ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಕಂಪನಗಳಂತೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಗಳು ಸೋರ್ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ: ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ, ಜೋಯಲ್ ಫೆರ್ನಾಂಡಿಸ್ (ಹೆಸರು ಕೋರಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಬದಲಾಗಿದೆ) ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಕಾಟಿಷ್ ರಜೆಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮುಂಬೈ-ಲಂಡನ್-ಮುಂಬಯಿ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್

ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ಬಿಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ವಿಮಾನವು ರದ್ದುಗೊಂಡ ನಂತರ, ಫೆರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ವಾಸ್ತವ್ಯ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಪಾವತಿಸಿದಂತೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು UK ಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಬುಕಿಂಗ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಜೆಟ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಏನೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಈ ಟಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಸತನ್ನು ಒಂದು ಅಪಾರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ ಖರೀದಿಸಬಹುದು, “ಎಂದು ಫರ್ನಾಂಡಿಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಈ ದಂಪತಿಗಳಂತೆಯೇ, ಜೆಟ್ನ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಯಾನಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಿರುವ ಸಾವಿರಾರು ಫ್ಲೈಯರ್ಸ್ ಇದ್ದಾರೆ.

ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಸೋಮವಾರ ತನಕ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಯಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆಯಾದರೂ, ಅದರ ಉಳಿವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಗುರುತು ಇದೆ. ಲಂಡನ್ನ ಜೆಟ್ನ ಮೂರು ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು

ಹೀಥ್ರೂ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ

ಕಂಪೆನಿಯ ವಿಭಜಿತ ಪಾಲುದಾರ ಎತಿಹಾದ್ಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯುಕೆ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್-ವಿಚಿತ್ರ ಭಾರತದಿಂದ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಯುಕೆ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದು ಕೆಟ್ಟ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿಲ್ಲ.

ಜೆಟ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್

“ಏರ್ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೆಎಲ್ಎಂಗಳು ಜೆಟ್ನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಆಮ್ಸ್ಟರ್ಡ್ಯಾಮ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಿಸ್ಗೆ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿವೆ. ಎತಿಹಾದ್ ನಮ್ಮ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಮಾನಯಾನ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಸೋಮವಾರ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರೆ, ಮುಂದಿನ ವಾರ ಹೊರಡುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಜೆಟ್ ಟಿಕೇಟ್ಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬೇಕೆಂದು, ಮರುಪಾವತಿಯನ್ನು ಕೋರಿ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಜೆಟ್ ಅಧಿಕೃತ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಕೆಲವು ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರಯಾಣ ಪೋರ್ಟಲ್ ಯಾತ್ರಾ ಸಿಒಒ ಶರತ್ ಧಾಲ್ ಹೇಳಿದರು: “ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಗಳಿಗೆ ದರಗಳು ಕಳೆದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿಗಿಂತಲೂ 10-15% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಭಾರತ ಹೊರಹೋಗುವ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಗಮನಾರ್ಹ ಏರಿಕೆ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ, ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಏಷ್ಯಾದ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಪೂರ್ವಗಳಿಗೆ ದರಗಳು ಬಹುತೇಕ ಸಮತಟ್ಟಾಗಿದೆ. ಯುಕೆಗೆ ದರಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 1 ರಂದು (ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿರ) ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ 36% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ”