ಐಫೋನ್ನ ಮೇಲೆ ಸರಿಸಿ: ಟೆಲಿವಿಷನ್ ದೈತ್ಯದ ಆಡಿಯೊದ ವೀಡಿಯೋ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ವೀಡಿಯೊ ಗೇಮ್ ಸ್ಟ್ರೀಮರ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ? – ETTelecom.com

ರಯಾನ್ ವ್ಲಾಲ್ಟೆಲಿಕಾರಿಂದ

ಆಪಲ್ ಇಂಕ್. ಸೋಮವಾರದಂದು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾದ ವೀಡಿಯೊ-ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಸುದ್ದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಕಟಣೆ – ಇದು ಆಪಲ್ ವಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಬೀಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಒಂದು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ – ಇದು ಆಪೆಲ್ ಅಥವಾ ಅದರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಆಟದ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ, ಇದು ಆಪಲ್ ವಿಡಿಯೋ-ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮೂಲ ವಿಷಯದ ವಿಸ್ತಾರದಲ್ಲಿ ಅದು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಆಪಲ್ನ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರದ ಇಂತಹ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಭಾಗವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ, ಈವೆಂಟ್ ತನ್ನ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ.

“ವೀಡಿಯೊಗಳಂತಹ ಸೇವೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೂಜಿಗಳನ್ನು ಸರಿಸಲು, ಆಪಲ್ ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ನ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರೇಮಂಡ್ ಜೇಮ್ಸ್ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಕ್ರಿಸ್ ಕ್ಯಾಸೊ ಮಾರ್ಚ್ 14 ರ ಟಿಪ್ಪಣಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ” ಐಫೋನ್ ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಕಷ್ಟ”.

ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ನ ವಿಶ್ಲೇಷಕನಾದ ಜಾನ್ ಬಟ್ಲರ್, ಆಪಲ್ನ ನಡೆಸುವಿಕೆಯು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರದ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಆಪಲ್ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸುವಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಬದಲಾಗಿ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ನಿರ್ಮಿಸುವವರೆಗೆ ಅದು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ನಿಜವಾದ ಪ್ರಮಾಣದ, “ಅವರು ಫೋನ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಇದು ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ತಕ್ಷಣದ ಬೆದರಿಕೆ ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ.”

ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ ಎರಡೂ 2019 ರಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಪ್ರದರ್ಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆಪಲ್ನ ಷೇರುಗಳು ಈ ವರ್ಷ 23 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಗಳಿಸಿವೆ. ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ 35 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಏರಿದೆ.

ವಲಯದೊಳಗೆ ಆಪಲ್ನ ಪ್ರವೇಶದಿಂದ ಕೆಲವು ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ ನೋಡಬಹುದಾದ ಒಂದು ಕಂಪನಿ ರೋಕು Inc., ಇದು ವಿವಿಧ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀಧಮ್ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಲಾರಾ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ 2019 ಕ್ಕೆ ರೊಕೊ ತನ್ನ ಅಗ್ರ ಪಿಕ್ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಭಾಗಶಃ ಭಾಗಶಃ ಆಪಲ್ ಕಂಪನಿಯು “ರೋಕುಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಟಿವಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ” ಜೊತೆಗೆ ಆದಾಯ ಹಂಚಿಕೆ ನಿಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ, ಅದರ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.