NASA ನ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಮಾರ್ಸ್ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ನಾಸಾ ನಿರ್ವಾಹಕರ ಹೇಳಿಕೆ, ಎಫ್ವೈ 2020 ಬಜೆಟ್ – ಸ್ಪೇಸ್ ರೆಫರೆನ್ಸ್

NASA ನ ಚಂದ್ರನ ಮಾರ್ಸ್ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ನಿರ್ವಾಹಕರ ಹೇಳಿಕೆ, FY2020 ಬಜೆಟ್

ಪ್ರೆಸ್ ರಿಲೀಸ್ ಫ್ರಾಮ್: ನಾಸಾ ಹೆಚ್ಕ್ಯು
ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ: ಸೋಮವಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 11, 2019

ಕೆಳಗಿನವುಗಳನ್ನು ನಾಸಾ ನಿರ್ವಾಹಕ ಜಿಮ್ ಬ್ರಿಡೆನ್ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ:

“ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ನ ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷ 2020 ನಾಸಾದ ಬಜೆಟ್ ನಮ್ಮ ಅಂತಸ್ತಿನ ಸಂಸ್ಥೆಗಾಗಿ ದಾಖಲೆಯಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ. 21 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಮೊತ್ತದಲ್ಲಿ, ಈ ಬಜೆಟ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಕೋರಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಸುಮಾರು 6 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಸಂಸ್ಥೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಹಾರ್ಡ್ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಣೆಗಾಗಿ ಇದು ವಿಶ್ವಾಸದ ದೊಡ್ಡ ಮತವಾಗಿದೆ.

“ಮುಂದಿನ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ನಾವೀನ್ಯತೆ, ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಚಂದ್ರಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ. ಈ ಸಮಯ, ನಾವು ಚಂದ್ರಕ್ಕೆ ಹೋದಾಗ, ನಾವು ಉಳಿಯುತ್ತೇವೆ. ಮಂಗಳ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ – ಮುಂದಿನ ದೈತ್ಯ ಅಧಿಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಚಂದ್ರನಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ ನಾವು ಕಲಿಯುವದನ್ನು ನಾವು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ.

“ನಮ್ಮ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಾಸಾದ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಸುಸ್ಥಿರ ಪರಿಶೋಧನಾ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಕಡಿಮೆ-ಭೂ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿನ ನಮ್ಮ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಈ ಬಜೆಟ್ ರಚಿಸುತ್ತದೆ. 2011 ರಿಂದೀಚೆಗೆ ಅಮೆರಿಕದ ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಅಮೆರಿಕಾದ ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಅಮೆರಿಕದ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಮಾನವ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಹಾರಾಟದ ಹೊಸ ಯುಗದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತೇವೆ. ಸ್ಪೇಸ್ ಲಾಂಚ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಓರಿಯನ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ, ಮತ್ತು ಗೇಟ್ವೇ ಆಳವಾದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಪರಿಶೋಧನೆಗಾಗಿ ನಮ್ಮ ಬೆನ್ನೆಲುಬಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.

“ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮೂನ್ಗೆ ಸಣ್ಣ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಿತರಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ಆರಂಭದಿಂದ, ನಾವು ಹೊಸ ಲ್ಯಾಂಡರ್ಗಳು, ರೋಬೋಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ 2028 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಇಡೀ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಮಾನವರನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ.

“ಈ ಬಜೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ, ನಮ್ಮ ಮನೆಯ ಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವ ನಾಸಾದ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸವು ಮಾನವಕುಲವನ್ನು ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಾವು ಗುರುಗ್ರಹದ ಚಂದ್ರ ಯುರೋಪಾ ಮತ್ತು ಜೇಮ್ಸ್ ವೆಬ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ನ ಉಡಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಪರಿಚಿತರನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮಾರ್ಸ್ ಸ್ಯಾಂಪಲ್ ರಿಟರ್ನ್ ಜೊತೆಗೆ ನಾವು ರೆಡ್ ಪ್ಲಾನೆಟ್ಗೆ ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನ-ಪ್ರವಾಸದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತೇವೆ.

“ಈ ಬಜೆಟ್ ಪರಿವರ್ತನೆ ಏರೋನಾಟಿಕ್ಸ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ವಾಯುಯಾನವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ, ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಸೂಪರ್ಸಾನಿಕ್ ವಿಮಾನವನ್ನು ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ.

“ನಾವು ಈ ಜೂಲೈ ಅಪೋಲೋ 11 ರ 50 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ನಾವು ಚಂದ್ರನ ಕಡೆಗೆ ಮತ್ತು ಮಂಗಳಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ಜಗತ್ತು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬರಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ.

“ನಾಸಾ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಇದೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಹಿಂದಿನ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿರುವ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸೋಣ. ”

ನಾಸಾ ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷ 2020 ಬಜೆಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು, ಭೇಟಿ ನೀಡಿ:

https://www.nasa.gov/budget

// ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ //

ಇನ್ನಷ್ಟು ಸುದ್ದಿ ಬಿಡುಗಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಿತಿ ವರದಿಗಳು ಅಥವಾ ಮುಖ್ಯ ಸುದ್ದಿಗಳು .

ದಯವಿಟ್ಟು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ SpaceRef ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.

ರೆಡ್ಡಿಟ್ಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ