ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಟಿ-ರೋಕ್: ಆಲ್ ನ್ಯೂ ಜೀಪ್ ಕಂಪಾಸ್ ರೈವಲ್ ರೆಡಿ ಫಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಾಂಚ್ – ಜಿಗ್ವೆಲ್ಸ್

http://www.zigwheels.com/
  • ಬೇರೆ ಬೇರೆ VAG ಕಾರುಗಳ ನಡುವೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾದ MQB ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ.
  • ರೂ. 17 ಲಕ್ಷದಿಂದ ರೂ 20 ಲಕ್ಷ (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ)
  • 2019 ರ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ.
http://www.zigwheels.com/

2017 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರಾಂಕ್ಫರ್ಟ್ ಮೋಟಾರು ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಟಿ-ರೋಕ್ ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿತು. ಸರ್ವತ್ರ MQB ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಟಿ-ರೋಕ್ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ನ ಬೇಬಿ ಎಸ್ಯುವಿ ಆಗಿದ್ದು ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಹೊಗಳಿಕೆಯ ಯೋಗ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿತು. ಈಗ, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಇಂಡಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಾಗಿ ಎಸ್ಯುವಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಈ ವರ್ಷದ ನಂತರ ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ. ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಟಿ-ರೋಕ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಯು (ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಘಟಕ) ಆಗಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ತಯಾರಕರು ದೇಶಾದ್ಯಂತ 2,500 ಯುನಿಟ್ಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

http://www.zigwheels.com/

ಟಿ-ರೋಕ್ ಅನ್ನು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿರುವ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಕಾರನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಕೆಳಗಿರುವ ಚಾರ್ಟ್ನಿಂದ ನೀವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನೋಡುವಂತೆ ಗಾತ್ರವು ಖಂಡಿತ ಟಿ-ರೋಕ್ನ ಫೊರ್ಟ್ ಅಲ್ಲ:

ಉದ್ದ ಅಗಲ ಎತ್ತರ ವೀಲ್ಬೇಸ್
ಟಾಟಾ ಹ್ಯಾರಿಯರ್ 4598 ಮಿಮೀ 1894 ಮಿಮೀ 1706 ಮಿಮೀ 2741 ಮಿಮೀ
ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಟಿ-ರೋಕ್ 4324 ಮಿಮೀ 1829 ಮಿಮೀ 1573 ಮಿಮೀ 2595 ಮಿಮೀ
ಜೀಪ್ ಕಂಪಾಸ್ 4395 ಮಿಮೀ 1818 ಮಿಮೀ 1640 ಮಿಮೀ 2636 ಮಿಮೀ
ಹುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ 4270 ಮಿಮೀ 1780 ಮಿಮೀ 1665 ಮಿಮೀ 2590 ಮಿಮೀ

ಟಿ-ರೋಕ್ ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹ್ಯಾರಿಯರ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೇಣದ ಬತ್ತಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಜೀಪ್ ಕಂಪಾಸ್ (ಅಗಲವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ) ಕೂಡಾ ಇದೆ.

http://www.zigwheels.com/

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಹ್ಯಾಚ್ಬ್ಯಾಕ್ನ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲತೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿಯಾಗಿ ಟಿ-ರೋಕ್ ಅನ್ನು ಪಿಚ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ವಿವಿಧ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಆರು ಟಿಡಿಐ ಮತ್ತು ಟಿಎಸ್ಐ ಎಂಜಿನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಎಂಜಿನ್ಗಳು 85PS ನಿಂದ 190PS ವರೆಗಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

1.5-ಲೀಟರ್ ಟಿಎಸ್ಐ ಇವಿಓ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು 2.0 ಲೀಟರ್ ಟಿಡಿಐ ಡೀಸೆಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಯ್ಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಸ್ಪೆಕ್ ಟಿ-ರೋಕ್ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಿತ 7-ವೇಗ ಡಿಎಸ್ಜಿ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಜೊತೆಗೆ 6 ಸ್ಪೀಡ್ ಮ್ಯಾನ್ಯುವಲ್ನ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಇದು ಪಡೆಯಬಹುದು.

http://www.zigwheels.com/

ನಮ್ಮ ತೀರವನ್ನು ತಲುಪುವ ರೂಪಾಂತರದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ದೃಢೀಕರಣವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಟಿ-ರೋಕ್ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಐದು ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. 10.3-ಅಂಗುಲ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಟಿಎಫ್ಟಿ ಸಲಕರಣೆ ಕ್ಲಸ್ಟರ್, ಎಲ್ಇಡಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ, ಬಿಸಿಯಾದ ಮುಂಭಾಗದ ಆಸನಗಳು, ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಕ್ರೂಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣ, ನಗರ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್, ಸುತ್ತುವರಿದ ಬೆಳಕು, ಬೀಟ್ಸ್ ಮುಂತಾದ 8.0 ಇಂಚಿನ ಬಣ್ಣ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್, ಧ್ವನಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಧ್ವನಿ ಸಹಾಯ, ಲೇನ್ ಸಹಾಯ, ವಿದ್ಯುತ್ ಟೈಲ್ ಗೇಟ್, ಇತ್ಯಾದಿ.

http://www.zigwheels.com/

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಟಿ-ರೋಕ್ನೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಡುಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ, ಇದು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿಭಾಗವು ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ, ಜೀಪ್ ಕಂಪಾಸ್ ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ಹ್ಯಾರಿಯರ್ನಂತಹ ಎಸ್ಯುವಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ಕಿಯಾ SP2i ಕೂಡ ಪೈನ ಸ್ಲೈಸ್ಗಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ. ಎಸ್ಯುವಿ 2019 ರ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ತೀರಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದಾಗ ರೂ 17 ಲಕ್ಷದಿಂದ 20 ಲಕ್ಷ (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ) ದರದಲ್ಲಿ ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ಬೆಲೆಯೇರಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಇದೆ. ಎಸ್ಯುವಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಯು ಆಗಿ ಬರುತ್ತಿದ್ದರೂ ಜರ್ಮನ್ ಕಾರು ತಯಾರಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು.