ಐಟಿ ಈ ವಾರ: ಎಫ್ವೈ 20 ರಂದು ಟಿ.ಸಿ.ಎಸ್. ಬುಲಿಷ್ ಆದರೆ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ, ಅದರ ಆದಾಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – Moneycontrol.com

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಎರಡು ಐಟಿ ಸೇವೆಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಟಿಸಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದವು, ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ರಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಿಂತಲೂ ಉತ್ತಮವೆಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಕಂಪೆನಿಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಂದಾಜುಗಳಿಗಿಂತ 11.4 ಪ್ರತಿಶತದ ಆದಾಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು 9 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಟಿಸಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ 15 ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಆದಾಯ ಗಳಿಸಿದೆ.

ಟಿ.ಸಿ.ಎಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಲಿಷ್ಠವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದರೂ, ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ರತಿಭೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸ್ಥಳೀಕರಣ ಮುಂದುವರಿಯುವುದರ ಕಡೆಗೆ ಅದರ ಹೂಡಿಕೆಯು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ 21-23 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಂಕುಚಿತ ಅಂಚುಗಳನ್ನು ಮುನ್ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು FY19 ರಲ್ಲಿ 22.8 ಶೇಕಡಾ ಅಂಚುಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಐಟಿ ಪ್ರಮುಖ ತನ್ನ ಆದಾಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು 7.5-9.5 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಸ್ಥಿರ ಕರೆನ್ಸಿ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು. ಕಂಪನಿಯು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು FY19 ರಲ್ಲಿ 8.5 ರಿಂದ 9% ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಇನ್ಫೊಸಿಸ್ ಸಿಇಒ ಸೈಲ್ ಪಾರೆಖ್ ಅವರು, “ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಾಗಿ, ನೀವು FY18 ಗೆ ಮರುಪಡೆಯಲು ಅದು 6-8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಇದ್ದರೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು 7.5-9.5 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಏರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ಇದು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಬಲವಾದ ಚಲನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಾವು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿಲ್ಲ, 7-5 ಮತ್ತು 9.5 ರ ವರೆಗೆ ನಾವು ಪೂರ್ಣ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ”

ಅಂಚುಗಳ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ತಯಾರಾದ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಡಿಜಿಟಲ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭೆ, ಮರು-ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಈಗ F202020 ಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದಂತೆ ನಾವು ಉತ್ತಮವಾದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅಂಚುಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ಫೊಸಿಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಿಇಒ ಆಗಿ ಪಾರೆಖ್ ಒಂದು ವರ್ಷ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಕಂಪನಿಯು ಹೊಸ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಜನವರಿ 2018 ರಲ್ಲಿ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಿಇಒ ಆಗಿ ಪಾರೆಖ್ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, TCS ದಾಖಲೆ 25.6 ಪ್ರತಿಶತ ದಾಖಲಿಸಿತ್ತು, ರಾಜೇಶ್ ಗೋಪಿನಾಥ್ ಹೇಳಿದರು ಐಟಿ ಸೇವೆಗಳು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಅತ್ಯಧಿಕ. ಕಂಪನಿಯು FY20 ಗಾಗಿ 26-28 ಶೇಕಡಾ ಅಂಚು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ, ಮತ್ತೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗದಲ್ಲಿ.

ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ನ 20 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಟಿಸಿಎಸ್ನ ಶೇಕಡ 11.3 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಯುಬಿ ಪ್ರವೀಣ್ ರಾವ್, ಸಿಒಒ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಕಂಪೆನಿಯು ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಹೂಡಿಕೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಲಾಭಾಂಶವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಆದಾಯವು ಈಗ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆದಾಯದ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 31 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಟಿಸಿಎಸ್ನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಆದಾಯ 46.4 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು (YoY) ಮತ್ತು ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಆದಾಯವು 41.1 ರಷ್ಟು ಸ್ಥಿರ ನಗದು YoY ನಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪ್ರಬಲವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅಂಚುಗಳು ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು.