ಎಚ್ಐವಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ ಆದರೆ ರೋಗಿಗಳು ಭರವಸೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ – ಡೆಕ್ಕನ್ ಹೆರಾಲ್ಡ್

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎಐಡಿಎಸ್ ಸಮುದಾಯದ ನಡುವೆ ಎಚ್ಐವಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಸುದ್ದಿಯೊಂದಿಗೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ವೈದ್ಯರು ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 4 ರಂದು, ಯುರೋಪಿನ ಸಂಶೋಧಕರು ಅವರು ಎಚ್ಐವಿಯ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಕೀರ್ಣ ಮೂಳೆ-ಮಜ್ಜೆಯ ಕಸಿ ಮೂಲಕ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ HIV ಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಿಗೆ ರೋಗಿಯೊಳಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಏಡ್ಸ್ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ, ಪ್ರಗತಿ ಒಂದು ಭರವಸೆ ಕ್ಷೀಣವಾಗಿ ನೀಡಿತು ಒಂದು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಹಾರಿಜಾನ್ ಮೇಲೆ ಎಂದು.

2004 ರಿಂದ ವೈರಸ್ನೊಂದಿಗೆ ವಾಸವಾಗಿದ್ದ ದಾವಣಗೆರೆಯಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಎಚ್ಐವಿ ಸೋಂಕಿತ ಅಭಿಯಾನದ ಅಭಿಮಾನಿಯೊಬ್ಬಳಾದ ಶ್ವೇತಾಕುಮಾರ್ (ಅವಳ ನೈಜ ಹೆಸರಿಲ್ಲ) ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಕೇಳಲು ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಪ್ರಾರಂಭ. ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಪ್ರವರ್ತಕವಾಗದ ಕಾರಣ, ಅಂತಹ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರಲು ಎಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಏಡ್ಸ್ ರೋಗಿಗಳು ಚಿಂತಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಬರುವವರೆಗೂ ಎಷ್ಟು ಜನರು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ? ”

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಜೈವಿಕ ವಿಜ್ಞಾನದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಸತ್ಯಜಿತ್ ಮೇಯರ್ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಎಚ್ಐವಿ ಪೀಡಿತರಿಗೆ ತಕ್ಷಣದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಜೀನ್ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಅಸಾಧಾರಣ ದುಬಾರಿ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು HIV ನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಬಹುಪಾಲು ಜನರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸಂಪಾದನೆಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವು ಸ್ವದೇಶಿಯಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಬಹುಪಾಲು ಜನರಿಗೆ ಇದು ಗಡಿರೇಖೆಯಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಜೀನ್-ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಥೆರಪಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೇ ಶೈಶವಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಿಂದಾಗಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಜಟಿಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಮೂಲದ ಶ್ವಾಸಕೋಶಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಡಾ.ಭೀಮಸೇನಾ ರಾವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಎಚ್ಐವಿ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

“ಔಷಧಿಗಳ ಮೂಲಕ, ಎಚ್ಐವಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಯಂತೆಯೇ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು. ಈ ಔಷಧಿಗಳ ಜೊತೆ, ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಏನಾದರೂ ಗುಣಮುಖವಾಗುವುದು ಎಂದು ಡಾ. ರಾವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.