ಅವರು ಬಹಳ ಅಪ್ಪಳಿಸುತ್ತಾರೆ: ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಮೇಲೆ ಅಂಜಮ್ ರಾಜಬಾಲಿ ಸಾರೆ ಜಹಾನ್ ಸೇ ಅಚ ನಿರ್ಗಮಿಸುತ್ತಾ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಅಂಜುಂ ರಾಜಬಾಲಿ ಶೂರೋ
ಅಂಜಮ್ ರಾಜಬಾಲಿ ಝೀರೋನ ವೈಫಲ್ಯದ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು.

ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ರಾಕೇಶ್ ಶರ್ಮಾ ಜೀವನಚರಿತ್ರೆಯ ಸಾರೆ ಜಹಾನ್ ಸೇ ಅಖಾವನ್ನು ತೊರೆದ ಕಾರಣ ಚಿತ್ರಕಥೆಗಾರ ಅಂಜುಮ್ ರಾಜಬಾಲಿ ಅವರು ಶೂನ್ಯ ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಝೀರೊ ಗಲ್ಲಾ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಲು ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ, ಎರಡೂ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಅಂತಹುದೇ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಎಸ್.ಆರ್.ಕೆ. ಸಾರೆ ಜಹಾನ್ ಸೇ ಅಖಾದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

FICCI ಚೌಕಟ್ಟುಗಳ ಸಮಿತಿ ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು Q & A ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಂಜುಂ ರಾಜಬಾಲಿಯನ್ನು ಅದರ ಮೇಲೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಕೇಳಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಅವರು “ದುಖ್ತಿ ರಾಗ್ ಪೀ ಹಾಥ್ ರಾಕ್ ದಿಯಾ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಅವರು ಗಂಭೀರವಾದ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ, “ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಈ ಇಡೀ ಅಭ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಪೋಸ್ಟ್ಮಾಂಟಮ್ನ ಸಂಸ್ಕೃತಿ, ಏನು ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ, ತಯಾರಕರು ಕೂಡಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗಿಂತ ಮೊಣಕಾಲಿನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿವೆ. ”

ಶೂರಾದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಯಿತ್ತು ಮತ್ತು ಷಾರೂಖ್ ಖಾನ್ ಮಂಗಳ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಹೋದ ಸಂಗತಿಯಲ್ಲ ಎಂದು ಲಿಖಿತವಾದ ಚಿತ್ರ ಎಂದು ರಾಜಾಬಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಓಹ್! ಅದು ಜಾಗದಿಂದಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ನಾವು ಎರಡು ಮತ್ತು ಎರಡು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಸಮಯ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಓಹ್, ಯಾರೂ ಅಶಕ್ತ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರದ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನೋಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ‘ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ನ ಡಿಎನ್ಎಯಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೇಳಬಹುದು.

“ವಿಷಯಗಳು ಎಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಿವೆ ಎಂದು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಬರಹಗಾರನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಆತ್ಮಾವಲೋಕನದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬರಹಗಾರ ಹೇಳಿದರು.

ಫರ್ಹಾನ್ ಅಖ್ತರ್ ಅವರ ಮುಂಬರುವ ಕ್ರೀಡಾ ಜೀವನಚರಿತ್ರೆ ಟೂಫಾನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬರೆದ ಅಂಜುಮ್ ರಾಜಬಾಲಿ, ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಅಲ್ಲದೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಅದು ತಪ್ಪಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇತರ ಎಲ್ಲ ಅಂಶಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

“ಹಲವು ಬಾರಿ, ಒಂದು ಕಲ್ಪನೆಯು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂಬ ಅಂಶದ ನಡುವೆಯೂ ಒಂದು ಚಿತ್ರವು ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳದಿದ್ದಾಗ, ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರತಿಭಾವಂತರು ಮತ್ತು ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದ್ದವು, ಏಕೆಂದರೆ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ. ನಾವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಬರವಣಿಗೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲು ಅನುಮತಿಸಿ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅನಿಲದ ಮೇಲೆ ಬೇಯಿಸಬೇಕು. ಯಾವುದೇ ಒತ್ತಡದ ಕುಕ್ಕರ್ ಬರವಣಿಗೆ ಇಲ್ಲ, ನಡೆಯುತ್ತದೆ.

“ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ (ಝೀರೊ) ನಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಹಿಮಾಂಶು (ಶರ್ಮಾ) ಬಹಳ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ತಪ್ಪುಗಳು ಹೋಗುತ್ತವೆ. ಅಂತರಿಕ್ಷ (ಕೋನ) ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸಾರೆ ಜಹಾನ್ ಸೆ ಅಚಚಾಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾತುಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವನು ಕೂಡಾ ಅಲ್ಲಾಡಿಸಿದನು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಅದರ ಮೇಲೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, “ಎಂದು ರಾಜಾಬಳಿ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.