ಮರಿಜುವಾನಾ ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ನಂತರ ಕೊಲೊರಾಡೋದಲ್ಲಿ ಇಆರ್ ಭೇಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪೈಕ್ ಇದೆ ಮತ್ತು ಸಂಪಾದಕರು ವೈದ್ಯರ ಬಿಗ್ಜ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ – ಉದ್ಯಮ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಭಾರತ

Marijuana edible ಹೋಲಿಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ / ಉದ್ಯಮ ಇನ್ಸೈಡರ್
  • ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಕೊರಾರಾಡೋದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ನಂತರ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಕೋಣೆ ಭೇಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾ ಜತೆಗೂಡಿರುತ್ತದೆ.
  • ಇಆರ್ ಟ್ರಿಪ್ಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಚಾಲಕರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಂದು ಬ್ರೌನಿಗಳು ಮತ್ತು ಕುಕೀಸ್ ಮುಂತಾದ edibles ತೋರುತ್ತಿದೆ.
  • ಅವರ ಅಲ್ಪ ಮಾರಾಟದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಹೊಗೆಯಾಡಿಸಿದ ಗಾಂಜಾಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಎಡ್ಬಿಬಲ್ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಣ-ಸಂಬಂಧಿತ ಇಆರ್ ಭೇಟಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ.

ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಅನನ್ಯವಾದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಖಾದ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಅದು ಕೊಲೊರೆಡೋದಲ್ಲಿನ ಔಷಧದ ಕಾನೂನುಬದ್ಧತೆಯ ನಂತರ ಕಳೆ-ಸಂಬಂಧಿತ ತುರ್ತು ಕೋಣೆ ಭೇಟಿಗಳ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಟೇಕ್-ಹೋಮ್ ಸಂದೇಶವಾಗಿದೆ. ಆಂತರಿಕ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಕಟವಾದ ತಮ್ಮ ಕಾಗದದ ಕುರಿತು, ವೈದ್ಯರ ತಂಡವು 2012 ಮತ್ತು 2016 ರ ನಡುವೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ 2,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಯಾನಬಿಸ್-ಸಂಬಂಧಿತ ತುರ್ತು ಭೇಟಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದೆ. 2009 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಯಾಬೀಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ಕೊಲೊರಾಡೋದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. 2014 ರಲ್ಲಿ ಮನರಂಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ.

ಈ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯು 2012 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 200 ಕ್ಯಾನಬೀಸ್-ಸಂಯೋಜಿತ ಇಆರ್ ಟ್ರಿಪ್ಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ 2016 ರಲ್ಲಿ ಆ ಸಂಖ್ಯೆ 800 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಳಪಿನ ಮರಿಜುವಾನಾದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಉಲ್ಬಣವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಜನರು

ತೀವ್ರವಾದ ವಾಕರಿಕೆ

ಮತ್ತು

ವಾಂತಿ

ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅಥವಾ ಭಾರೀ ಬಳಕೆಯ ನಂತರ ತುರ್ತು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ.

Edibles ಮತ್ತೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ.

ಕುಂಬಳಕಾಯಿಗಳು, ಕುಕೀಸ್, ಮತ್ತು ಸೇವಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಗಾಂಜಾ ಇತರ ಮೂಲಗಳು ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಮತಿವಿಕಲ್ಪ ಮತ್ತು ಮಾದಕತೆ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮರಿಜುವಾನಾಕ್ಕೆ ಹೊಸದು , ಹೊಸ ಕಾಗದದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ಕೊಲೊರಾಡೋ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಔಷಧಿಗಳ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾದ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಮಾಂಟೆ ಅವರು ಉದ್ಯಮ ಇನ್ಸೈಡರ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಎಷ್ಟು ಜನರು ಗಾಂಜಾ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಕಾಯಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಜನರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮಾಂಟೆ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ, ಮಾಂಟೆ ಮತ್ತು ಅವನ ತಂಡವು ಸುಮಾರು 10,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಕೊಠಡಿ ಭೇಟಿಗಳನ್ನು ಅರೋರಾದಲ್ಲಿನ ಕೊಲೊರಾಡೋ ಹೆಲ್ತ್’ಸ್ ಅನ್ಸುಟ್ಜ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಕ್ಕೆ ದಾಖಲಿಸಿತು, ಇದು ಡೆನ್ವರ್ನಿಂದ ಸುಮಾರು 30 ನಿಮಿಷಗಳಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಭೇಟಿಗಳಲ್ಲಿ, ಸುಮಾರು ಕಾಲು (ಅಥವಾ ಸುಮಾರು 2,500) ಗಾಂಜಾ ಜೊತೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದವು. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ, 10% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಎಡ್ಬಿಬಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮಾಂಟೆ ಅವರು “ಹೊಡೆಯುವ” ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೊನ್ಯಾಬಿಸ್ ಹೂವಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೇಗೆ ಕೆಲವು ಕ್ಯಾನಬೀಸ್ ಎಡಿಬಲ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಗಾಂಜಾ ರೀತಿಯ ಹೊಗೆಯಾಡಿಸಿದ ಪದವಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಸಂಪಾದನೆಗಳನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ರಚಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ

san francisco baked sale edible medical marijuana ಮೆಲಿಯಾ ರಾಬಿನ್ಸನ್ / ಬಿಸಿನೆಸ್ ಇನ್ಸೈಡರ್

ಹೊಗೆಯಾಡಿಸಿದ ಗಾಂಜಾಕ್ಕೆ ತುರ್ತು ಕೋಣೆ ಭೇಟಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, edibles ಗಾಗಿ ಭೇಟಿ ನೀಡುವಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು “ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು 33 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು” ಎಂದು ಮಾಂಟೆ ಮತ್ತು ಅವನ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದವು.

ಮಾಂಟೆಗೆ ಇದು ಏಕೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹಲವಾರು ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಹೊಸ ಮತ್ತು ಅನನುಭವಿ ಗಾಂಜಾ ಬಳಕೆದಾರರು ಸುಲಭವಾಗಿ edibles ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ ಸಾಧ್ಯತೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವರು ಅವುಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರ ಎಂದು ಗ್ರಹಿಸುವ ಕಾರಣ. ಆದರೆ ಇನ್ಹೇಲ್ಡ್ ಗಾಂಜಾದೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮಗಳು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತವೆ ಮತ್ತು 3-4 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಸೇವಿಸಿದ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ಗಂಟೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಆದರೆ ಆ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಸಹ 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇರುತ್ತವೆ – ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೈಕೆಡೆಲಿಕ್ ಎಲ್ಎಸ್ಡಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸಮಾನವಾದ ಪ್ರಯಾಣದ ಉದ್ದವನ್ನು ಇರಿಸಿ.

“ಇನ್ಹೇಲ್ ಗಾಂಜಾಸ್ ಜನರಿಗೆ ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಯಾವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಿಳಿದಿರುವುದು ಜನರು ಏನಾದರೂ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅನುಭವಿಸದಿದ್ದರೆ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮಾಂಟೆ ಹೇಳಿದರು.

ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಖಾದ್ಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ನಿಜವಾದ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ತೊಂದರೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಮಾನದಂಡಗಳ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು edibles ಜೊತೆ ಲೇಬಲ್ ಮಾಡುವುದು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಡನ್ವರ್ ಪೋಸ್ಟ್ನ 2014 ರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು THC ನ 100 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಲಾದ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪೈಕಿ ಕೆಲವೊಂದು ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯದಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ 0 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ, ಇತರರು ಸುಮಾರು 150 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು.

“ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕೆ ಆ ಅಸಮಂಜಸತೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದೇ?” ಮಾಂಟೆ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಯೋಚಿಸುವ ಯಾವುದಾದರೂ ಆಹಾರ ಅಥವಾ ಔಷಧಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯವಲ್ಲ.”

ಇನ್ನೂ, ಮಾಂಟೆ ಅವರು ತುರ್ತು-ಸಂಬಂಧಿತ ತುರ್ತು ಭೇಟಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಅಗಾಧವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಒಂದು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಒಂದು ಹೊಸ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಇಆರ್ ಭೇಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ನೋಡುವುದಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಿದ್ದರು. ತನ್ನ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಅವರ ತಂಡ ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ 300 ಇಆರ್ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆ ಭೇಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾತ್ರ ಗಾಂಜಾಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಇಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಡುವ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು ಇಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಗುಣಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮಾಂಟೆ ಹೇಳಿದರು.