ಪ್ಯೂಡಿಡೀಪಿ Vs ಟಿ-ಸರಣಿ: ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ನಂತರ ಯುಟ್ಯೂಬರ್ ಡಿಎಸ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತದೆ – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

PewDiePie ಮತ್ತು T- ಸರಣಿ YouTube ನಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿವೆ. ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶದ ನಂತರ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ನಿಂದ ಎರಡು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು PewDiePie ಎಳೆದ ನಂತರ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಯುದ್ಧವು ಹೊಸ ತಿರುವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಟಿ-ಸೀರಿಸ್ ವಿರುದ್ಧ ‘ಪ್ಯೂಡಿ ಪೈ’ಯವರ ಡಿಸ್ಕ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ‘ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು ‘ ಮತ್ತು ‘ ಬಿಚ್ ಲಸಾಗ್ನಾ ‘ , ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಚ್ ವರದಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ಈ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೋಡಲು YouTube ಗೆ ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೀವು YouTube ನಲ್ಲಿನ ಎರಡೂ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಿದರೆ, ಅವರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.

ಟಿ-ಸೀರಿಸ್ ವಾದ್ಯ-ಮೇಳವು ಭಾರತೀಯರ ವಿರುದ್ಧ ಮಾನನಷ್ಟ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ವಾದಿಸಿತು. ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ಎಲ್ಲಾ “ಉತ್ತಮ ವಿನೋದದಿಂದ” ಮತ್ತು ಅವರು ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ಯೂಡೀಪಿ ಹೇಳಿದರು. ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 31 ರಂದು ‘ಅಭಿನಂದನೆಗಳು’ ಅನ್ನು ಇದೇ ಭಾಷೆಯನ್ನೊಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಹಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಟಿ-ಸೀರೀಸ್ ಅನ್ನು ನಕಲಿ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರ ಕುರಿತು ಟೀವ್ ಸರಣಿಯು ಟಾಪ್ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನಲ್ ಆಗಿ ಟಿ-ಸಿರೀಸ್ ಅನ್ನು “ಅಭಿನಂದಿಸುತ್ತದೆ”.

ಈ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಹಾಡುಗಳು “ನಿಂದನೀಯ, ಅಸಭ್ಯ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯವಾದವುಗಳಾಗಿದ್ದವು ಎಂದು ಮಾಡಿದ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು” ಎಂದು ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದೆ. ಈ ವಿಷಯವು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವಿಚಾರಣೆಯು ಜುಲೈ 15 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ.

T- ಸರಣಿ ತನ್ನ ಚಂದಾದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಹತ್ತಿರ ಬಂದ ನಂತರ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ಯೂಡಿ ಪೈಪಿಯ ಮೇಲಿನ ಸ್ಥಾನವು ಬೆದರಿಕೆಯೊಡ್ಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಸ್ವೀಡಿಶ್ ಯುಟ್ಯೂಬರ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಟಿ-ಸರಣಿ ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪ್ಯೂಡಿ ಪೈಪಿಯ ಚಂದಾದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮೀರಿಸಿತು . ಭಾರತೀಯ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಲೇಬಲ್ ಕೂಡಾ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಸಿಂಹಾಸನವನ್ನು ಹೊಂದಿತು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್ಗಳು 93 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 11, 2019 17:36 IST