ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಗೆ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ, ಎನ್ಸಿಎಎಲ್ಟಿ ಆರ್ಎಮ್ಎಮ್ ನೀಡ್ಸ್ ಹಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಆರ್ಡರ್ ಸಾಲವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ – ದಿ ವೈರ್

ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಗೆ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ, ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಆರ್ಕೆಎಮ್ ನೀಡ್ಸ್ ಹಣವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಆರ್ಡರ್ ಸಾಲವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ

ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ. ಕ್ರೆಡಿಟ್: ರಾಯಿಟರ್ಸ್

The Wire Staff

ನವದೆಹಲಿ (ಪಿಟಿಐ): ರಿಲಯನ್ಸ್ ಕಮ್ಯೂನಿಕೇಶನ್ಸ್ (ಆರ್ಕಾಂ) ಗೆ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಗಾಗಿ 260 ಕೋಟಿ ರೂ. ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಬಿಐ) ಮತ್ತು ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲ ನಿರ್ದೇಶಕರನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಂಪನಿ ಲಾ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನಲ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ನೇತೃತ್ವದ ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಸಂಸ್ಥೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 19 ರಂದು ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಟೆಲಿಕಾಂ ಉಪಕರಣ ತಯಾರಕ ಎರಿಕ್ಸನ್ಗೆ 550 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಮಾರ್ಚ್ 19 ರಂದು ಕಂಪೆನಿಯು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ತಿರಸ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅಂಬಾನಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಆರ್ಕೋಂನ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಬೆಂಚ್, ಯಾವುದೇ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ “ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು” ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿತು.

“ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ (ಎಸ್ಸಿ) ವಸ್ತುವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಕೆಲವು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸುವ ತನಕ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಹಣವನ್ನು ಯಾರಿಗೂ ಅಥವಾ ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಬೆಂಚ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಎರಿಕ್ಸನ್ಗೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದ 260 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಅಂಬಾನಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಸಹ ಓದಿ: ವಿವರಣಕಾರ: ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಅವರ RCom ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಎರಿಕ್ಸನ್ ಪಾವತಿಸಲು ಹೇಗೆ

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ತೊಂದರೆಗಳು

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಅಂಬಾನಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನಿತರ ಇಬ್ಬರು ಅಪರಾಧಿಗಳಾಗಿದ್ದಾಗ 18 ತಿಂಗಳುಗಳ ಕಾಲ ಪಾವತಿಸದ ಬಾಕಿ ಮೊತ್ತದ ಮೇಲೆ ಎರಿಕ್ಸನ್ ಜೊತೆಗಿನ 18 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯ ತೀರ್ಮಾನವು ಅಂತಿಮ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಆರ್ಕೋಂಗೆ 550 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪಾವತಿಸಲು ಅಥವಾ ಜೈಲು ಸಮಯವನ್ನು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದಿ ವೈರ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ , ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಬೆಂಬಲಿಸಲು ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಕಂಪೆನಿಯು ಆರ್ಕಾಂನಿಂದ ಪಾವತಿಸದ ಹಣವನ್ನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು – ವಿಂಡ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿತು.

ಇದೀಗ ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ಎರಿಕ್ಸನ್ಗೆ 118 ಕೋಟಿ ರೂ. ಹಣವನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಿ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುವಾಗ, ಆರ್.ಕಾಂಗೆ ಎರಡು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 260 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ಪಾವತಿಸಬೇಕೆಂದು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದರು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಸಮಸ್ಯೆ, ಈ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಟ್ರಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಧಾರಣ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ (TRA) ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಎಸ್ಬಿಐ ಮತ್ತು ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲದಾತರಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಋಣಭಾರ ಮರುಪಾವತಿಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಕಂಪನಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಕರಾರುಗಳು TRA ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹವಾಗುತ್ತವೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲದಾತರು ನಿಯಂತ್ರಣ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ನಂತರ ಆರ್ಕೋಂ ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಬೆಂಚ್ಗೆ ತೆರಳಿದರು.

ಈ ವಾರದ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಎಸ್ಬಿಐ, ತನ್ನ ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ಎನ್.ಕೆ. ಕೌಲ್ ರವರು, ಆರ್ಕೋಂನ ಮನವಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಾದಿಸಿದರು, “ಖಾಸಗಿ ಹಣ” ವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು “ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣ” ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎಸ್ಬಿಐ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಲದಾತರು ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತಿರಸ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಡಿಸಬೇಕೆಂದು ಮತ್ತು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಮಾರ್ಚ್ 19 ರ ಘಂಟೆಯ ವೇಳೆಗೆ ಎರಿಕ್ಸನ್ಗೆ ಪಾವತಿಸುವಂತೆ “ನಂಬಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು” ಎಂದು ಕೌಲ್ ವಾದಿಸಿದರು.

“ಈ ಕಂಪೆನಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಬಾರ್ಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೋಗಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲು ನಾನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಕೌಲ್ ಹೇಳಿದರು.