ಫ್ಲೂನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಭ್ರೂಣದ ಮಿದುಳಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ತಾಯಂದಿರ ಮೂಲಕ-ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಕೊಲೆನ್, B ಜೀವಸತ್ವ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶವು ಭ್ರೂಣದ ಮೆದುಳಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಶೀತ ಅಥವಾ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸದ ವೈರಸ್ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ .

ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಜ್ವರ ಅಥವಾ ತಣ್ಣನೆಯಂತಹ ವೈರಸ್ಗಳು ಮಾನಸಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಅಥವಾ ಅಟೆನ್ಶನ್ ಡೆಫಿಸಿಟ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ ಅಥವಾ ಸ್ಕಿಜೋಫ್ರೇನಿಯಾ ನಂತರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಧ್ಯಯನ ಮದರ್ಸ್ ತಮ್ಮ ಶಿಶುಗಳು ಜೀವನ. ಶೀತಗಳ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸಂಭವನೀಯ ಆರಂಭವನ್ನು ನೀಡಲು ಬಯಸುವ ಕೋಲೀನ್, ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಬಿ ವಿಟಮಿನ್ ಪೋಷಕಾಂಶ ಭ್ರೂಣದ ಮೆದುಳನ್ನು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ತಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ” ಜ್ವರ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗದ, ತಾಯಿಯ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಸಹ ಇವೆ ಜ್ವರ ಶಾಟ್ ಆದರೆ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರವು ಭವಿಷ್ಯದ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೋಲಿನ್ ಮಗುವಿನ ಮೆದುಳು ಸರಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ತಾಯಿಯ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದಾಗಲೂ ಭ್ರೂಣದ ಮಿದುಳಿನ ತೊಂದರೆಗಳು ಉಂಟಾಗದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕೋಲೀನ್ ಪೂರಕಗಳು ಶಿಶುವಿಗೆ ಜೀವಮಾನದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, “ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಮುಖ್ಯ ಲೇಖಕ ರಾಬರ್ಟ್ ಫ್ರೀಡ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು.

ತಾಯಿಯ ಸೋಂಕು, C- ರಿಯಾಕ್ಟಿವ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ (ಸಿಆರ್ಪಿ, ತಾಯಿಯ ಉರಿಯೂತದ ಮಾರ್ಕರ್) ಮತ್ತು ತಾಯಿಯ ಕೋಲೀನ್ ಮಟ್ಟಗಳ ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೊಲೊರಾಡೋ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಡೆನ್ವರ್ ಹೆಲ್ತ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಮಗುವಿನ ಮಿದುಳಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಜನನದ ಮೊದಲು ಮಗುವಿನ ಮಿದುಳಿನ ಅಲೆಗಳನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಮೂಲಕ ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ತಾಯಿಯ ಸೋಂಕುಗಳ ಹಾನಿಕಾರಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದವು, ಇದು ಹೊಸದಾಗಿ ಹುಟ್ಟಿದವರ ಮೆದುಳಿನ ತರಂಗಗಳ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಶಬ್ದಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪ್ರತಿರೋಧ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು ಅಥವಾ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶಕ ಹಠಾತ್ ವರ್ತನೆಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಪ್ರತಿಫಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ. ದೇಹವು ಕೆಲವು ಕೊಲೀನ್ ಅನ್ನು ತನ್ನದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ರಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯಕೃತ್ತು, ಕೆಂಪು ಮಾಂಸ ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ . ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗರ್ಭಿಣಿಯರಲ್ಲಿ ಶೇ. 75 ರಷ್ಟು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಕೋಲೀನ್ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ (ದಿನಕ್ಕೆ 450 ಮಿಗ್ರಾಂ ಕೊಲೀನ್).

ಸಂಶೋಧಕರು ಪೂರಕಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮಗುವನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ಕೊಲೆನ್ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)