ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಟಿವಿ ನೋಡುವುದು – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಟಿವಿ ನೋಡುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಹದಿಹರೆಯದವರು, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಬಳಸಿ ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವಾಗ ವೀಡಿಯೊ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಅಪಾಯ ಹೃದಯ ರೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಮೆಟಾಬಾಲಿಕ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ – ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ, ಸೊಂಟದ ಸುತ್ತಲಿನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದೇಹ ಕೊಬ್ಬು, ಮತ್ತು ಅಸಹಜ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅಥವಾ ಟ್ರೈಗ್ಲಿಸರೈಡ್ ಮಟ್ಟಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಅಪಾಯದ ಅಂಶಗಳ ಒಂದು ಕ್ಲಸ್ಟರ್ – ಹೃದಯ ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ , ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹ.

“ಟೇಕ್ ಹೋಮ್ ಮೆಸೇಜ್ ನಿಮ್ಮ ಪರದೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ, ಮೆಟಾಬಲಿಕ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಲಘು ಸೇವನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯವಾಗಬಹುದು” ಎಂದು ಬ್ರೆಜಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಯೂನಿವರ್ಸಿಡೆಡ್ ಫೆಡರಲ್ನ ಬೀಟ್ರಿಜ್ ಷಾನ್ ರಿಯೊ ಗ್ರಾಂಡೆ ಡೊ ಸುಲ್ ಮಾಡಿದರು .

ಬ್ರೆಜಿಲ್ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಶಾಲಾ-ಆಧಾರಿತ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಾದ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಅಪಾಯಗಳ ಮೇಲಿನ ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಈ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಯಿತು.

ಅಧ್ಯಯನವು 12 ರಿಂದ 17 ರ ವಯಸ್ಸಿನ 33,900 ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಹದಿಹರೆಯದವರ ಸೊಂಟ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಮಾಪನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಗ್ಲೂಕೋಸ್, ಎಚ್ಡಿಎಲ್-ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೈಗ್ಲಿಸರೈಡ್ಗಳನ್ನು ಅಳೆಯಲು ರಕ್ತದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

ಸುಮಾರು 60 ಪ್ರತಿಶತ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸ್ತ್ರೀಯರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ ವಯಸ್ಸು 14.6 ಆಗಿತ್ತು.

ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದರು; 85 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಟಿವಿ ಮುಂದೆ ತಿಂಡಿಗಳು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ, 64 ರಷ್ಟು ಜನರು ತಿಂಡಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಟಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ.