ಈ ವರ್ಷ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಿಗೆ 11 ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ – ಈಗ ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳು

ಈ ವರ್ಷ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಿಗೆ 11 ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ

1/12

ಈ ವರ್ಷ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಿಗೆ 11 ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ

ಗೂಗಲ್ ಮೊದಲ ಬೀಟಾ ಆವೃತ್ತಿ ಹೊರಬಂದಿದೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ, ಇದರ ಮುಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಓಎಸ್ . ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಂಪೆನಿಯು ಮುಂಬರುವ ಓಎಸ್ನ ಡೆವಲಪರ್ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೀಟಾ 1 ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ವರ್ಷದ ನಂತರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಿಗೆ ಬರುವ ಎಲ್ಲ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಸಿಸ್ಟಮ್-ಡಾರ್ಕ್ ಡಾರ್ಕ್ ಥೀಮ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದೆ (ರೀತಿಯ)

2/12

ಸಿಸ್ಟಮ್-ಡಾರ್ಕ್ ಡಾರ್ಕ್ ಥೀಮ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದೆ (ರೀತಿಯ)

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬೀಟಾ 1 ಆವೃತ್ತಿಯು ಡಾರ್ಕ್ ಥೀಮ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಬ್ಯಾಟರಿ ಸೇವರ್ ಅನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದು. XDA ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದಂತೆ ಈಗಾಗಲೇ ಕೆಲವು ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಡಾರ್ಕ್ ಮೋಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಕ್ಯೂಗೆ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿಯಂತ್ರಣ

3/12

ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿಯಂತ್ರಣ

Android Q ನಲ್ಲಿನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ Google ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯ ಅಥವಾ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಇದೀಗ, ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಮೂರನೇ ಆಯ್ಕೆ ಇದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ತ್ವರಿತ ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ ಆಯ್ಕೆ

4/12

ತ್ವರಿತ ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ ಆಯ್ಕೆ

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆನಲ್ಲಿ ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ ಸಹ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಫೈಲ್ ಹಂಚುವಾಗ ಬಳಕೆದಾರರು ಇದೀಗ ವೇಗವಾಗಿ ಲೋಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯುಕ್ತ ಮೆನುವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ. URL ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ನಕಲಿಸುವ ಆಯ್ಕೆ ಮೆನುವಿನ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಹೊಸ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸೂಚಕ

5/12

ಹೊಸ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸೂಚಕ

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಇತರ ಅಧಿಸೂಚನೆ ಐಕಾನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರದೆಯ ಮೇಲಿನ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದ ಬ್ಯಾಟರಿಯ ಅವಧಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಕಡಾವಾರು ಬಳಕೆದಾರರು ಬದಲಾಗಿ ‘9.30 ಪಿಎಮ್ ವರೆಗೆ’ ಪಠ್ಯವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಬ್ಯಾಟರಿ ಮಟ್ಟದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಇಂತಹ ಪಠ್ಯಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಮೊದಲು ಶೇಕಡಾವಾರು ವೀಕ್ಷಣೆಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಹೊಸ ಬಣ್ಣದ ಥೀಮ್ಗಳು

6/12

ಹೊಸ ಬಣ್ಣದ ಥೀಮ್ಗಳು

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬೀಟಾ 1. ಹೊಸ ಬಣ್ಣದ ಥೀಮ್ಗಳು ಕೂಡಾ ಇವೆ. ಬಣ್ಣ ಉಚ್ಚಾರಣಾ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಆದರೂ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ – ಸಾಧನ ಡೀಫಾಲ್ಟ್, ಕಪ್ಪು, ಹಸಿರು ಮತ್ತು ಪರ್ಪಲ್. ಇದನ್ನು ‘ಡೆವಲಪರ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು’ ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು ಮತ್ತು ಒನ್ಪ್ಲಸ್ನ ಆಮ್ಕ್ಸಿಜೆನ್ಒಎಸ್ಗಳು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದಲೂ ಕ್ರೀಡಾವಾಗುತ್ತಿವೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ತೋರಿಸದೆಯೇ Wi-Fi ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸಲು

7/12

ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ತೋರಿಸದೆಯೇ Wi-Fi ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸಲು

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆನೊಂದಿಗೆ Wi-Fi ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸುವುದು ಸುಲಭವಾಗಿರುತ್ತದೆ. QR ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಬಳಕೆದಾರರು ಇದೀಗ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ನಿಮ್ಮ Wi-Fi ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಅನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ತೃತೀಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಕ್ಯಾಮರಾ ಉತ್ತಮಗೊಳ್ಳಲು

8/12

ತೃತೀಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಕ್ಯಾಮರಾ ಉತ್ತಮಗೊಳ್ಳಲು

ಗೂಗಲ್ ‘ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೆವಲಪರ್ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಆಳ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಮರಾ ಲೆನ್ಸ್ನಿಂದ ವಸ್ತುಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಉತ್ತಮ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಹೊಸ ಆಡಿಯೊ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಸ್ವರೂಪಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ

9/12

ಹೊಸ ಆಡಿಯೊ ಮತ್ತು ವಿಡಿಯೋ ಸ್ವರೂಪಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ

ಹೊಸ ಓಎಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಇದೀಗ ತೆರೆದ ಮೂಲ ವಿಡಿಯೋ ಕೊಡೆಕ್ AV1 ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ಬ್ಯಾಂಡ್ವಿಡ್ತ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯವನ್ನು ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದರ್ಥ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಆಯ್ಕೆಗಳು

10/12

ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಆಯ್ಕೆಗಳು

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಒತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಈಗ ಅವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮೌನವಾಗಿ ತೋರಿಸಿ ಅಥವಾ ಅದು ಇರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ 9 ಪೈ ವರೆಗೆ, ತೋರಿಸಿರುವ ಆಯ್ಕೆಗಳು ‘ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ’ ಮತ್ತು ‘ತೋರಿಸು ಇರಿಸಿ’.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಹೊಸ 'ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಮೋಡ್'

11/12

ಹೊಸ ‘ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಮೋಡ್’

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬೀಟಾ 1 ಕೂಡ ‘ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಮೋಡ್’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ ಬಾಹ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ಮಡಿಚಬಲ್ಲ ಪರದೆಯ ಬೆಂಬಲ

12/12

ಮಡಿಚಬಲ್ಲ ಪರದೆಯ ಬೆಂಬಲ

ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪ್ರಶ್ನೆ ಪರದೆಯ ಪರದೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲಿದೆ. ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ ಮುಚ್ಚಿಹೋಗಿರುವ ತಕ್ಷಣವೇ ಓಎಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಹೋಮ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ನಲ್ಲಿ UI ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

…ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು