ವೀಚ್: ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ನಾಟಕೀಯ ಕೊನೆಯ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ನೋ-ಬಾಲ್ ವಿವಾದದ ನಂತರ ತಣ್ಣಗಾಗುತ್ತಾನೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ, ಧೋನಿ ಕೋಪ, ಧೋನಿ ಅಂಪೈರ್, ಧೋನಿ ನೋ ಬಾಲ್, ಐಪಿಎಲ್ 2019, ಉಲ್ಹಾಸ್ ಗಾಂಡೆ, ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಯಲ್ಸ್, ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್, ಆರ್.ಆರ್.
ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಅವರು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಲೆಗ್ ಅಂಪೈರ್ ಬ್ರೂಸ್ ಆಕ್ಸನ್ಫೋರ್ಡ್ ಅವರನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಅಕ್ಷರಶಃ ಸ್ಫೋಟಕ ಅಂಪೈರ್ ಉಲ್ಹಸ್ ಗಾಂಧೆಯವರನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. (ಬಿಸಿಸಿಐ / ಐಪಿಎಲ್)

ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಯಲ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ 152 ರನ್ಗಳ ಗುರಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದ ಸಿ.ಕೆ.ಕೆ ಏಳು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆರನೇ ಜಯ ದಾಖಲಿಸಿತು. ಸ್ಪಿಪ್ಪರ್ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ 43 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 58 ರನ್ ಮತ್ತು ಐದನೇ ವಿಕೆಟ್ಗೆ ಅಂಬಾಟಿ ರಾಯುಡು (47 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 57 ರನ್) ಗಳಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸ್ಟೋಕ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಯಾರ್ಕರ್ನೊಂದಿಗೆ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಂಟ್ನರ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟ ಸೊಂಟದ ಎತ್ತರದ ನೋ-ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ತೋಳನ್ನು ಎತ್ತಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ನಂತರ ಅಂಪೈರ್ ಉಲ್ಹಸ್ ಗಾಂದೆ ಅವರು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರು.

ಇದು ಕೋಪಗೊಂಡ ಧೋನಿ ನೆಲಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು ಮತ್ತು ಲೆಗ್ ಅಂಪೈರ್ ಬ್ರೂಸ್ ಆಕ್ಸೆನ್ಫೋರ್ಡ್ ಅವನನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಸ್ಯಾಂಡ್ನರ್ ಅದನ್ನು ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಲು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿತು.

ಇಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿದೆ ಧೋನಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ನಡೆಯುವ ದೃಶ್ಯ. @ ಮೈಕೆಲ್ ವೌಘನ್ ಅವರು # ಕ್ರಿಬ್ಝ್ಲಿವ್ವೈವ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ ಅವರು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಯುವರು .

– ಹರ್ಷ ಭೋಗಲ್ (@ ಬೋಗಲ್ಹಾರ್ಶಾ) 11 ಏಪ್ರಿಲ್ 2019

ನೇರ ಅಂಪೈರ್ ಗಾಂಧೇ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಟಾಲ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಟಾಸ್ನಿಂದ ಸೂಚಿಸಿದಾಗ ನಾಟಕೀಯ ಘಟನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಇದು ಮಾಡಲು ಗಾಂಧೆಯವರ ಕರೆ ಅಲ್ಲ (ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ನೋ ಬಾಲ್) ಆದರೆ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಲೆಗ್ ಅಂಪೈರ್ ಬ್ರೂಸ್ ಆಕ್ಸನ್ಫೋರ್ಡ್ನಿಂದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಧೋನಿ, ಅಂಪೈರ್ ತನ್ನ ತೋಳನ್ನು ಎತ್ತುವ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿ ನೇತಾಡುವ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿ ನೆಲಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು. ಕೆಲವೊಂದು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಆಟಗಾರರು ಬಿಸಿಯಾದ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದರು ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಆಕ್ಸನ್ಫೋರ್ಡ್ನ ಅನುಭವ ಸಿತುತಿಯೋನ್ ಅನ್ನು ಹರಡಿತು.

ಇದು ಆಟಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ನೋಟವಲ್ಲ … ಡೌಗ್ಔಟ್ನಿಂದ ಪಿಚ್ ಮೇಲೆ ಬೀಳಲು ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ … !! #IPL

– ಮೈಕೆಲ್ ವಾಘನ್ (@ ಮೈಕಲ್ ವಾಘನ್) 11 ಏಪ್ರಿಲ್ 2019

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಮಾತನಾಡಿದ ಧೋನಿ, “ಇದು ಬಹಳ ಉತ್ತಮ ಆಟ. ರಾಜಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅವರು ಉತ್ತಮ ಸ್ಕೋರು ಯಾವುದರಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರು ನಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ನೀವು ಈ ರೀತಿಯ ಆಟಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದ ನಂತರ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿಯುತ್ತೀರಿ. ಗೆಲುವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಆದರೆ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದ ಕಲಿಯುವುದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯ. ”