ಎಚ್ಡಬ್ಲ್ಯೂ ನ್ಯೂಸ್ – ಎಎಮ್ಡಿಯ ಮುಂದಿನ ಕನ್ಸೋಲ್ ಎಪಿಯು, ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಎಎಮ್ಡಿ ಮಾರ್ಕೆಟ್ಸ್ಶೇರ್, & ಆರ್ಐಪಿ ಡಿರ್8ಯುಯರ್ – ಗೇಮರ್ಸ್ ನೆಕ್ಸಸ್

ಎಂಬೆಡೆಡ್ ವೀಡಿಯೋದ ನಂತರ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಲೇಖನವನ್ನು ತೋರಿಸಿ:

ಜಿಎನ್ ಮೊಡ್ಮಾಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಇನ್ ಸ್ಟಾಕ್

ನಮ್ಮ ಜನಪ್ರಿಯ ಗೇಮರುಗಳುಎಕ್ಸಸ್ ಮೊಡ್ಮಾಟ್ಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸ್ಟಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ಬರುತ್ತಿವೆ. ಇದು ಇನ್ನೂ ನಮ್ಮ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈ ರನ್ಗೆ ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಮಾಡ್ಮ್ಯಾಟ್ಗಳನ್ನು ನಾವು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮ್ಯಾಪ್ಗಳು ಜಿಎನ್ ಸ್ಟೋರ್ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್- ಆರ್ಡರ್ಗಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ರವಾನೆಯಾಗಲಿದೆ . ಅವರು ನಮ್ಮ ದಾರಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಅಂದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಅವರು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಬ್ಯಾಕ್-ಆರ್ಡರ್ ಅನ್ನು ಇರಿಸಿ ಈಗ ಅದು ಬಂದಾಗ ಅದು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದರ್ಥ.

ವದಂತಿಯನ್ನು: ಮುಂದೆ-ಜನರಲ್ ಕನ್ಸೋಲ್ಗಳಿಗೆ ಎಎಮ್ಡಿನ ಸೆಮಿ-ಕಸ್ಟವ್ ಗೊಂಜಾಲೊ ಎಪಿಯು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸೋನಿಯಿಂದ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಕನ್ಸೋಲ್ಗಳಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರುವ ಮುಂದಿನ ಸೋಕ್ನಲ್ಲಿ AMD ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅತೀವವಾಗಿ ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು AMD ನಿಂದ ದೃಢೀಕರಿಸದಿದ್ದರೂ, ಚಿಪ್ ಗೊನ್ಜಲೋ ಎಂಬ ಅರೆ-ಕಸ್ಟಮ್ APU ನ ರೂಪವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ವದಂತಿಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

“ZG16702AE8JB2_32 / 10 / 18_13F8” ನ ಸಂಕೇತನಾಮದೊಂದಿಗೆ 3DMark ದತ್ತಸಂಚಯದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿರುವ ಅಸ್ತಿತ್ವದ ಅರ್ಹತಾ ಮಾದರಿ ಇದೆಯೆಂದು TUM_APISAK ಹೆಸರಿನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರನು ಆರೋಪಿಸುತ್ತಾನೆ. ಈ ಲೀಕ್ನ ನಿಖರತೆಯನ್ನು ಊಹಿಸಿಕೊಂಡು ಎಎಮ್ಡಿ ವಿಳಂಬವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ಮತ್ತು ಪರಿಮಾಣ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ.

ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ವದಂತಿಯ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮಾದರಿಯಿಂದ ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆ ಮಾದರಿ ಎಷ್ಟು ಬದಲಾಗಿದೆ: 1.6GHz ಬೇಸ್ ಗಡಿಯಾರ, ಎ 2 ರಿಂದ B2 ವರೆಗಿನ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಮೆಟ್ಟಿಲು, ಮತ್ತು 1.8GHz ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ನವಿ 10 ಲೈಟ್ನ ಬೇರೆ ಆವೃತ್ತಿ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೊಸ PCI-ID 13E9 ಮೂಲಕ.

ಎಲ್ಲಾ ಎಎಮ್ಡಿ ಎಪಿಯುನಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಹಂತಕ್ಕೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಊಹೆಯೊಂದಿಗೆ ಇದು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ. ಸೂಚಿಸಿರುವಂತೆ ಉಪ್ಪಿನೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಮೂಲ: https://www.tomshardware.com/news/amd-gonzalo-soc-xbox-scarlett-playstation-ps5,39039.html

OC ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ Der8auer RIP ಗಳು GN (ಈಗ ಫಾರ್)

ಸೈಟ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ ರೋಮನ್ “Der8auer” ಹಾರ್ಟಂಗ್ 3DMark ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಿ, ಅದನ್ನು ತನ್ನದೇ ಆದ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಬದಲಿಸುತ್ತಾನೆ. ಹೆಚ್ಚು ಸ್ನೇಹಪರ ಕೊರತೆಗಾಗಿ ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಯಂತ್ರಾಂಶವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಈ ಸ್ನೇಹಿ ಓವರ್ಕ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಯುದ್ಧವು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಅವರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಿ!

ಇಂಟೆಲ್ನ ಸಿಪಿಯು ಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿರುವ ಐಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ವರದಿಗಳು

IDC ಮತ್ತು ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪಿಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ವರದಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಮತ್ತು ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ನಡುವೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಒಂದು ವಿಷಯ IDC ಮತ್ತು ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಎರಡೂ 1Q19 ಗೆ ಪಿಸಿ ಸಾಗಣೆಗಳನ್ನು ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಇಂಟೆಲ್ನ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ.

ಇಂಟೆಲ್ನ ಮುಂದುವರಿದ ಸಿಪಿಯು ಕೊರತೆಗಳು ಜಾಗತಿಕ ಪಿಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿವೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕಡಿಮೆ-ಮಟ್ಟದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಎರಡೂ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ. ಅನೇಕ ದೊಡ್ಡ ತಯಾರಕರು – ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಮೂರು, ಅಂದರೆ ಡೆಲ್, ಎಚ್ಪಿ, ಮತ್ತು ಲೆನೊವೊಗಳಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ – ಬೇರೆಡೆ ಎಎಮ್ಡಿ ಎಂದು ಸಿಪಿಯುಗಳಿಗೆ ಬೇರೆಡೆ ನೋಡಬೇಕಾಯಿತು.

ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಧಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಮಿಕೊಕೋ ಕಿಟಗಾವಾ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ:

“ಪೂರೈಕೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮಾರಾಟಗಾರರ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಭೂದೃಶ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು, ಪ್ರಮುಖ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಚಿಪ್ಗಳ ಉತ್ತಮ ಹಂಚಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಎಎಮ್ಡಿಯಿಂದ ಪರ್ಯಾಯ ಸಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅಗ್ರ ಮೂರು ಮಾರಾಟಗಾರರು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪೂರೈಕೆ ನಿರ್ಬಂಧದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಸಾಗಣೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಂದ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಪಡೆದು CPU ಗಳನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದರು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ, ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಂಶ ಬೆಲೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಲಾಭಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಂತಹ ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಉನ್ನತ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಉನ್ನತ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಈ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಉಂಟಾಯಿತು. ”

ಮೇಲಿನ ಉಲ್ಲೇಖವು ವಿವರಿಸಿದಂತೆ, ಅನೇಕ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಇಂಟೆಲ್ನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಅಂಚನ್ನು ಅಂಚಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿಭಾಗದಿಂದ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಚ್ಚು ಪಿಸಿ ತಯಾರಕರು ಇಂಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಯುವ ಬದಲು AMD ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು IDC ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿತು ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಪಿಸಿ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳು ಎಎಮ್ಡಿ ಚಿಪ್ಸ್ಗೆ ತಿರುಗಿತು. ಈ ಎಲ್ಲಾ, ಅದರ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ವಲಸೆ ನಿಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಿಕೊಂಡ ಕಂಪನಿಗಳು ಸೇರಿ, ಹೆಚ್ಚು ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಕಡೆಗೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ PC ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು, “ವರದಿ ಓದುತ್ತದೆ. “PC CPU ಕೊರತೆಗಳು ಪಿಸಿ ತಯಾರಕರು ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಡಚಣೆ ಉಂಟುಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ” ಎಂದು ಐಡಿಸಿ ಸಹ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲದೇ ಹೊಸ PC ಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವ ಗ್ರಾಹಕ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಉದಾಹರಿಸಿದೆ.

IDC ಮತ್ತು ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಇಬ್ಬರೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಪ್ರಮುಖ PC Maker ಅಥವಾ ಎಷ್ಟು ಪಿಸಿ ಸಾಗಣೆಗಳು ಕುಸಿಯುತ್ತವೆಯೋ ಅಂತಹ ವಿವಿಧ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿವೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಇಂಟೆಲ್ನ ಸಿಪಿಯು ಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಎರಡೂ ವರದಿಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿವೆ ಎಂಬುದು ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂಬುದು ಎಷ್ಟು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಊರ್ಜಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಮೂಲ: https://www.gartner.com/en/newsroom/press-releases/2019-04-10-gartner-says-worldwide-pc-shipments-declined-4-6-perc

https://www.idc.com/getdoc.jsp?containerId=prUS45007119

ಮಾರ್ಚ್ 2019 ಕ್ಕೆ ಸ್ಟೀಮ್ ಯಂತ್ರಾಂಶ ಸಮೀಕ್ಷೆ

ಸ್ಟೀಮ್ ತನ್ನ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು 2019 ರ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. GN ನ ವೀಕ್ಷಕರು ಆಹಾರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುವ ನಮ್ಮ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾರಾಟದ ಪರಿಮಾಣದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮಾರ್ಕೆಟ್ಶೇರ್ ಹೆಚ್ಚು ವರ್ಷ-ವರ್ಷವನ್ನು ಬದಲಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ, ನಮ್ಮ ಸಣ್ಣ ಉತ್ಸಾಹಿ ವಿಭಾಗಕ್ಕಿಂತಲೂ ದೊಡ್ಡದಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹಡಗುಗಳು ತಿರುಗಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಹಳ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇಂಟೆಲ್ ಮತ್ತು ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ನೋಟ್ಬುಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ-ನಿರ್ಮಿತ ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿವೆ, ಎಂದರೆ ಎಎಮ್ಡಿ ಈ ಡಿವೈಸ್ ಉತ್ಸಾಹಿ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರೆ ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಸ್ಟೀಮ್ನ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಎಎಮ್ಡಿ ಸಿಪಿಯುಗಳಿಗೆ ಇಂಟೆಲ್ನ 81.9% ಗೆ 18.1% ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹಂಚಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ, 56% ಕ್ವಾಡ್-ಕೋರ್ CPU ಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜಿಪಿಯು ಅಳತೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಇಂಟೆಲ್ನ ಐಜಿಪಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವಂತೆ, ವೀಡಿಯೋ ಕಾರ್ಡ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹಂಚಿಕೆ ಯಾವಾಗಲೂ ವಾಲ್ವ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಗಾಧವಾಗಿ ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂಟೆಲ್ ಅನ್ನು ಎಣಿಸಿ, ಸ್ಟೀಮ್ NVIDIA ಅನ್ನು 75%, ಎಎಮ್ಡಿ ಸುಮಾರು 15%, ಮತ್ತು ಇಂಟೆಲ್ ಸುಮಾರು 10% ರಷ್ಟು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಡೈರೆಕ್ಟ್ಎಕ್ಸ್ 12 ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು 50% ರಿಂದ 65% ವರೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹಂಚಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

https://store.steampowered.com/hwsurvey/

ಇಂಟೆಲ್ “ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್” ಫ್ಲಾವ್ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಇಂಟೆಲ್ನ ತೊಡೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸಿಪಿಯು ದೋಷವನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಕೈಬಿಟ್ಟರು , ಇದನ್ನು “ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಅದು ಕೇವಲ ಇಂಟೆಲ್ ಸಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಎಎಮ್ಡಿ ಅಥವಾ ಆರ್ಮ್-ಆಧಾರಿತ ಚಿಪ್ಸ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದು ಇಂಟೆಲ್ನ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಸ್ಮರಣೆ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಸ್ಪೋಲರ್ ನೇರವಾಗಿ ಗುರಿಪಡಿಸುವ ಮೆಮೊರಿ ಆರ್ಡರ್ ಬಫರ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಊಹಾತ್ಮಕ ಮರಣದಂಡನೆ ಮತ್ತು ಇಂಟೆಲ್ನ ಮೆಮೊರಿ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಅಂತರ್ಗತ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಪುಟ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ಗಳು ಮತ್ತು ಭೌತಿಕ ವಿಳಾಸ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ರೋಯಿಮರ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಸೈಡ್-ಚಾನೆಲ್ ದಾಳಿಯಂತಹ ಇತರ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮೆಮೊರಿ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಊಹಾತ್ಮಕ ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡರೂ ಸಹ, CPU ಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಇದು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಮೆಲ್ಟ್ಡೌನ್ ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು ಅನ್ವಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮೆಮೋರಿ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯಿಂದಾಗಿ ಇಂಟೆಲ್ ಮೈಕ್ರೊಕೋಡ್ ಪ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕನಿಷ್ಠ ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಬೃಹತ್ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಅವನತಿ ಇಲ್ಲದೇ ಇರುವುದು ಸಂಶೋಧಕರ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ.

ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಇಂಟೆಲ್ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆ ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ಗೆ CVE ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಸಲಹಾದಲ್ಲಿ, ಇಂಟೆಲ್ ಸ್ಪೊಲರ್ ಅನ್ನು CVSS ಬೇಸ್ ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು 10 ರಲ್ಲಿ 3.8 ಹೊರಗೆ ನಿಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು “ಕಡಿಮೆ” ಅಪಾಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂಟೆಲ್ ಸ್ಪಾಯ್ಲರ್ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ಅಧಿಕೃತ ಬಳಕೆದಾರ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರವೇಶ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಇದು ದೋಷದ ಬಗ್ಗೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಕಾಳಜಿಯಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು.

ಸ್ಪಾಯಿಲರ್ ಎನ್ನುವುದು ಸಿಪಿಯು ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ವಿನ್ಯಾಸದ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ತಗ್ಗಿಸುವಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಪುರಾವೆಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಶೋಧನಾ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಗಮನಿಸಿದಂತೆ, ಆಧುನಿಕ ಸಿಪಿಯು ವಿನ್ಯಾಸವು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಅಂತಹ ವಿನ್ಯಾಸಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಮೂಲ: https://www.intel.com/content/www/us/en/security-center/advisory/intel-sa-00238.html

https://cve.mitre.org/cgi-bin/cvename.cgi?name=CVE-2019-0162

ಇಂಟೆಲ್ ಆಪ್ಟಾನ್ ಮೆಮೊರಿ ಎಚ್ 10 ಎಸ್ಎಸ್ಡಿಗಳು

ಇಂಟೆಲ್ ಅದರ ಹೊಸ ಆಪಟೇನ್ ಮೆಮೊರಿ ಎಚ್ 10 ಎಸ್ಎಸ್ಡಿಗಳು ಈ ವರ್ಷದ ನಂತರ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು. ಹೊಸ ಆಪ್ಟೇನ್ ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಎಮ್.2 ಫಾರ್ಮ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಆಪ್ಟಾನ್ ಮೆಮೊರಿ ಮತ್ತು ಕ್ಯೂಎಲ್ಸಿ ನ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತವೆ.

ಫ್ಲ್ಯಾಶ್ ಮತ್ತು ಆಪ್ಟಾನ್ ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಸಂಗ್ರಹಗಳಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ಹೊಸ ಡ್ರೈವುಗಳು ಪ್ರತಿ ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಹೊಸ ಆಪಟೇನ್ H10 ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪಿಸಿಐಇ ಡ್ರೈವ್ಗಳಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ಗಳು PCIe ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಇಂಟೆಲ್ನ ರಾಪಿಡ್ ಶೇಖರಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ನಂತರ ಆಪ್ಟೇನ್ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ದತ್ತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಕ್ಯಾಶ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನಂತೆ ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ H10 SSD ಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಂಟೆಲ್ ಕೆಲವು ಉನ್ನತವಾದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅವರು 60% ವೇಗವನ್ನು ಆಟಗಳು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ, ಎರಡು ಬಾರಿ ವೇಗವಾಗಿ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು 90% ವೇಗವನ್ನು ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಕಡತಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಾರೆ. H10 ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಇನ್ನೂ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ನಿಖರವಾಗಿ ಅಲ್ಲ; ಬದಲಿಗೆ, ಅವರು 2Q19 ಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ಹೊಸ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳಲ್ಲಿ OEM ಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಟಾಮ್ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮಾಹಿತಿ, DIY ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಬೆಂಬಲ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿದೆ.

ಮೂಲ: https://www.tomshardware.com/news/intel-optane-h10-optane-memory,39036.html

ಅಡೋಬ್ ಅನ್ಶಾಕಿಂಗ್ಲಿ ಷಾಕ್ವೇವ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ

ಅಡೋಬ್ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಷೋಕ್ವೇವ್ ಆಫ್ ಲೈಫ್ ಸಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಪ್ಲಗ್ಇನ್ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಜೀವನದ ಅಂತ್ಯವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – ಯಾರೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಷಾಕ್ವೇವ್ ಅನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 1995 ರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ವೆಬ್ಸೈಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಡಿ-ರಾಮ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, HTML5 ಮತ್ತು WebGL ನಂತಹ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ವಲಸೆಯೊಂದಿಗೆ, ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಶಾಕ್ವೇವ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಯಾರೂ CD-ROM ಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಷಾಕ್ವೇವ್ ಮ್ಯಾಕ್ಗಾಗಿ ಅಡೋಬ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಷಾಕ್ವೇವ್ ಪ್ಲೇಯರ್ನ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಎರಡೂ 2017 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿದೆ. ಅಡೋಬ್ ಕೂಡ 2020 ರಲ್ಲಿ ಫ್ಲ್ಯಾಶ್ ಅನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಷೋಕ್ವೇವ್ಗಾಗಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಪುಟವನ್ನು ಅಡೋಬ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಆವೃತ್ತಿ 12.3.5.205 ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ನ ಕೊನೆಯ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೂಲ: https://helpx.adobe.com/shockwave/shockwave-end-of-life-faq.html?red=a

ನೀವು ~ $ 2800 ಗೆ i9-9990XE ಖರೀದಿಸಬಹುದು

ನೀವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ $ 3,000 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಅದು ಅಶ್ಲೀಲವಾಗಿ ದುಬಾರಿ, ಖಾಸಗಿ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇಂಟೆಲ್ ಸಂಸ್ಕಾರಕದಲ್ಲಿ ಕಳೆಯಲು ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, CaseKing.de ಇದೀಗ ಆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಕನಸಿನ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಇಂಟೆಲ್ನ i9-9990XE ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಸಿಸ್ಟಮ್ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟರ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಖಾಸಗಿ ಹರಾಜು ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಹಿಂದೆ ಲಭ್ಯವಿತ್ತು. I9-9990XE ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿ i9-9980 XE ಆಗಿದೆ, ಇದು ನಾಲ್ಕು ಕೋರ್ಗಳನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಟಿಡಿಪಿ ವರ್ಧಕವನ್ನು 165W ರಿಂದ 225W ವರೆಗೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. I9-9990XE 5GHz ನ ಎಲ್ಲ ಕೋರ್ ಟರ್ಬೊ ಗಡಿಯಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಟಿಡಿಪಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೇಸ್ಕಿಂಗ್ ಸಹ ಪ್ರೈಮರಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಾಗಿ i9-9990XE ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ಗೆ ಗುರಿಪಡಿಸುವ ಯಂತ್ರಾಂಶ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಹಾಗೆಯೇ ದ್ವಿತೀಯಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಾಗಿ i5-9600K ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ 2080 ಟಿ, ಎಎಸ್ಯುಎಸ್ ಒಮೆಗಾ ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಗಾಟೋ 4 ಕೆ 60 ಪ್ರೊ ಕ್ಯಾಪ್ಚರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಕಿಂಗ್ ಮಾಡ್ CKPC-843 ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವದರಿಂದ, ತೆರಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಡಗುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ € 12,999.90 ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೂಲ: https://www.anandtech.com/show/14205/intels-auction-only-core-i9-9990xe-available-in-retail-2999

https://www.caseking.de/detail/index/sArticle/52252

ಸಂಪಾದಕೀಯ: ಎರಿಕ್ ಹ್ಯಾಮಿಲ್ಟನ್

ವಿಡಿಯೋ: ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಕೋಲ್ಮನ್

ಹೋಸ್ಟ್: ಸ್ಟೀವ್ ಬರ್ಕ್