ಕೋರ್ಟ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 22 ರವರೆಗೆ ಘೋಸ್ನ್ನ ಬಂಧನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ – ಜಪಾನ್ ಟುಡೆ

ಟೊಕಿಯೊ ಜಿಲ್ಲೆಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಶುಕ್ರವಾರ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಘೋಸ್ನ ಬಂಧನ ಅವಧಿಯನ್ನು ಎಂಟು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿತ್ತು. ಮಾಜಿ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಮೋಟರ್ ಕೋ ಬಾಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಔಪಚಾರಿಕ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತರಲು ಏಪ್ರಿಲ್ 22 ರ ತನಕ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ ನಾಲ್ಕನೇ ಬಾರಿಗೆ ಘೋಸ್ನನ್ನು ನಿಸ್ಸಾನ್ ಖರ್ಚಿನಲ್ಲಿ 5 ದಶಲಕ್ಷ $ ನಷ್ಟು ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಸಮೃದ್ಧಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾಗಿ ಅನುಮಾನಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಹಣಕಾಸಿನ ದುರುಪಯೋಗದ ಇತರ ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಸ್ಟ್ನ ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಕುರಿತು ಅವರು ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 108 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ನಂತರ ಮಾರ್ಚ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 1 ಶತಕೋಟಿ ಯೆನ್ ಜಾಮೀನು ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡಿದ್ದ ಘೋಸ್ನ್ ಅವನಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಎಲ್ಲ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಘೋಸ್ನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಬಂಧನ ಅವಧಿಯು ಭಾನುವಾರದಂದು ಅವಧಿ ಮುಗಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ 10 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬೇಕೆಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಪಬ್ಲಿಕ್ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಸ್ಟರ್ NHK ಫಿರ್ಯಾದುದಾರರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಸ್ತರಣಾ ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ಅಪರೂಪ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಘೋಸ್ನ್ನ ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡ ಟೋಕಿಯೊ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ನೋಡಿದ ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಕ್ರಮ “ಅಕ್ರಮ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ.

20 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಹತ್ತಿರದ ದಿವಾಳಿಯಾದ ಸಂರಕ್ಷಕನಾಗಿ ಆಚರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ, ಘೋಸ್ನ್ ಅವರು ನಿಸ್ಸಾನ್, ರೆನಾಲ್ಟ್ ಎಸ್ಎ ಮತ್ತು ಮಿತ್ಸುಬಿಷಿ ಮೋಟರ್ಸ್ ಕಾರ್ಪ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟರು, ಬಂಧನದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಸ್ವಯಂ ತಯಾರಿಕಾ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು.

© (ಸಿ) ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯ ಥಾಮ್ಸನ್ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ 2019.