ಕಾಗಿಸೊ ರಾಬಾಡಾ, ಕ್ರಿಸ್ ಮೊರಿಸ್ ಲೀಡ್ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ಗೆ 39 ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಸನ್ರೈಸರ್ಗಳ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿ ಹೈದರಾಬಾದ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ಕ್ರೀಡೆ

ಹೈದರಾಬಾದ್ನ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಶನಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ನಡೆದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ತಂಡವು ಹೈದರಾಬಾದ್ ವಿರುದ್ಧ 116 ರನ್ಗಳ ಜಯ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಕಾಗಿಸೊ ರಾಬಾಡಾ (4/22) ಮತ್ತು ಕ್ರಿಸ್ ಮೋರಿಸ್ (3/22) ಅವರು ತಮ್ಮ ಬೌಲಿಂಗ್ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಕೀಮೋ ಪಾಲ್ (3/17) ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಅಗ್ರ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಮೂಲಕ ಓಡಿಹೋದರು. ರಬಾಡಾ ಮತ್ತು ಮೊರಿಸ್ ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಕೆಳ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿದ್ದರು. 15 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 157 ಓಟಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.

ಸನ್ ರೈಸರ್ಸ್ 15.2 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 3 ವಿಕೆಟ್ಗೆ 101 ರನ್ ಮಾಡಿದ್ದರೆ, ರಿಕಿ ಭುಯಿ ಪಾಲ್ಗೆ ಬಿದ್ದರು ಆದರೆ ನಂತರ ಅವರು ಕೇವಲ 15 ರನ್ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವಲ್ಲಿ ಏಳು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಕಳೆದರು.

18 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊರಿಸ್ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಅವರ ತಂಡದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳು 18.5 ಓವರುಗಳಲ್ಲಿ 116 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.

47 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 51 ರನ್ ಗಳಿಸಿರುವ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್, ಸಬ್ರೇಸರ್ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳ ಮೆರವಣಿಗೆಯನ್ನು ಡ್ರೆಸಿಂಗ್ ರೂಂಗೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ರಾಬಾಡಾದ 17 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಹೊರಬಿದ್ದರು. ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಅತೀವವಾಗಿ ಶರಣಾದಂತೆ ರಬದಾ ಮತ್ತು ಮೋರಿಸ್ ಈ ಆರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು.

ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ, ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಎಂಟು ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ 10 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿತು ಮತ್ತು ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಸತತ ಮೂರನೆಯ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಆರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಸನ್ ರೈಸರ್ಸ್ನ ಆರಂಭಿಕರಾದ ವಾರ್ನರ್ ಮತ್ತು ಜಾನಿ ಬೈರ್ಸ್ಟೊ ಅವರು 41 ರನ್ಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.

ವಾರ್ನರ್ ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ನಿಧಾನ ಮತ್ತು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬೇರ್ಸ್ಟೋವ್ಗೆ ಬಿಡಲಾಗಿತ್ತು. ಬೇರ್ಸ್ಟೋವ್ ಇಶಾಂತ್ ಶರ್ಮಾರನ್ನು ನಾಲ್ಕು ಬೌಂಡರಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರು ಸಿಕ್ಸರ್ ಮೊರಿಸ್ ಎದುರು ಪರಾಭವಗೊಳಿಸಿದರು ಆದರೆ ಮೊದಲ ಪವರ್ಪ್ಲೇ ಓವರ್ಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ತಂಡವು ಕೇವಲ 40 ರನ್ ಗಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಆರಂಭಿಕ ಜೋಡಿಯು ಎಂಟನೇ ಓವರ್ನ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ 50 ರನ್ ಗಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಅವರು 10 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಪೌಲ್ ಅವರನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಬೇರ್ಸ್ಟೊನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ 1 ಕ್ಕೆ 73 ರನ್ ಗಳಿಸಿ, 83 ರನ್ಗಳನ್ನು ಗೆಲುವಿನ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿದ್ದರು. ಆದರೆ 12 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ ಬೌಲಿಂಗ್ನಿಂದ ನಾಯಕ ಕೇನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸನ್ (3) ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಒತ್ತಡದ ಆರಂಭವು ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪೇರಿಸಲಾರಂಭಿಸಿತು. ವಾರ್ನರ್ ಇನ್ನೂ ಇತ್ತು ಆದರೆ ದೆಹಲಿ ಬೌಲರ್ಗಳು ಅವನ ಕೈಗಳನ್ನು ನಿಧಾನವಾದ ಪಿಚ್ನಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಲು ಕಡಿಮೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಿದರು.

16 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಭುಯಿ ಅವರ ವಜಾ ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ನ ಮತ್ತಷ್ಟು ಒತ್ತಡದ ಮೇಲೆ ಪೇರಿಸಿತು. 16 ನೇ ಓವರ್ನ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಕೇಳಿದ ದರವು 13 ಓವರ್ಗಳಿಗೆ ಏರಿತು ಮತ್ತು ಮನೆಗೆ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ವಾರ್ನರ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ 17 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ರಬಾಡಾ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದಾಗಿ ನಾಯಕ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ನಾಯಕರಾದ ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ಅವರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಇಳಿಯಿತು.

ರಬದಾ ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ಅವರನ್ನು (1) ಮುಂದಿನ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ತೊರೆದರು ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಪರವಾಗಿ ಪಂದ್ಯವು ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು. ನಂತರ 18 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊರಾಸ್ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದು, ಸತತ ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಎರಡು ವಿಕೆಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ರಬೇಡಾವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ. ಮೊದಲು, ಯುವ ಎಡಗೈ ಬೌಲರ್ ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಅನ್ನು 7 ವಿಕೆಟ್ಗೆ 155 ಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿದರು.

21 ರ ಹರೆಯದ ಬೌಲರ್ ಆರಂಭಿಕರಾದ ಪೃಥ್ವಿ ಶಾ (4) ಮತ್ತು ಶಿಖರ್ ಧವನ್ (7) ಮತ್ತು ಅಪಾಯಕಾರಿ ರಿಷಬ್ ಪಂತ್ (23) ಅವರ ನಾಲ್ಕು ವಿಕೆಟ್ಗಳಿಂದ 30 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು.

ಹಿರಿಯ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಭುವನೇಶ್ವರ ಕುಮಾರ್ 2/33 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದರು. ಲೆಗ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ರಶೀದ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಅಭಿಷೇಕ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು. ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಬೌಲರ್ಗಳು ರನ್ ಗಳಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರು.

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಐಯರ್ 40 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 45 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪಾಂತ್ ಅವರ ನಾಲ್ಕನೇ ವಿಕೆಟ್ಗೆ 56 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯು ಒಂದು ವಿಪರೀತ ಆರಂಭದ ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಸವಾಲಿನ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟಿತು.

ಕಾಲಿನ್ ಮುನ್ರೊ 24 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 40 ರನ್ ಗಳಿಸಿತ್ತು. ಶ್ರಯಯಾಸ್ ಅವರು ಐದು ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು. 16 ನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಅವರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದರು. ಆದರೆ 24 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಮುನ್ರೋ ನಾಲ್ಕು ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಮೂರು ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.

ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ತಂಡವು ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರರಾದ ಧವನ್ ಮತ್ತು ಶಾ ಅವರನ್ನು ನಾಲ್ಕನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಅಹ್ಮದ್ ಅಕೌಂಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡಬೇಕಾಯಿತು.

ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್ ಜಾನಿ ಬೈರ್ಸ್ಟೊಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಎಸೆತವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಅಹ್ಮದ್ನಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೌನ್ಸ್ನಿಂದ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಶಾ ಅವರು ಎರಡನೇ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ ಹೋಗಿದ್ದರು.

ಅವರ ಮುಂದಿನ ಓವರ್ನಲ್ಲಿ, ಅಹ್ಮದ್ ಧವನ್ರನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಬೌಲರ್ನಿಂದ ಬೌನ್ಸ್ ಮಾಡುವವರನ್ನು ಮುಂದೂಡಿದರು ಮತ್ತು ಭುವನೇಶ್ವರ ಕುಮಾರ್ ಕ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಉತ್ತಮ ಲೆಗ್ನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

(ಪಿಟಿಐ ಒಳಹರಿವುಗಳೊಂದಿಗೆ)