ಸಿಡಬ್ಲ್ಯುಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ಕಾಲಿಸ್ ಭಾರತದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ 12 ಎಪ್ರಿಲ್ 19 – ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮಾಜಿ ಆಲ್ರೌಂಡರ್ ಜಾಕ್ ಕಾಲಿಸ್ ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ಗೆ ಭಾರತದ 15 ಮಂದಿ ತಂಡದಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾಲಿಸ್ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ 2019 ರ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ನ ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿಕ್ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾರ್ತಿಕ್ ಭಾರತದ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಕಾಲಿಸ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು. ಈ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಮೂಲಕ ಈ ಸ್ಥಾನವು ಹೆಚ್ಚು ವಿವಾದಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ಕಾರ್ತಿಕ್ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.

ನಾನು ಕಂಡ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಡಿನ್ನರ್ ಡಿಕೆ ಆಗಿದೆ. ಅವರು ಕೆಕೆಆರ್ಗೆ ನಂಬಲಾಗದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಜಾಕ್ವೆಸ್ ಕಾಲಿಸ್

ಅವರು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಪ್ರವಾಸದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಒಡಿಐ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಆಡಿದರು, ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿದ ಅವಕಾಶಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಘನತೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾಗ, ಕೆ.ಎಲ್. ರಾಹುಲ್, ಅಂಬಾಟಿ ರಾಯುಡು ಮತ್ತು ರಿಷಬ್ ಒಳಗೊಂಡ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಕೊಳದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಪಾಂಟ್, ಹಲವಾರು ಇತರರಲ್ಲಿ.

ಆದರೆ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮಾರ್ಕ್ವೆ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಅವಕಾಶಗಳಿಗೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾದುದು ಎಂದು ಕಾಲಿಸ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು. “ವಿಶ್ವಕಪ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಾರದೆಂದು ಭಾರತವು ಮೂರ್ಖನಾಗಲಿದೆ ” ಎಂದು ಅವರು ಇಂಡಿಯ ಟುಡೇಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಅನುಭವ ಮತ್ತು ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಅವಕಾಶಗಳಿಗೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. .

“2019 ರ ಅತ್ಯಂತ ಮುಕ್ತ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಆಗಲಿದೆ, ಮತ್ತು ಭಾರತ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ತಂಡವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳು DK ನಾನು ನೋಡಿದ ಉತ್ತಮ ಸಾಧಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು.ಅವರು KKR ಗೆ ನಂಬಲಾಗದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಶಾಂತವಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದ್ದಾನೆ … ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಹೊಂದಲು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ.

ಕಾರ್ತಿಕ್ ನಂ 4 ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕೆ.ಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಕಾರ್ತಿಕ್ ನಂ 4 ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕೆ.ಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಕ್ಯಾಲಿಸ್ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಕೋಲ್ಕತಾ ತಂಡ ಗುರು ಅಭಿಷೇಕ್ ನಾಯರ್, ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್ ಮೇಲೆ ನೇರ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು ‘ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಗಳು ನಂತರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಪುನರ್ಜಾಗೃತಿ. ನಾಯರ್ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾನಸಿಕ ಮರುಹೊಂದಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಕಠಿಣ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಿದರು. ಇದು ಕಾರ್ತಿಕ್ ನವೀಕೃತ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಮರಳಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು 2018ನಿಡಾಹಸ್ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಫೈನಲ್ ಎಂಟು-ಬಾಲ್ 29 * ಅನ್ನು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿತು .

“ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅವನು ಎಷ್ಟು ಬಹುಮುಖಿ ಎಂದು ನಮಗೆ ತೋರಿಸಿದ್ದಾನೆ.ಆದರೆ ಅವರು ಕೇವಲ ಅಂತಿಮ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದು, ಆದೇಶವನ್ನು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ … ವಿಕೆಟ್-ಕೀಪರ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಫೀಲ್ಡರ್ , “ನಾಯರ್ ಹೇಳಿದರು.

ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಭಿಷೇಕ್ ನಾಯರ್ ಭಾರಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದಾರೆ

ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಅಭಿಷೇಕ್ ನಾಯರ್ ಭಾರಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದಾರೆ

ಕಾರ್ತಿಕ್ ಬ್ಯಾಕ್-ಅಪ್ ವಿಕೆಟ್-ಕೀಪರ್ ಆಗಿರಬೇಕಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನಾಯರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ಕೀಪರ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಸಹ, ಯಾರು ಬಂದು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಬರಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಅವರು ಎಷ್ಟು ಜಾಗವನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾಚ್ಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಅವರು 4 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲು ಕೂಡ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ನೀವು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಅವನನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನನಗೆ, ಅವರು ವಿಶ್ವಕಪ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ”

ಲೀಡ್ ಇಮೇಜ್ – AFP