು ಧೂಳು-ಗಾತ್ರದ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಒಂದು ಮೂಲಮಾದರಿ ಗಡಿಯಾರದ ಮೂಲಕ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಸಿಗ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬಹುದು, ಕಿವಿಗಳಿಂದ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳವರೆಗೂ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಅಥವಾ ಕೂದಲಿನ ದಪ್ಪ ಕೂಡ ನೀವು ಸಿಗ್ನಲ್ ಅನ್ನು ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸಾಗಿಸುತ್ತದೆಯೆಂದು ಸೆನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆಕ್ರಮಣಶೀಲ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಲ್ಲದೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಈ ಕಲ್ಪನೆ. ಮುಚ್ಚಿದ-ಲೂಪ್ ಜೈವಿಕ ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಔಷಧಿಗಳ ಆಗಮನವನ್ನು ಸಹಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಇದರಲ್ಲಿ ಧರಿಸಬಹುದಾದ ಅಥವಾ ಅಳವಡಿಸಬಹುದಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಧನಗಳು ಔಷಧಿಗಳಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳಿಲ್ಲದೆ – ಮತ್ತು ನರವಿಜ್ಞಾನದ ಅನ್ವಯಗಳಿಗೆ ಉನ್ನತ-ವೇಗ ಮೆದುಳಿನ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

“ಮಾನವ ದೇಹದ ಸಂವಹನದ ಭದ್ರತಾ ಗುಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಭೌತಿಕ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರಹಸ್ಯ ದೇಹದ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಜಾಲವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ನಾವು ತೋರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯಾರೂ ಪ್ರಮುಖ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕಳಕೊಳ್ಳಬಹುದು” ಎಂದು ಸೇನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.