ಒಂದು ದಿನ ಮೂರು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಮರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ, ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳುತ್ತದೆ – ಸಿಎನ್ಎನ್

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ಇದನ್ನು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ: ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ? ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ತಿನ್ನುತ್ತಿರುವ ಜನರು – ಅಥವಾ 300 ಮಿಗ್ರಾಂ ಆಹಾರದ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ಗೆ ಸಮಾನವಾದವುಗಳು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೃದಯ ರೋಗ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಮರಣದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಚಿಕಾಗೋದಲ್ಲಿನ ನಾರ್ತ್ ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಫೀನ್ಬರ್ಗ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ “ಪ್ರಿಕ್ವೆಂಟಿವ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಳದಿ ಲೋಳೆಯು ಆಹಾರದ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಿಕ್ಟರ್ ಜಾಂಗ್ ಬರೆದರು. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಜರ್ನಲ್ JAMA ಯಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಕಟವಾದ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ , ಅವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಒಂದೇ ದೊಡ್ಡ ಮೊಟ್ಟೆ ಸುಮಾರು 186 ಮಿಗ್ರಾಂ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿದರು.
ಸಂಶೋಧಕರು ಆರು ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 29,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಸರಾಸರಿ 17 ½ ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಂತರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, 1,302 ಮಾರಕ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಹೊಡೆತಗಳು, 1,897 ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಹೃದಯದ ವೈಫಲ್ಯ ಮತ್ತು 113 ಇತರ ಹೃದ್ರೋಗ ಸಾವುಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟು 5,400 ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಘಟನೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ. ಇತರೆ ಕಾರಣಗಳಿಂದ 6,132 ಮಂದಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.
ದಿನಕ್ಕೆ 300 ಮಿಗ್ರಾಂ ಆಹಾರ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಅನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ 3.2% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ರೋಗದ ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಸಾವಿನ ಅಪಾಯದ 4.4% ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಝೊಂಗ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅರ್ಧ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಸೇವನೆಯು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ 1.1% ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ 1.9% ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸುವ ಅಪಾಯದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.
ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಅಸಮಂಜಸವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಒಂದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರಣವೆಂದರೆ, ಇತರ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸದೆ, ಕಡಿಮೆ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ, ಧೂಮಪಾನ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರದಂತಹ ಇತರ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ನಡವಳಿಕೆಯಿಂದ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಳಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿ, ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಹೊಂದಿರುವ ಆಹಾರಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ.
“ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಈ ಅಂಶಗಳ ಸಮಗ್ರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು” ಎಂದು ಝಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹ-ಲೇಖಕರು ಬರೆದರು.
ಅಧ್ಯಯನದ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಒಂದು ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ, ವೈದ್ಯರು, ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗಾಗಿ ಈ ವಿಷಯವು “ಮುಖ್ಯ” ಎಂದು ಕೊಲೊರೆಡೊ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನ ಡಾ. ರಾಬರ್ಟ್ ಹೆಚ್. ಎಕೆಲ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಯಾಕೆ? “ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ಗಳ ಸಂಯೋಜನೆ [ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳೀಯ ಕಾಯಿಲೆ] ದಶಕಗಳ ಕಾಲ ಚರ್ಚೆಯಿದ್ದರೂ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮುಖ್ಯವೆಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ, “ಎಕೆಲ್ ಅವರು ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಈ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಕಟವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಹೊಸ ವರದಿ” ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿದೆ, ಮೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಆಹಾರದ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಸೇವನೆಯು [ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆ] ಅಪಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ-ಕಾರಣ ಮರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಬಲವಾದ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅದು ಹೇಳಿದರು, ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಮರಣದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು “ಸಾಧಾರಣವಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೂ, ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಅಥವಾ ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೇವನೆಯು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮುಂತಾದ ಘಟನೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವಾಗ ಹೊಸ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವಿಕೆಯು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
“ಮೊಟ್ಟೆ ಸೇವನೆಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಹೃದಯ-ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಪದ್ದತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್-ಭರಿತ ಆಹಾರ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಬಾರದು” ಎಂದು ಅವರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.
ಝಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹ-ಲೇಖಕರು ಇದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು: “ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಆಹಾರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ನವೀಕರಣಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು.”

ವಿಕ್ಟೋರಿಯಾ ಟೇಲರ್, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಹಾರ್ಟ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಹಿರಿಯ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಸೈನ್ಸ್ ಮೀಡಿಯಾ ಸೆಂಟರ್ಗೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ: “ಈ ರೀತಿಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಕಾರಣ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮದ ಬದಲು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಲಿಂಕ್ನ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಆಹಾರವಾಗಿದ್ದು, ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ನಾವು ತಿನ್ನುತ್ತಿರುವ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ, ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬೇಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ತುಣುಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಕೊಡುವುದು ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವಾದುದು “ಎಂದು ಟೇಲರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ. “ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದು ಸಮತೋಲನದ ಬಗ್ಗೆ.”