30 ಮಧ್ಯ & ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಪ್ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು ​​ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿವೆ; ನೀವು ಖರೀದಿಸಬೇಕೇ? – Moneycontrol.com

ಫೆಬ್ರವರಿ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ, ದೊಡ್ಡ ಲಾಭಗಳು ಚಿಕ್ಕದಾದ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳನ್ನು ಮೀರಿದೆ.

ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಶೇ .7.8 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿಫ್ಟಿ 50 ರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 6.1 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೈಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 6.4 ರಷ್ಟು ರ್ಯಾಲಿಯಾಗಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 5.2 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಒಂದು ವರ್ಷದ ದಿನಾಂಕದಂದು, ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ವಿಫಲವಾಗಿವೆ. ಆದರೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ರ್ಯಾಲಿ ಪ್ರಕಾರ, ಆವೇಗವು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸಣ್ಣ ಆಟಗಾರರ ಕಡೆಗೆ ಬದಲಾಯಿತು.

ಎಸ್ ಮತ್ತು ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ 24 ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು ​​ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿದವು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಟಾ ಇಂಡಿಯಾ, ಪಿವಿಆರ್, ಎಐಎ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಆವಾಸ್ ಫಿನ್ಕನ್ಸಿರ್ಸ್, ಪಿಐ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್, ಟಿಟಿಕೆ ಪ್ರೆಸ್ಟೀಜ್, ಟ್ಯೂಬ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ವಿನಾಟಿ ಆರ್ಗನಿಕ್ಸ್ ಸೇರಿವೆ.

ಚಿತ್ರ

ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ, 6 ಷೇರುಗಳು ತಮ್ಮ ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಮುಟ್ಟಿತು.

ಚಿತ್ರ (1)

ಏನು ರ್ಯಾಲಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು?

2018 ಮತ್ತು 2019 ರಲ್ಲಿ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಕಂಡ ನಂತರ, ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳು ತಕ್ಕಮಟ್ಟಿಗೆ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಎರಡನೇ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಬಲವಾದ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಹರಿವುಗಳು, ತಜ್ಞರನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

“ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಬಹುಪಾಲು ಮೌಲ್ಯಗಳು ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿವೆ, ಎರಡೂ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ರೋಲಿಂಗ್ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, 2014 ರ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ 7-ಡಿಎಂಎಗಳೊಂದಿಗೆ. ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್-ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಅಳಿಸಿಹಾಕುವ ಮೂಲಕ, ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳು ಸಮಂಜಸವೆಂದು ಈಗ ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಎಲಾರಾ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ಸಿಎನ್19ದಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಎಫ್ಪಿಐ ಹರಿವು ಕಾಗ್ನಿಜನ್ಸ್ಗೆ (ಎ) ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ಫೆಡ್ ರೇಟ್ ಏರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವಿರಾಮ ಇದು ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಫ್ಪಿಐ ಹರಿವುಗಳಿಗೆ ಇಎಮ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ; (ಬಿ) ಸವಾಲಿನ ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಇತರ ಇಎಮ್ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಭಾರತದ ಆಕರ್ಷಣೆ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಳಕೆಯಾಗುವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಇತರ ಇಎಮ್ಗಳಂತಲ್ಲದೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ರಫ್ತುಮಾಡುತ್ತದೆ; ಮತ್ತು (ಸಿ) ಗಳಿಕೆಗಳ ಚೇತರಿಕೆ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿದೆ, “ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ನೀವು ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣಕಟ್ಟುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬೇಕೇ?

ಮೊಮೆಂಟಮ್ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆವೇಗ ತಾಜಾ ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದರೆ ಹೌದು, ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಪ್ಗಳಾಗಿ ಅದ್ದುವುದು ಇದೀಗ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಯು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆಯ್ದವರಾಗಬೇಕೆಂದು ತಜ್ಞರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣಕಲ್ಯಾಪಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದ ದ್ರವ್ಯತೆ ಬೇಗನೆ ಒಣಗಿದಾಗ ಕೂಡಾ ನಾಶವಾಗಬಹುದು.

“ವಿಶಾಲವಾಗಿ, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಪ್ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು ​​ಕಳೆದ ಜನವರಿಯಿಂದ ಭಾರಿ ಕುಸಿತ ಅನುಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಬೇಗನೆ ಏರಿದೆ. ತಿದ್ದುಪಡಿ ಬಹಳ ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಈಗ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು ಸಮನಾಗಿ ವೇಗವಾಗಿದ್ದು, ಏಕೆಂದರೆ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯು ಬೇಗನೆ ಆವಿಯಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಳವಾದ ತಿದ್ದುಪಡಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಸಂಶೋಧನಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಉಮೋಶ್ ಮೆಹ್ತಾ ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ಪ್ರಸಕ್ತ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿನ 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ರಿಟ್ರೇಸ್ಮೆಂಟ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣಕಟ್ಟುಗಳು ಉತ್ತಮ ಖರೀದಿ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಚಾಲನೆಯಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಪಂತಗಳನ್ನು ಇರಿಸುವುದು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಅಂಚುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ತಾಂತ್ರಿಕತೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಎನ್ಎಸ್ಇ ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಕಳೆದ ಎಂಟು ವ್ಯಾಪಾರಿ ಅಧಿವೇಶನಗಳ ಕಾಲ ತನ್ನ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸರಾಸರಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿತು ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಐದು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ 200 ವಾರದ ಚಲಿಸುವ ಸರಾಸರಿಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ.

ಆದರೆ, ಎನ್ಎಸ್ಇ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿ ಅಧಿವೇಶನಗಳಿಗೆ ಅದರ 200-ಡಿಎಂಎಗಿಂತ ಕೆಳಗಿಳಿಯುತ್ತಿದೆ. ಇದು 200 ವಾರದ ಚಲಿಸುವ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಕೆಳಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ತುಲನಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ (ಆರ್ಎಸ್ಐ), ಎನ್ಎಸ್ಇ ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಉತ್ತಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳ ಮಾನದಂಡವನ್ನು ಮಾನದಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಗುಣಾತ್ಮಕವಾದ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಬೇಕು, “ಅರುಣ್ ಕುಮಾರ್, ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿಸ್ಟ್, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ : Moneycontrol.com ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಪರಿಣಿತ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳ ಸಲಹೆಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದವು ಮತ್ತು ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅಥವಾ ಅದರ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲ. ಹೂಡಿಕೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ತಜ್ಞರ ಜೊತೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ Moneycontrol.com.