ಏಸರ್ ಕ್ರೋಮ್ಬುಕ್ 715, ಕ್ರೋಮ್ಬುಕ್ 714 8 ನೇ ಜನ್ ಇಂಟೆಲ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಫಿಂಗರ್ಪ್ರಿಂಟ್ ಸಂವೇದಕ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ

ಎಸೆರ್ ಇಂದು ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಒಂದು ಗಟ್ಟಿಮುಟ್ಟಾದ ಲೋಹೀಯ ನಿರ್ಮಾಣ, ಸಣ್ಣ ಫಾರ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್, ಸಿಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ, ಮತ್ತು ಫಿಂಗರ್ಪ್ರಿಂಟ್ ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಇತರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ನಡುವೆ ಗುರಿಯಿರಿಸಿದ ಹೊಸ Chromebooks ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಏಸರ್ Chromebook 714 ಮತ್ತು ಏಸರ್ Chromebook 715 ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಮುಂದಿನ @ ಏಸರ್ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಏಸರ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಎರಡು ಹೊಸ ಕ್ರೋಮ್ ಓಎಸ್-ಚಾಲಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಯಂತ್ರಗಳು. ಏಸರ್ Chromebook 715 ಮತ್ತು Chromebook 714 ಎರಡೂ 8 ನೇ Gen Intel Core i5 ನೊಂದಿಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಚಾರ್ಜರ್ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಡೇಟಾ ವರ್ಗಾವಣೆಗಾಗಿ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ಬಿ ಟೈಪ್-ಸಿ v3.1 ಬಂದರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕತೆ-ಸಿ ಬಂದರು ಇದೆ, ಬಳಕೆದಾರರು Chromebook ನಿಂದ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಯಾವ ಭಾಗವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಏಸರ್ Chromebook 714 ಮತ್ತು Chromebook 715 ಎಮ್ಐಎಲ್-ಎಸ್ಟಿಡಿ 810G ಬಾಳಿಕೆ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಆಘಾತ-ನಿರೋಧಕ ಅನಾಡಿಸ್ಡ್ ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಚಾಸಿಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಹೊಸ ಸಾಧನಗಳೆರಡೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವವು ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವ-ನಿರೋಧಕವೆಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಸುಮಾರು 48 ಇಂಚುಗಳು ಮತ್ತು 60 ಕೆಜಿ ವರೆಗಿನ ಲಂಬ ಬಲದಿಂದ ಹನಿಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಟಚ್ಪ್ಯಾಡ್ ಕಾರ್ನಿಂಗ್ ಗೋರಿಲ್ಲಾ ಗ್ಲಾಸ್ನ ಪದರದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸ್ಕ್ರಾಚ್ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶ ನಿರೋಧಕ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳೆರಡೂ ಅಧಿಕ ಭದ್ರತೆಗಾಗಿ ಸಮಗ್ರ ಫಿಂಗರ್ಪ್ರಿಂಟ್ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಏಸರ್ Chromebook 715 ಮತ್ತು ಕ್ರೋಮ್ಬುಕ್ 714 ಜೋಡಿಯು ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ನೆಟ್ವರ್ಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲೌಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಪರಿಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಾಗಿ ಸಿಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಏಸರ್ Chromebook 715 ಸಹ ಪೂರ್ಣ ಗಾತ್ರದ ಸಂಖ್ಯಾ ಕೀಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೊದಲ Chromebook ಎಂಬ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಲಿಟ್ ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಹೊಂದಿದೆ.

ಏಸರ್ Chromebook 715 ಏಸರ್

ಏಸರ್ Chromebook 715 ನಲ್ಲಿ 15.6 ಇಂಚಿನ ಪೂರ್ಣ ಎಚ್ಡಿ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ತೆಳುವಾದ ಬೆಝಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ

ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ವಿಶೇಷತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಏಸರ್ Chromebook 715 15.6-ಇಂಚಿನ ಪೂರ್ಣ-ಎಚ್ಡಿ (1920×1080 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗಳು) IPS ಡಿಸ್ಪ್ಲೇನೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಏಸರ್ Chromebook 714 ಸಣ್ಣ 14-ಇಂಚಿನ ಪೂರ್ಣ-ಎಚ್ಡಿ (1920×1080 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗಳು) ಐಪಿಎಸ್ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಸ್ಲಿಮ್ ಬೆಝೆಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ( 6.18 ಮಿಮೀ). ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳೆರಡೂ ಟಚ್ ಮತ್ತು ಟಚ್ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ.

ಏಸರ್ Chromebook 715 ಮತ್ತು Chromebook 714 ಅನ್ನು 8 ನೇ ಜನರಲ್ ಇಂಟೆಲ್ ಕೋರ್ i3 ಅಥವಾ i5 ಪ್ರೊಸೆಸರ್ನೊಂದಿಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಇಂಟೆಲ್ ಸೆಲೆರಾನ್ ಮತ್ತು ಪೆಂಟಿಯಮ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳು ನಡೆಸುವ ಲೋವರ್-ಎಂಡ್ ಮಾದರಿಗಳು ಸಹ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ. ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು 32 ಜಿಬಿ, 64 ಜಿಬಿ, ಮತ್ತು 128 ಜಿಬಿ ಇಎಮ್ಎಂಸಿ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ನಡುವೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಸಾಧನಗಳು ಗೂಗಲ್ ಕ್ರೋಮ್ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಪರಿಹಾರಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ ಗ್ರಂಥಾಲಯಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಇದು ಬಂದರುಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಹೊಸ ಏಸರ್ Chromebooks ಎರಡೂ ಯುಎಸ್ಬಿ 3.1 ಕೌಟುಂಬಿಕತೆ-ಸಿ ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿ ಬದಿಯಲ್ಲಿಯೂ, ಯುಎಸ್ಬಿ 3.0 ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೊ ಎಸ್ಡಿ ಕಾರ್ಡ್ ರೀಡರ್ ಕೂಡಾ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ವೈರ್ಲೆಸ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬ್ಲೂಟೂತ್ 4.2 ಮತ್ತು ಡ್ಯುಯಲ್-ಬ್ಯಾಂಡ್ ವೈ-ಫೈ 802.11 a / b / g / n / ac ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಏಸರ್ ಚಾರ್ಮ್ಬುಕ್ 715 ಮತ್ತು Chromebook 714 ಸುಮಾರು 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯತೆ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಾ, ಏಸರ್ ಕ್ರೋಮ್ಬುಕ್ 714 8GB RAM ಮತ್ತು 32GB ಆಂತರಿಕ ಸಂಗ್ರಹದೊಂದಿಗೆ ಬೇಸ್ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಾಗಿ 549 $ ನಷ್ಟಿರುತ್ತದೆ (ಸುಮಾರು 38,000 ರೂ.) ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗಲಿದೆ. ಅದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ EUR 549 (ಸರಿಸುಮಾರು ರೂ .43,000) ನ ಆರಂಭಿಕ ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ EMEA ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಪಾಟನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ. 16GB RAM ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಸಹ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಏಸರ್ ಕ್ರೋಮ್ಬುಕ್ 715 ರ ಪ್ರಕಾರ, ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ $ 499 (ಸುಮಾರು ರೂ. 34,000) ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಜೂನ್ ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮೂಲ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಾಗಿ 8 ಜಿಬಿ ರಾಮ್, 32 ಜಿಬಿ ಸ್ಟೋರೇಜ್ಗಾಗಿ ಯುರೋ 599 (ಸರಿಸುಮಾರು ರೂ 47,000) ) ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ EMEA ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಭಿನ್ನತೆಯ ಲಭ್ಯತೆಯು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. 16GB ಯಷ್ಟು ರಾಮ್ನೊಂದಿಗೆ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಸಹ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.