ವಲ್ಸಾರ್ಟಾನ್ ಜೆನೆರಿಕ್ ಅನುಮೋದನೆ: ಎಫ್ಡಿಎ ಒಕೆ ನೂತನ ಜೆನೆರಿಕ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧಿ ಬಹು ಸ್ಮರಣೆಯ ನಂತರ – ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್

ಯು.ಎಸ್. ಫುಡ್ ಅಂಡ್ ಡ್ರಗ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ಅನೇಕ ಸುರಕ್ಷತಾ ಸ್ಮರಣಿಕೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧಿಗಳ ವಲ್ಸಾರ್ಟನ್ನ ಹೊಸ ಜೆನೆರಿಕ್ ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ಬೇಸಿಗೆಯ ನಂತರ, ಎಫ್ಡಿಎ ಕೆಲವು ಜೆನೆರಿಕ್ ವಾಲ್ಸಾರ್ಟನ್ ಔಷಧಿಗಳ ಅನೇಕ ಸ್ಮರಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್-ಉಂಟುಮಾಡುವ ರಾಸಾಯನಿಕ ಎನ್-ನೈಟ್ರೋಸೋಡಿಮಿಥೈಲಮೈನ್ (ಎನ್ಡಿಎಂಎ) ಯ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ನಂತರ. ವ್ಯಾಲ್ಸಾರ್ಟಾನ್ ನ ಕೆಲವು ಬ್ಯಾಚ್ಗಳು ಎನ್-ನಿಟ್ರೋಸೋಡಿಯೆಥೈಲಮೈನ್, ಅಥವಾ ಎನ್ ಡಿ ಎ ಎ, ಮತ್ತು ಎನ್-ನಿಟ್ರೊಸೊ-ಎನ್-ಮೀಥೈಲ್ -4-ಅಮಿನೊಬ್ಯುಟರಿಕ್ ಆಸಿಡ್ ಅಥವಾ ಎನ್ಎಂಬಿಎಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿವೆ, ಇವುಗಳು ಕಾರ್ಸಿನೋಜೆನ್ಗಳ ಸಂಭವನೀಯತೆಗಳಾಗಿವೆ.

ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಔಷಧಿಗಳ ಜೆನೆರಿಕ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒಳಗೊಂಡಿವೆ, ಡೈವೊನ್ ಎಂಬ ಬ್ರಾಂಡ್ ಹೆಸರು. ಹೊಸ ಜೆನೆರಿಕ್ ಅನ್ನು ಮುಂಬೈ, ಭಾರತ ಮೂಲದ ಆಲ್ಕೆಮ್ ಲ್ಯಾಬೋರೇಟರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

“ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಲುಪುವ ಅಶುದ್ಧತೆಯ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೆಲವು ವಲ್ಲ್ಸ್ಟಾನ್ಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಈ ಸ್ಮರಣೆಯು ಈ ಪ್ರಮುಖ ಔಷಧಿಗಳ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಎಫ್ಡಿಎ ಕಮಿಷನರ್ ಸ್ಕಾಟ್ ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಎಮ್ಡಿ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಕೊರತೆಗಳ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು, ಈ ವಲ್ಲ್ಸ್ಟಾನ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಜೆನೆರಿಕ್ ಅನ್ವಯಗಳ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ನಾವು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ.”

ಔಷಧಿ ಕಂಪೆನಿಗಳು ನೂರಾರು ಪ್ರಮಾಣದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ-ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವ ಔಷಧಿಗಳಾದ ವಲ್ಸಾರ್ಟಾನ್, ಲೋಸಾರ್ಟಾನ್ ಮತ್ತು ಇರ್ಬಾರ್ಟಟಾನ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವೇ ಅಥವಾ ಇತರ ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜನೆ ಮಾಡಿರುವುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಔಷಧಗಳನ್ನು ಆಂಜಿಯೋಟೆನ್ಸಿನ್ II ​​ಗ್ರಾಹಕ ಬ್ಲಾಕರ್ಗಳು (ARB) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಚೀನಾದ ಝೆಜಿಯಾಂಗ್ ಹುವಾಹೈ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್ ವಲ್ಸಾರ್ಟನ್ನ ಬ್ಯಾಚ್ಗಳನ್ನು ಎನ್ಡಿಎಂಎಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಮೊದಲ ಮರುಸ್ಥಾಪನೆ ಜುಲೈ 2018 ರಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು. ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಮೂರು ಔಷಧ ಕಂಪನಿಗಳು ದೋಷಪೂರಿತ ಔಷಧವನ್ನು ವಿತರಿಸಿದೆ: ಮೇಜರ್ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್; ಟೆವ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್; ಮತ್ತು ಸೊಲ್ಕೊ ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್. Mylan ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್ , ಅರಬಿಂದೋ ಫಾರ್ಮಾ ಯುಎಸ್ಎ, ಇನ್ಕಾರ್ಪೊರೇಟೆಡ್ , ಮತ್ತು ಟೊರೆಂಟ್ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಯಿಂದ ಇತರ ಸ್ಮರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಎಫ್ಡಿಎ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರ್ಸಿನೋಜೆನ್ ಕಾರಣ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧ ವಲ್ಸಾರ್ಟನ್ ಮೇಲೆ ಮರುಪಡೆಯಲು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ

ಎಫ್ಡಿಎ ತನಿಖೆಗಾರರು ಆಲ್ಕೆಮ್ನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಯಾವುದೇ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್-ಉಂಟುಮಾಡುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತಮ್ಮ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಫ್ಡಿಎ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಮಶಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಎಲ್ಲಾ ARB ಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಹೊಸ ಜೆನೆರಿಕ್ನ ಇಂದಿನ ಅನುಮೋದನೆಯು ವಲ್ಸಾರ್ಟನ್ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಡ್ರಗ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಕಲ್ಮಶಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ನಾವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಗಾಟ್ಲೀಬ್ ಹೇಳಿದರು.

ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಎಫ್ಡಿಎ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಔಷಧಿಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು.

ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ಔಷಧಿಕಾರರು ಬದಲಿ ಅಥವಾ ವಿಭಿನ್ನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರೆಗೂ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಲು ವಾಲ್ಸಾರ್ಟ್ಅನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಬ್ಯಾಚ್ನಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಎಫ್ಡಿಎ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.