ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಹರ್ನಿಯಾ ಭಾರತವು ಅಂಡವಾಯು ಅಪಾಯವನ್ನು ಊಹಿಸಬಹುದು

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್, ಏಪ್ರಿಲ್ 14: ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಎಂಟು ಮಂದಿ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬಿಗ್ ಡಾಟಾ ಅನಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಛೇದನದ ಅಂಡವಾಯುವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಆರೋಗ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು (ಇಹೆಚ್ಆರ್) ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ತಂಡವು ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿತು, ಜೊತೆಗೆ ಯಾವ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಹು ವಿಶೇಷತೆಗಳಲ್ಲಿ ಛೇದನದ ಅಂಡವಾಯುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ನಮ್ಮ ಸಾಧನವು ಆರೈಕೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೂ ಅಪಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಮುಂದೆ ಈ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕರು ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು” ಎಂದು ಸಹ-ಲೇಖಕ ಜಾನ್ ಪಿ. ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ.

ಹೊಟ್ಟೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸ್ನಾಯುವಿನ ಮೂಲಕ ತಳ್ಳುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಗಾಯದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಸೀಳುಕೊಯ್ತದ ಅಂಡವಾಯುಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ.

ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಡಲ್ಲಾಸ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 139 ನೇ ಅಮೇರಿಕನ್ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ವಾರ್ಷಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಮಂಡಿಸಿತ್ತು, ಜನವರಿ 2005 ಮತ್ತು ಜೂನ್ 2016 ರ ನಡುವೆ ಪೆನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಹೊಟ್ಟೆ, ಮೂತ್ರಶಾಸ್ತ್ರ, ಅಥವಾ ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗುವ 29,739 ರೋಗಿಗಳ ಇಎಚ್ಆರ್ಗಳನ್ನು ತಂಡವು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದೆ.

ಈ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ 1,100 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೋಗಿಗಳು (3.8 ಶೇಕಡ) ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಂತರ ಎರಡನೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ಛೇದನದ ಅಂಡವಾಯುಗಳು (7.7 ಶೇಕಡಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು), ನಾಳೀಯ (5.2 ಶೇಕಡಾ), ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ (4.8 ಶೇಕಡಾ) ಮತ್ತು ಕಸಿ (4.5 ಶೇಕಡಾ) ನಂತರ ಕೊಲೊರೆಕ್ಟಲ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಶೇಷತೆಯಾಗಿದೆ.

ರೋಗಿಯು ಒಂದು ಛೇದನದ ಅಂಡವಾಯುವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಪಾಯದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಸಹ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಗುರುತಿಸಿದೆ.

ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಇತಿಹಾಸವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಇದು 87.5 ಶೇಕಡಾ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಅದು ಧೂಮಪಾನದ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸೋಂಕಿನಿಂದ (ಎರಡಕ್ಕೂ 75% ರಷ್ಟು). ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಸಹ ಗಮನಾರ್ಹ ಅಪಾಯವಾಗಿದೆ, ಆದರೂ ಇದು ಇತರ ಅಂಶಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.