ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಡಿಗ್ಲೇರ್ಸ್ ಕಾಲೇಜ್ ಡಿಗ್ರಿ “ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿಲ್ಲ” ಪೋಲ್ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಇಂದು 4.71 ಕೋಟಿ ರೂ. (ಪಿಟಿಐ)

ಅಮೇಥಿ:

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಅಮೇಥಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ ಪದವೀಧರರಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತನ್ನ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಡಿಗ್ರಿ ಕೋರ್ಸ್ “ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರ ಪೋಲ್ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಅತ್ಯುನ್ನತ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅರ್ಹತೆಯ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಓಪನ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ (ಕರಾಸ್ಪಾಂಡ್ಸ್) ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ “ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ ಪಾರ್ಟ್ -1” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ವರ್ಷ 1994, ಅಂದರೆ ಆ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ. “ಮೂರು ವರ್ಷದ ಪದವಿ ಕೋರ್ಸ್ ಮುಗಿದಿಲ್ಲ,” ಬ್ರಾಕೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

gegu35b8

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ಅಫಿಡವಿಟ್.

adj8ib0o

ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ತಮ್ಮ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವರ್ಷದ ಡಿಗ್ರಿ ಕೋರ್ಸ್ “ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2014 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಮೇಥಿಯಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ ಪಾರ್ಟ್ -1, ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಓಪನ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ (ಕರೆಸ್ಪಾಂಡೆನ್ಸ್) ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ದೆಹಲಿ, 1994 ಅನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ್ದರು.

2004 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಕಪಿಲ್ ಸಿಬಲ್ ವಿರುದ್ಧ ದೆಹಲಿಯ ಚಾಂದನಿ ಚೌಕ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ, ಅವರ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಬಿಎ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಆರ್ಟ್ಸ್, 1996, ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ (ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಕರೆಸ್ಪಾಂಡೆನ್ಸ್) ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಅವರು ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರೊಫೈಲ್ “ಪವಿತ್ರ ಮಕ್ಕಳ ಆಕ್ಸಿಲಿಯಮ್, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಕರೆಸ್ಪಾಂಡೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಂಟಿನ್ಯೂಯಿಂಗ್ ಎಜುಕೇಶನ್, ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

h3mkobjo

2004 ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಬಿಎ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಆರ್ಟ್ಸ್, 1996, ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ (ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಕರೆಸ್ಪಾಂಡೆನ್ಸ್).

ಮಂತ್ರಿ ಇಂದು 4.71 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದವರು ತನ್ನ ಶಿಕ್ಷಣದ ವಿರುದ್ಧ ವಿರೋಧಾತ್ಮಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಆರೋಪಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಅಹ್ಮದ್ ಖಾನ್ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದೆಹಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ. ಅದು “ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಅವಳನ್ನು ಕಿರುಕುಳಗೊಳಿಸುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅರ್ಜಿದಾರರು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ತೀರ್ಪನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.

ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ತಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅಮೇಥಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ಸವಾಲು ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. “ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಪದವಿ ಪಡೆದವರಿಗೆ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟಗಳು ಕಡಿಮೆಯಿವೆ” ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದೆಹಲಿ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಸ್ಟೂಡೆಂಟ್ಸ್ ಯೂನಿಯನ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದ ಎಬಿವಿಪಿ ಸದಸ್ಯ ಅನ್ಕಿವ್ ಬಸೊಯಾ ಅವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯಲು ನಕಲಿ ಪದವಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಆರೋಪಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ಇದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.