ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಬೋರ್ಡ್ ಮಧ್ಯಂತರ ನಿಧಿ, ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್ರ ಭವಿಷ್ಯದ ಪಾತ್ರ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್ಗೆ ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತದೆ

ಮುಂಬೈ:

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮಂಡಳಿ ಸೋಮವಾರದಂದು ಮಧ್ಯಂತರ ನಿಧಿ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್ರ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗಿರುವ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

“ಇದು ತುರ್ತುಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮಂಡಳಿ ಸಭೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಮಧ್ಯಂತರ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿ ಇದೆ” ಎಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

“ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಗೋಯಲ್ರ ಭವಿಷ್ಯದ ಪಾತ್ರವೂ ಬರಬಹುದು, ಎಸ್ಬಿಐ ನೇತೃತ್ವದ ಬ್ಯಾಂಕರ್ಸ್ ಸೆಟ್ ಮಾಡುವ ಪೂರ್ವ ಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವನ ನಿರ್ಗಮನವು ಒಂದು.”

ಉದ್ಯಮದ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಜೆಟ್ನ ಒಟ್ಟು ಸಾಲ ₹ 8,000 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೇವಾ ವಾಹಕದ ಪೈಲಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಇತರ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಕಂಪನಿಯು ತುರ್ತಾಗಿ ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪಾಲನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಹಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಪೈಲಟ್ಗಳು, ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಹೆಚ್ಚು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ವಿಭಾಗಗಳ ನೌಕರರು ಜನವರಿ 1 ರಿಂದ ಸಂಬಳ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅವರ ಡಿಸೆಂಬರ್ ಪೇ ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 12.5 ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರವೇ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮೆಲ್ಲರೂ ಹಣಕಾಸಿನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಏರ್ಲೈನ್ನ ಹಠಾತ್ ಕುಸಿತವು ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೆದರುತ್ತೇವೆ ಮಾರ್ಚ್ 31 ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕಂಪೆನಿಗಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ನಾವು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಏವಿಯೇಟರ್ಸ್ ಗಿಲ್ಡ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಅಸಿಮ್ ವಾಲಿಯಾನಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಇಲ್ಲಿ.

“ಮಾರ್ಚ್ 31 ರ ವೇಳೆಗೆ ನಿರ್ಣಯ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಕುರಿತು ನಿರ್ವಹಣೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಅಥವಾ ನಾವು ಹಾರುವ ಕರ್ತವ್ಯಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಪೈಲಟ್ಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ಜೋಸ್ಲ್ ಬರುತ್ತದೆ, ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಪಾಲಕರು 50 ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಮಾನವನ್ನು ಸ್ಪೈಸ್ ಜೆಟ್ಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಮಾನಯಾನ ನಿಯಂತ್ರಕ, ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​(ಡಿಜಿಸಿಎ) ನ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ ಅದರ ಫ್ಲೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಕೇವಲ 41 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಸುಮಾರು 120 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಫ್ಲೀಟ್ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಫ್ಲೈಟ್ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹೊಸ ಪ್ರವರ್ತಕರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮತ್ತು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಸಾಲಗಾರರು “ಗಣನೀಯ ಪಾಲನ್ನು” ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೊಸದಿಲ್ಲಿಯ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ತಕ್ಷಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಸಾಲದಾತರು ₹ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಜೆಟ್ ಪ್ರಿವಿಲೇಜ್ ರಲ್ಲಿ ಏರ್ಲೈನ್ ಪಾಲನ್ನು ತೊಡುವ ಮೂಲಕ ಬರಬೇಕು ಇದು ನೀಡಲು 750 ಕೋಟಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೂಲಗಳು ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (ಪಿಎನ್ಬಿ) ಸಾಲದಾತನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇತಿಹಾದ್ ಕೂಡ 24.9 ಶೇ. ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಲು ₹ 1,600-1,900 ಕೋಟಿಗಳನ್ನು ತುಂಬಿತ್ತು, ಇದು ಮುಕ್ತ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು 25 ಶೇಕಡಾಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಸಾಲದಾತರು ₨ 1,000 ಕೋಟಿಗಳನ್ನು ತುಂಬಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು 29.5 ಶೇ ಪಾಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ, ಜೆಟ್ನ ಷೇರುದಾರರು ಬ್ಯಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪ್ರಾವಿಷನಲ್ ರೆಸಲ್ಯೂಷನ್ ಪ್ಲಾನ್ (ಬಿಎಲ್ಪಿಆರ್ಪಿ) ಯನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾಗಶಃ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಸಾಲದಾತರು ಏರ್ಲೈನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾಲೀಕರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಫೆಬ್ರವರಿ 14 ರಂದು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಬೋರ್ಡ್ BLPRP ಅನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರ ಷೇರುದಾರರ ಅನುಮೋದನೆ ಬಂದಿತು.

“ಬಿಎಫ್ಪಿಆರ್ಪಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಕ್ವಿಟಿ ಇನ್ಫ್ಯೂಷನ್, ಸಾಲ ಪುನರ್ರಚನೆ, ಮಾರಾಟ ಮತ್ತು ಲೀಸ್ಬ್ಯಾಕ್ ಅಥವಾ ಮರುಹಣಕಾಸನ್ನು ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ನಡುವೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಮಿಶ್ರಣದಿಂದ ಪಡೆಯಬೇಕಾದ ₹ 8,500 ಕೋಟಿ (ಏರ್ಪೋರ್ಟ್ ಠೇವಣಿ 1,700 ಕೋಟಿಗಳ ಮರುಪಾವತಿ ಸೇರಿದಂತೆ) ನಿಧಿಯ ಅಂತರವನ್ನು ಅಂದಾಜಿಸಿದೆ” ಫೆಬ್ರವರಿ 14 ರಂದು ಬಿಎಸ್ಇಗೆ ನಿಯಂತ್ರಕ ಫೈಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಹೇಳಿದೆ.

ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ನಿರ್ಣಯದ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ, ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ನೇತೃತ್ವದ ಸಾಲದಾತರ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ 1 ರಿಂದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ 11.4 ಕೋಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹಂಚಲು ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಮಂಡಳಿ ಸಮ್ಮತಿಸಿದೆ ಎಂದು ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಹೇಳಿದೆ.

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಪಠ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳಿಲ್ಲದೆಯೇ ತಂತಿಯ ಏಜೆನ್ಸಿ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶಿರೋನಾಮೆ ಮಾತ್ರ ಬದಲಾಗಿದೆ.