ಪ್ರಜ್ನೆಶ್ ಗನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಅವರ ಇಂಡಿಯನ್ ವೆಲ್ಸ್ ರನ್ ಅವರು ಸೇರಿದ್ದು – ಇಎಸ್ಪಿಎನ್

2:10 PM IST

  • ಜೊನಾಥನ್ ಸೆಲ್ವರಾಜ್ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್

ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಇಂಡಿಯನ್ ವೆಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಜ್ನೆಶ್ ಗನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಡುವ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ಇಂಡಿಯನ್ ವೆಲ್ಸ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ನ ಮೂರನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ – ಅವರು ಬಯಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ – ಆದರೆ ಇದು ವಸ್ತುಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆ ಇಲ್ಲ ನಾನು ಬಹುಶಃ ಮಾಲ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ನನ್ನ ಹೋಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ನನ್ನ ಕೆಲವು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇನೆ ನಾನು ಮಿಯಾಮಿಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಮತ್ತೆ. ”

ಮುಂದಿನ ವಾರ ಮಿಯಾಮಿ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಭಿನಯವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದು ಬಹಳ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. 29 ರ ಹರೆಯದವರು ಉತ್ತಮ ವಾರದಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ 1000 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಮೂರು ಅರ್ಹತಾ ಸುತ್ತಿನ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಇತಿಹಾಸವು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ಅಂದಿನವರೆಗೂ ಅವರು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಎಟಿಪಿ ಮುಖ್ಯ-ಸುತ್ತಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 1-6 ಆಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು.

ಅವರು ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ವಿಶ್ವ ನಂ. 18 ರನ್ನು, ಮರ್ಕ್ಯುರಿಯಲ್ ಬೆನೈಟ್ ಪೈರ್ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಆಡಿದರು, ಮತ್ತು ವಿಜೇತರನ್ನು ನೇರ ಸೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಬಂದರು. ನಂತರ ಆತ ವಿಶ್ವದ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಲೆಬುರುಡೆಯನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಹೋದನು, ಅವರು ವಿಶ್ವದ ನಂ .1 18 ನಿಕೊಲೊಜ್ ಬಸಿಲಾಶ್ವಿಲಿಯನ್ನು ಮೂಡಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ಎಟಿಪಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಓಟವು ದೊಡ್ಡ-ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಇವೊ ಕಾರ್ಲೋವಿಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿರಬಹುದು ಆದರೆ, ಅವರು ವಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಶ್ರೇಯಾಂಕವು ವೃತ್ತಿಜೀವನದ-ಗರಿಷ್ಠ 82 ರಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಯಾಂಕಿತ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಸಂಗತಿಯಿದೆ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ: ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜೂನ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟುಟ್ಗಾರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ 23 ನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕಿತ ಡೆನ್ನಿಸ್ ಶಪಾಲೋವ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದರು . ಪೈರ್ ಮತ್ತು ಬಸಿಲಾಶ್ವಿಲಿಯವರ ಮೇಲೆ ಗೆಲುವುಗಳು ಗೆಲುಸ್ವರನ್ ಗೆಲುವು ನೀಡಿತು, ಆ ಹಿಂದಿನ ಗೆಲುವು ಏಕೈಕ ಪಂದ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿತು. “ಯಾವುದೇ ಆಟಗಾರನು ಅದೃಷ್ಟದ ದಿನವನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಷಪಾಲೋವ್ನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ, ನಾನು ಅದನ್ನು ನಕಲು ಮಾಡಬಹುದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ.”

ಬಸಿಲ್ಯಾಶ್ಲಿ ವಿರುದ್ಧದ ಜಯವು ಆ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ಮೂರನೆಯ ಸೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆತ್ಮ-ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿತ್ತು. “ನಾನು ಅದೃಷ್ಟದ ಆರಂಭವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವನಿಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಎರಡನೇ ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಸೋತ ನಂತರ ಮೂರನೇ ಸೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಈ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಎರಡು ಸೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಆದರೆ ನಾನು ಆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ದಾರಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಭಾವನೆ. ”

ಬಸಿಲಾಶ್ವಿಲಿ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯವು ಗನ್ನೇಶ್ವರನ್ಗೆ ಒಂದು ಉತ್ಕೃಷ್ಟ ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿಯಾಗಿ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಅವಲೋಕನವನ್ನು ನೀಡಿತು. “ಈ ಹಂತದ ಆಟಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ನೀವು ಆಡಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ನಿಮ್ಮ ಮಟ್ಟವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನೀವು ಎಷ್ಟು ಉತ್ತಮವೆಂದು ತಿಳಿಯುವ ಅಳತೆ ಸ್ಟಿಕ್ ಇಲ್ಲಿದೆ.ಆದರೆ, ಹೋಗಲು ಇನ್ನೂ ದೂರವಿದೆ ಆದರೆ ನೀವು ಆ ಆಟಗಾರರ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ . ”

‘ಅದು’, ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಆಟದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಹೆಚ್ಚು ತಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪಾದವನ್ನು ಅನಿಲ ಪೆಡಲ್ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಯಾವುದೇ ದೋಷದ ಅಂಚು ಇಲ್ಲ, ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ನಂತಹ ಕಡಿಮೆ ಹಂತಗಳು [ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅವರು ಎರಡು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದವು] ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಷಮಿಸುವವು.ನೀವು ಸೇವೆ ಆಟವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ಒಂದು ದಾರಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಮುಖ್ಯವಾದದ್ದು. ”

“ನಾನು ವರ್ಷವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನಾನು ಸರಳವಾದ, ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೆ, ನಾನು ಅಗ್ರ 100 ರನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲಾಮ್ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ನಾನು ಈಗಲೇ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಈಗ ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ವರ್ಲ್ಡ್ ಟೂರ್ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಂಡ್ ಸ್ಲಾಮ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸತತವಾಗಿ ಆಡಲು. ” ಪ್ರಜ್ನೇಶ್ ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್

ಇದು ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ. “ನಾನು ಆಡುವಾಗ ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಿಜವೆಂದು ದೂರು ಕೇಳಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಬಹಳಷ್ಟು ರ್ಯಾಲಿ ಮಾಡಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತೇನೆ ಅದು ನಾನು ಆಡುವ ಬೆಳೆದ ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಪದ್ಧತಿಗಳು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಶೀಲನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ”.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಅವರು ಇನ್ನೂ ಸುಧಾರಿಸಿದರೆ, ಹೆಚ್ಚು ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಅವರು ಹೋಗಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡರು. “ಪ್ರತಿದಿನ ನಾನು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನನ್ನ ಮೊದಲ ಸರ್ವ್ ಶೇಕಡಾ 60 ರಷ್ಟಿದ್ದರೆ, ಅದು 65 ರ ವರೆಗೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮವಾದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಡೆಯಬಹುದು? ನಾನು ಉತ್ತಮ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಹೇಗೆ ಚಲಿಸಬಹುದು? ನನ್ನ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ಸುಧಾರಿಸಬಲ್ಲೆ? ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹಾರ್ಡ್ ರ್ಯಾಲಿ ನಂತರ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನನಗೆ ಎರಡು ಅಂಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲವೇ? ”

ಇವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಾಗಿವೆ ಆದರೆ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಿಸಲು ಗೆನ್ನೆಸ್ವರಾನ್ ಸಂತೋಷಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. “ಕಡಿಮೆ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೊಂದಿರುವ ಎಟಿಪಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಚಾಲೆಂಜರ್ನಲ್ಲಿ ನಾನು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೆ, ಬಹುಶಃ ನಾನು 125 ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ [45 ರ ಬದಲಿಗೆ ಅವರು ಇಂಡಿಯನ್ ವೆಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಿಗುತ್ತಿದ್ದೆ] ಆದರೆ ನನಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯದು ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಂಡ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಸವಾಲನ್ನು ನಾವು ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದೇವೆ.ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ, ಆದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ.ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಫಿಶಿಯೊಸ್ ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರರು ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂಬುದು ಇಲ್ಲಿ. ”

ಗುನ್ನೇಶ್ವರನ್ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮಿಯಾಮಿ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಹತಾ ಸುತ್ತುಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರು ಮುಖ್ಯ-ಡ್ರಾ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಆಶಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎಪ್ರಿಲ್ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ತನಕ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಎಟಿಪಿ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳನ್ನು ಹಾಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಅವರು ಉನ್ನತ 70 ರನ್ನು ಮುರಿಯಲು ನೋಡುತ್ತಾರೆ – ಮುಖ್ಯ ಡ್ರಾನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಒಳ್ಳೆಯದು. “ನಾನು ವರ್ಷವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ನಾನು ಸರಳ, ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಅಗ್ರ 100 ರನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲಾಮ್ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ನಾನು ಈಗಾಗಲೇ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ವಿಶ್ವ ಪ್ರವಾಸ ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲಾಮ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಆ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಿ ಆದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಸಾಧ್ಯವೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ”