ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಟಿಕ್ಟಾಕ್ 6 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಹೊಸ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ‘ವಯಸ್ಸು-ಗೇಟ್’ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ, ಇದು ಕೇವಲ 13 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಟಿಕ್ಟಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಲಾಗಿನ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ರಚಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಶ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬಳಕೆದಾರ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಂತಹ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಪಿಟಿಐ

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 2019, 9:36 PM IST

TikTok Removes Over 6 Million Videos for Violating Community Guidelines in India
ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಚಿತ್ರ.
ನವ ದೆಹಲಿ:

ಜನಪ್ರಿಯ ಸಣ್ಣ ವಿಡಿಯೋ ವೇದಿಕೆ ಟಿಕ್ಟೋಕ್, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜುಲೈನಿಂದ ತನ್ನ ಸಮುದಾಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿರುವ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆರು ಮಿಲಿಯನ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ ಎಂದು ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ಲಕ್ಷಾಂತರ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಪರಿಕರಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಸಮುದಾಯದೊಳಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರಲು ಟಿಕ್ಟಾಕ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಹೊಸ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ‘ವಯಸ್ಸು-ಗೇಟ್’ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ, ಇದು ಕೇವಲ 13 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಟಿಕ್ಟಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಲಾಗಿನ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ರಚಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಶ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬಳಕೆದಾರ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಂತಹ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ವಯಸ್ಕ ಬಳಕೆದಾರರು ವೇದಿಕೆ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳಿಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

“ಜಾಗತಿಕ ಸಮುದಾಯವಾಗಿ, ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಟಿಕ್ಟಾಕ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಆದ್ಯತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ … (ಈ ಹಂತಗಳು) ನಮ್ಮ ವೇದಿಕೆಯು ನಮ್ಮ ಭಾರತೀಯ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ನಿರಂತರ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ನಾವು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಭಾರತವು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, “ಟಿಕ್ಟೋಕ್ ನಿರ್ದೇಶಕ (ಗ್ಲೋಬಲ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಪಾಲಿಸಿ) ಹೆಲೆನಾ ಲರ್ಷ್ ಹೇಳಿದರು.

ಹಿಂದಿ, ಗುಜರಾತಿ, ಮರಾಠಿ, ಬೆಂಗಾಲಿ, ಪಂಜಾಬಿ, ತೆಲುಗು, ತಮಿಳು, ಕನ್ನಡ, ಮಲಯಾಳಂ ಮತ್ತು ಒರಿಯಾ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ 10 ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಬೆದರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಟಿಕ್ಟಾಕ್ನ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಪುಟಗಳ ಬಿಡುಗಡೆಗಳನ್ನು ಈ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಟಿಕ್ಟಾಕ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ನಲ್ಲಿ ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಸಲಹಾವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸೇಫ್ಟಿ ಸೆಂಟರ್ ಪೇಜ್ನಲ್ಲಿ 10 ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ, ಇದು ಭಾರತದ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ವೆಬ್ಸೈಟ್