ಮೂರನೇ ಒಂದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳು ಪೂರಕ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ – ದಿ ಸಯಾಯಾತ್ ಡೈಲಿ

ವರ್ಗ: ಆರೋಗ್ಯ ಸೈಯದ್ Qayam ಅಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 2019, 12:34 ಕ್ಕೆ IST ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಎಪ್ರಿಲ್ 12, 2019, 12:34 ಕ್ಕೆ IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ರೋಗಿಗಳು ಧ್ಯಾನ, ಯೋಗ, ಅಕ್ಯುಪಂಕ್ಚರ್, ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಔಷಧಿ ಮತ್ತು ಪೂರಕಗಳಂತಹ ಪೂರಕ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಜರ್ನಲ್ JAMA ಆಂಕೊಲಾಜಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಮೂಲಿಕೆ ಪೂರಕಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧ ಮತ್ತು ಚಿರೋಪ್ರಾಕ್ಟಿಕ್, ಅಥವಾ ಆಸ್ಟಿಯೊಪಾಥಿಕ್ ಕುಶಲತೆಯೆಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡವು, ಇದು ಎರಡನೆಯ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ.

ಪೂರಕ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧವನ್ನು ಬಳಸುವ 29 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದ ಡಾ. ನೀನಾ ಸ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಅವರು, “ಕಿರಿಯ ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಪೂರಕ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ, ”

ಅನೇಕ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರು ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಕೇಳಲಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಡಾ. ಸ್ಯಾನ್ಫೊರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಜ್ಞರು ಇದನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಪೂರಕ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

“ಅವರಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾ ಸ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಪೂರಕಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ವಿಭಿನ್ನ ವಸ್ತುಗಳ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ರೋಗಿಗಳು ವಿಕಿರಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ನಾನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಪೂರಕಗಳ ಮೇಲೆ ಮಾಹಿತಿಯಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು, ಅದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿಕಿರಣದಿಂದ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ವಿಕಿರಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಲ್ಲವು ಎಂಬ ಕಳವಳವಿದೆ. ”

ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಜ್ಞ ಡಾ. ಡೇವಿಡ್ ಗರ್ಬರ್ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಪಾಪ್ಯುಲೇಶನ್ ಅಂಡ್ ಡಾಟಾ ಸೈನ್ಸಸ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಡಾ. ಡೇವಿಡ್ ಗರ್ಬರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ರೋಗಿಗಳು ಮೂಲಿಕೆ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬಹುದು.”

“ನಾವು ಅವರಿಗೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಪರಸ್ಪರ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ, ರೋಗಿಯಲ್ಲಿ ಔಷಧದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಮಟ್ಟಗಳು ತುಂಬಾ ಅಧಿಕವಾಗಿದ್ದರೆ, ವಿಷತ್ವಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಮಟ್ಟಗಳು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆಯಾದರೆ, ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಕುಸಿಯುತ್ತದೆ.”

ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಮೈಯರ್ಸ್, 47 ವರ್ಷದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಯ, ತನ್ನ 2015-2017 ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರಕ ಬಳಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅವರು ಮೊದಲು ತನ್ನ ವೈದ್ಯರು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು.

“ನಾನು ವೈದ್ಯನನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ, ‘ನಾನು ಕುಡ್?’ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹೇಳಿದರು, ‘ಇಲ್ಲ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಔಷಧದೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಂವಹನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇನೆ’ ಎಂದು ಮೈಯರ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಅವರು ಅರಿಶಿನ, ಒಮೆಗಾ -3, ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ, ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 6 ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ಈ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಮಂದಿ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಯಾರು ಪೂರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆಂದು ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಭೇಟಿಯಾದ ಒಂದು ಮಹಿಳೆ 75 ಪೂರಕಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ವಾರ ತನ್ನ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮಾಡಲು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ತನ್ನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೆಂಬಲ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆಂದು ಮೈಯರ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಪೂರಕಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಅವರು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಿಂದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಧ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಯೋಗವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

“ನಾವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು. ನಾವು ಇಡೀ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದರಿಂದ ಅದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಅವರು ಕೇವಲ ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧವನ್ನು ಬಳಸುವ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ – ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಲ್ಲ.

ಇದು ಮಾರಣಾಂತಿಕವಾಗಬಹುದಾದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ವಿಧಾನ ಎಂದು ಡಾ. ಸ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು. ಇದರ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ಪ್ರಕರಣವೆಂದರೆ ಆಪಲ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್, ಪ್ಯಾಂಕ್ರಿಯಾಟಿಕ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ರೋಗನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರ, ಅಕ್ಯುಪಂಕ್ಚರ್, ಮತ್ತು ಇತರ ಪರ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ. ಅವರು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನೊಂದಿಗಿನ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ತಡವಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಔಷಧಿಗೆ ತಿರುಗಿ 2011 ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.

ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪೂರಕಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಕಿಮೊಥೆರಪಿ, ವಿಕಿರಣ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಧ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಯೋಗಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತೆರೆದಿರುತ್ತಾರೆ.

“ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ನಾವು ಬಲವಾಗಿ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ. ವಿಕಿರಣದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮ ಆಯಾಸವಾಗಿದೆ. ರೋಗಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಯಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ರೋಗಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ನಿದ್ರಾಜನಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವವರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು ಡಾ ಸ್ಯಾನ್ಫೊರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು.

ಡಲ್ಲಾಸ್ನ ಬೆಲ್ಲಿಂಡಿ ಸರೆಂಬಾಕ್, 53, ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯೋಗವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಸಂದೇಹವಾದದೊಂದಿಗೆ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮನಗಂಡರು.

“ನಾನು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಮುಂಚೆ ಯೋಗದಲ್ಲಿ ನಗುತ್ತಿದ್ದೆನು, ಆದರೆ ಈಗ ಅದು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದು ತುಂಬಾ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ನಾನು ಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅದು ತುಂಬಾ ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ, ಅದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕೀಮೋಥೆರಪಿ ಯಿಂದ ಅವಳು ನರರೋಗ ಅಥವಾ ನರಗಳ ಹಾನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಳು, ಮತ್ತು ಯೋಗವು ತಕ್ಷಣವೇ ನೋವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದಳು.

“ನಾನು ನನ್ನ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಯೋಗಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಎರಡನೆಯ ಸಮಯದ ನಂತರ, ನನ್ನ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಮೇಲೆ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಹಿಂದಿನ ಯೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ತಿಳಿದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಕೇವಲ ಒಂದು ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಹಾಯವಾಯಿತು. ನಾನು ಅದನ್ನು ಯಾರಿಗೂ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೂಲ: ANI