ರಿಸರ್ಚ್ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮಧುಮೇಹ ಚಿಕಿತ್ಸೆ Alzheimer ಕಾಯಿ ಕೊಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬಹುದು – ಕ್ಸಿನ್ಹುಆ | ಇಂಗ್ಲಿಷ್.ನ್ಯೂಸ್ ಸಿನ್ – ಕ್ಸಿನ್ಹುಆ

ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ (ಯುಎಸ್ಸಿ) ಯ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಸಿಗ್ನೇಚರ್ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಯು.ಎಸ್.ಸಿ ಡಾರ್ನ್ಸೈಫ್ ಮನೋವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರದ ಜನರಿಗಿಂತ 1.6 ಪಟ್ಟು ವೇಗದಲ್ಲಿ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ಸೋಮವಾರ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಮಧುಮೇಹ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಟೈಪ್ 2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ಔಷಧಿಗಳ ಮೇಲೆ ರೋಗಿಗಳು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗವನ್ನು ದೂರದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

“ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮಧುಮೇಹ ಅಥವಾ ಇತರ ಚಯಾಪಚಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು USC ಡಾರ್ನ್ಸೀಫ್ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಲೆಟರ್ಸ್, ಆರ್ಟ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಡೇನಿಯಲ್ ಎ ನೇಷನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಲ್ಲಿ, ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅವರ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ಔಷಧಿಗಳಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ಹೇಳಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ನೇಷನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು “ಟೌ ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು” ಹೋಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಮೆದುಳು ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗದ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ.

ಟಾಂಗ್ಲೆಸ್ ಜಿಗುಟಾದ ಬೀಟಾ-ಅಮಿಲಾಯ್ಡ್ ದದ್ದುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಾಗ – ವಿಷಕಾರಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ – ಮೆದುಳಿನ ಜೀವಕೋಶಗಳ ನಡುವೆ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಅಧ್ಯಯನ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

55 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ 1,289 ಜನರ ಮೇಲೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ನ್ಯೂರೋಇಮೇಜಿಂಗ್ ಇನಿಶಿಯೇಟಿವ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು USC ಸಂಶೋಧಕರು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ 900 ಮಂದಿ ಪೈಕಿ 54 ಮಂದಿ ಟೈಪ್ 2 ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಆದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, 67 ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಸಂಶೋಧಕರು ವಿವಿಧ ಡಯಾಬಿಟಿಕ್ ರೋಗಿಗಳ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ, ಮೆದುಳಿನ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ದ್ರವದ ಪರೀಕ್ಷಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಅಮಿಲಾಯ್ಡ್ ಪ್ಲೇಕ್ ಮತ್ತು ಮಿದುಳಿನ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವ ಔಷಧಿಗಳು ಮೆದುಳಿನ ಅವನತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು” ಎಂದು ನೇಷನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅಥವಾ ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಖರವಾಗಿ ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ತನಿಖೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.”

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕ್ಯಾಸ್ಕೇಡ್ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಂಯುಕ್ತ ಅಂಶಗಳು ಮಾಲಿನ್ಯದ ಮಾನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ತಳಿಶಾಸ್ತ್ರದಿಂದ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಮೆಟಾಬಾಲಿಕ್ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.