ಸುನಾಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು “ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ'ಸ್ ಪಾಮ್” ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸುದ್ದಿ – NDTVSports.com

ಭಾರತದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅವಕಾಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ ಸುನಿಲ್ ಗಾವಸ್ಕರ್ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯವರ ಪಾಮ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. © AFP

ಸುನಿಲ್ ಗಾವಸ್ಕರ್ 2019 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನ ಮುಂಚೆ ಹಲವು ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಿಂದ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮಾರ್ಕ್ಯೂ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡಗಳು ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದಕ್ಕೆ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳೆಂದು ಹೆಸರಾದರೆ, ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯವರ ಪಾಮ್ ಅನ್ನು ಯಾವುದೇ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, 1983 ರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ವಿಜೇತನು ತನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ನಾನು ಬಹಳ ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ನಾನು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯ ಪಾಮ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ … ನಾನು ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ (ಆದರೆ) ನಾನು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆಲ್ಲುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ,” ಗವಾಸ್ಕರ್ ಹೇಳಿದರು. .

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗವಾಸ್ಕರ್, ಎಂಸಿಸಿಯ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಏಕೈಕ ತಯಾರಕ ಚೆಂಡುಗಳನ್ನು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದು, ವಿದೇಶಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಸವಾಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ಅದು “ದುರದೃಷ್ಟಕರ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಆಟದ ನಿಯಮಗಳ ಪಾಲನೆದಾರ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮ್ಯಾರಿಲ್ಬೋನ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್ (ಎಂಸಿಸಿ) ಯ ವಿಶ್ವ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಮಿತಿಯು, ಮೇ-ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಂತರ ನಡೆಯುವ ಉದ್ಘಾಟನಾ ವಿಶ್ವ ಟೆಸ್ಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಚೆಂಡನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆಂದು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ.

“ಈಗ ಅವರು (ಎಂಸಿಸಿ) ಚೆಂಡನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ, ನೀವು ಪಿಚ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಬಹುದು, ನೀವು ಬ್ಯಾಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಬಹುದು, ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಬಹುದು … ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುವಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರ ಯಾವುದು. .. (ಇದು ಇದೆ) ಸಾಗರೋತ್ತರ ಹೋಗುವ ಮತ್ತು ಗೆಲ್ಲುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಲ್ಪನೆ … ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ವಿವಿಧ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಗವಾಸ್ಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಶ್ರೇಷ್ಠರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಮೂಲತತ್ವವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

(ಪಿಟಿಐ ಒಳಹರಿವುಗಳೊಂದಿಗೆ)