ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ: ಬಿಟ್ಟರ್ಸ್ವೀಟ್ ಸಂಬಂಧ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟರಿಗೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್, ಅಲಿಯಾ ಭಟ್, ಅಮಿತಾಭ್ ಬಚ್ಚನ್, ಎ.ಆರ್. ರೆಹಮಾನ್ ಮತ್ತು ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಮೊದಲಾದವರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ನಟರ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಂದ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಮೋದಿಗೆ ಅಮೀರ್ ಮತ್ತು ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ಗೆ ಮೋದಿ ಟ್ವೀಟ್ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಂಡಾಜ್ನಲ್ಲಿ ಯುವಜನರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಸಮಯ ನಾವು ಅಪ್ನಾ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ಅಪ್ನಾ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬಲ್ಲವು” ಎಂದು ಮೋದಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು .

ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಅವರು ಮೋದಿಗೆ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಹೀಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ: “ಸರಿ ಸರಿ, ಗೌರವಾನ್ವಿತ PM.ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಪಂಚದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ನಾಗರಿಕರಾಗಿ ತೊಡಗಿಸೋಣ.ನಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸೋಣ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಕೇಳಲು ನಮ್ಮ ಹಕ್ಕನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಅವರ 54 ನೇ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಜನ್ಮದಿನದ ಶುಭಾಶಯವನ್ನು ತಿಳಿಸಿದರು . ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಇದು ಚುನಾವಣಾ ವರ್ಷದಿಂದಲೂ, ಭಾರತದ ಜನತೆ, ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಹೋಗಬೇಕು ಮತ್ತು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಅವರು ಎಲ್ಲರೂ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಬೇಕು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ 2017 ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅಮೀರ್ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಪ್ರಚಾರ ನೀಡುತ್ತಾರೆಯೇ? “ಇಲ್ಲ, ನಾನು ಯಾವುದೇ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ಕ್ರಮದಿಂದ, ನಾವು ಸಹಾಯ ಆದರೆ ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ವರ್ಷಗಳ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಿಟರ್ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಉತ್ತಮ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಬ್ಲೋ-ಬಿಸಿ-ತಣ್ಣಗಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದು ರಹಸ್ಯವಲ್ಲ. ಎರಡು ನಡುವಿನ ಕಹಿ 2006 ರ ಹಿಂದಿನದು. ಅಮೀರ್, ರಂಗ್ ದೇ ಬಸಂತಿ ಸಹ-ತಾರೆಗಳ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಏಪ್ರಿಲ್ 15, 2006 ರಂದು ಜಂತರ್ ಮಂತರ್ನಲ್ಲಿ ಜಮಾಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಗುಜರಾತ್ ಸರಕಾರದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮೆಧಾ ಪಾಟ್ಕರ್ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದಾಗ, ಸರ್ದಾರ್ ಸರೋವರ್ ಅಣೆಕಟ್ಟಿನ ಎತ್ತರ. ನರ್ಮದಾ ಬಚಾವೊ ಆಂದೋಲನ್ನಲ್ಲಿ ಅಮೀರ್ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತೆ ಹುಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿದರು.

ಅದಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆ, 2002 ಮತ್ತು 2006 ರ ಗುಜರಾತ್ ಗಲಭೆಗಳಿಗೆ ಮೋದಿಗೆ ಅಮೀರ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದ್ದರು. ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮೋದಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ. ಇದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಮುಗ್ಧರ ಜೀವನ ಕಳೆದುಹೋಯಿತು. ಹಿಂದೂ ಅಥವಾ ಮುಸ್ಲಿಂ.

ಆಮಿರ್ ಖಾನ್ ಅವರ ನಿರಾಶೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಅವರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಗುಜರಾತ್ ಸರಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುಸಿಯಲಿಲ್ಲ, ಮೇ 2006 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಆ ಚಿತ್ರವು ಫಾನಾ (ಕಾಜೊಲ್ ವಿರುದ್ಧ) ‘ಅನಧಿಕೃತವಾಗಿ’ ನಿಷೇಧಿಸಿತು.

ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ತಾರಾ ಜಮೀನ್ ಪರ್ (2007) ಅವರು ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ ದಂಗೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು, ಅವರು ನರ್ಮದಾ ಅಣೆಕಟ್ಟು ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಆಮಿರ್ ದಾಖಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ. ಅಣೆಕಟ್ಟು ನಿರ್ಮಾಣದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟ ಜನರಿಗೆ ಪರ್ಯಾಯ ಸೌಕರ್ಯಗಳು ಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು.

ಆದರೆ, ಅಮೀರ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು 2014 ರಲ್ಲಿ ಎನ್ಡಿಎ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದರು.

2014 ರ ಜೂನ್ 23 ರಂದು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಬಳಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು. ಅದು ಎಲ್ಲರಲ್ಲ: ಆಮಿರ್ ಕೂಡ ಸಭೆಯಿಂದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ‘ವೋಟ್ ಫಾರ್ ಚೇಂಜ್’ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಚಾರ. ಸಭೆಗಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ನೀಡುವಂತೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ನೀಡಿದರು.

ಅಂದಿನಿಂದ, 2014 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿಯಾದ ಸ್ವಚ್ ಭಾರತ್ ಅಭಿಯಾನದ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಆಗಲು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದರು.

ಅವರ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಕೊನೆಯ ಡೆಂಟ್ ಇತ್ತು. ನವೆಂಬರ್ 2015 ರಲ್ಲಿ ರಾಮ್ನಾಥ್ ಗೊಯೆಂಕಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ, ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಅಸಹಕಾರ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರು, ಘಟನೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ (ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆ) ಯ ಮೂಲಕ ಹೋದಂತೆ, ಅವರು ಬಹುಶಃ ದೇಶವನ್ನು ಬಿಡಬೇಕೆಂದು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಕಿರಣ್ ರಾವ್ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

“ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯಂತೆ, ನಾಗರಿಕನಾಗಿ ಈ ದೇಶದ ಭಾಗವಾಗಿ, ನಾವು ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪೇಪರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಸುದ್ದಿಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ, ನಾನು ಎಚ್ಚರಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ನಿರಾಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಘಟನೆಗಳ. ” ಕಳೆದ ಆರು ಅಥವಾ ಎಂಟು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಅಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಭಯದ ಅರಿವು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಿದರು. “ನಾನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಿರಣ್ ಜೊತೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವಾಗ, ‘ನಾವು ಭಾರತದಿಂದ ಹೊರಬರಬೇಕೇ?’ ಅದು ಕಿರಣ್ಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಹೇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಆಕೆ ತನ್ನ ಮಗುವಿಗೆ ಭಯಪಡುತ್ತಾಳೆ, ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ವಾತಾವರಣ ಏನೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವಳು ಹೆದರುತ್ತಾಳೆ.

ಅಮೀರ್ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಬಿರುಗಾಳಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು, ಮತ್ತು ನಟನು ನೆಟ್ಝೆನ್ಗಳಿಂದ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟನು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಅಮಿತ್ ಖಾನ್ಗೆ ಅಮಿತಭ್ ಬಚ್ಚನ್ ಅವರು ಇನ್ಕ್ರೆಡಿಬಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಅಭಿಯಾನದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಆಗಿ ಬದಲಾಗಿ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಸಮಗ್ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ರಂಗ್ ದೇ ಬಸಂತಿ ಅವರ 10 ವರ್ಷಗಳ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಲ್ಲಿ, ಆಮಿರ್ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹರಿಯಿತು ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುವ ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದರು. “ಕೆಲವರು ನನ್ನನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಗಾಯಗೊಂಡವರು, ನಾನು ಅವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನಾನು ಅವರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನಾನು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ನಿಜವಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ತಪ್ಪು ಗ್ರಹಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಹಲವರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.ಎಲ್ಲರೂ ನನ್ನ ಮಾತುಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿರುವುದರಿಂದ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಈ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನೀಡುತ್ತೇನೆ.ಇದನ್ನು ಮಾಡಬೇಡಿ ಎಂದು ನಾನು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ‘ಎಂದು ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಏಕತೆಗೆ ನಮ್ಮ ದೇಶವು ಒಂದು ಸುಂದರ ಉದಾಹರಣೆ.ಉದಾಹರಣೆಗೆ ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಹಿಂದೂ ನನ್ನ ಇಬ್ಬರು ಸಹೋದರಿಯರು ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ವಿವಾಹವಾಗಿದ್ದಾರೆ – ಫರ್ಹಾತ್ [ಖಾನ್] ರಾಜೀವ್ [ದತ್ತಾ] ವಿವಾಹವಾದರು ಮತ್ತು ನಿಖತ್ ಖಾನ್ ಸಂತೋಷ್ ಹೆಗ್ಡೆಗೆ ನನ್ನ ಸೋದರಸಂಬಂಧಿ ಮನ್ಸೂರ್ ಖಾನ್ ಅವರು ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ವಿವಾಹವಾದಿದ್ದಾರೆ, ನನಗೆ ಮೂವರು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅರ್ಧ ಹಿಂದೂ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಮುಸ್ಲಿಮರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಕಿರಣ್ ಮತ್ತು ನಾನೂ ನಮ್ಮ ಧರ್ಮಗಳನ್ನು ಈ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ತರುತ್ತೇನೆ ನಾನು ಭಾರತೀಯನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಬ್ಬ ಭಾರತೀಯನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಖಾನ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದರು, “ನಾನು ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ, ನಾನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಸಾಯುತ್ತೇನೆ ಭಾರತವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹೋಗುವುದನ್ನು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ ಕಿರಣ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ನಾನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಕಾಲ ದೇಶದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಾಗ, ನಾನು ಮನೆಗೆಲಸವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ. ”

ನಮ್ಮ ಪ್ರಧಾನಿ ಏಕತೆ ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಒಂದು ವಿಷ ಹರಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಾನು ನನ್ನ ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಹರಡುವ ಜನರನ್ನು ನಾನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಮುಚ್ಚಿಹೋಗಿರುವ ಕೈಗಳಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಕೇಳಬೇಡಿ. ವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಏಕತೆ ನಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ, “ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಂದಿನಿಂದ, ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅಥವಾ ಭಾರತೀಯ ಸಿನಿಮಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯ ಉದ್ಘಾಟನೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ಚರ್ಚಿಸಲು ಪಿಎಮ್ಒಯಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ. ಮುಂಬೈ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ 2019, ಆದರೆ ಅವರ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ನಿಜವಾದ ಪರೀಕ್ಷೆ ಬಹುಶಃ ಈ ವರ್ಷ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಎಂದು!

ಓದಿ | 54 ನೇ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದಂದು ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವಂತೆ ಕೇಳುತ್ತಾನೆ, ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದಿಲ್ಲ

ಓದಿ | ಕರಣ್ ಜೋಹರ್ ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್ಗೆ: ಬಾಲಿವುಡ್ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯೊಂದಿಗೆ ಮತದಾರರ ಜಾಗೃತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ

ಮತ್ತಷ್ಟು ನೋಡಿ | ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಚಿತ್ರಣ ಮುಂದುವರಿದಿದೆಯೇ?

ನೈಜ ಸಮಯದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಡೆಯಿರಿ

ಸುದ್ದಿ

ಎಲ್ಲಾ-ಹೊಸ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ. ನಿಂದ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ