ಝೀರೋನ ಎಸ್ಎಫ್ / ಆರ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಈಗ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ – ಎಂಗಡೆಟ್

ಶೂನ್ಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ಗಳನ್ನು 13 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಪವರ್ಟ್ರೇನ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಕಡಿಮೆ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಹೊರಸೂಸುವುದರಿಂದ, ವಿದ್ಯುಚ್ಛಕ್ತಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಮಹಾನ್ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಊಹಿಸಬಹುದಾದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪ್ರತಿ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಿಗೂ ಇದು ಮೋಟಾರುಗಳನ್ನು ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದಾಗ ಬೈಕುಗಳು ಅದೇ ರೀತಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತಿವೆ. ಆದರೆ ಎಸ್ಎಫ್ / ಆರ್ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕೇವಲ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸಾಂಟಾ ಕ್ರೂಜ್ ಮೇಲಿನ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವಾಗ ವೇಗವರ್ಧನೆ ಎಷ್ಟು ಮೃದುವಾಗಿದೆಯೆಂದರೆ ನಾನು ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ನೀವು ವೇಗವರ್ಧಕವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಮೋಟರ್ನ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಟಾರ್ಕ್ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಯಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿದ್ಯುತ್ ಬೈಕು ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಅನುಭವದಿಂದ ಇದು ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಏನನ್ನಾದರೂ ಅದು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಅದು ಶೂನ್ಯ ಸೈಫರ್ III ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ಬಾಶ್ಚ್ನ ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ ಸ್ಟೆಬಿಲಿಟಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಕೇವಲ ವೇಗವರ್ಧಕಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು, ಬೈಕು ವಿವಿಧ ರಸ್ತೆಯ ಮೇಲ್ಮೈಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸವಾರಿ ಶೈಲಿಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿತು. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ತಯಾರಕರು ಬೈಕ್ಗೆ ಮಳೆಯ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದಿನನಿತ್ಯದ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಅವಕ್ಷೇಪದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಬೇಕಾದ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಅದರ ತಂಡ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಸ್ವಾಗತದ ದೃಶ್ಯ. ಮೂಲೆಗೆ, ಜಲ್ಲಿಕಲ್ಲು ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ಹಗುರವಾದ ಮಳೆಯೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ, ಬೈಕು ಆ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ಗ್ರೇಸ್ನಿಂದ ಉತ್ತರಿಸಿತು.

ಝೀರೋ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಬಹುತೇಕ ತ್ವರಿತ ವೇಗದಿಂದ ಈ ಯಾವುದೂ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಯಾವುದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಎಸ್ಆರ್ / ಎಫ್ 140 ಅಡಿ ಪೌಂಡ್ ಟಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು 110 ಅಶ್ವಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಆ ಹಿಡಿತವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದಾಗ, ನೀವು ವೇಗವಾಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವಿರಿ. ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ.

ಶೂನ್ಯ ಎಸ್ಆರ್ / ಎಫ್

ಮತ್ತು ಅದು ನನ್ನ ಸವಾರಿಯಿಂದ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು. 20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಅರಿತುಕೊಂಡೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸಹಚರರನ್ನು ಹಾದುಹೋಗಲು ವಿಲಕ್ಷಣವಾಗಿ ತೋರುತ್ತಿರುವಾಗ ಕಾಡಿನ ಮೂಲಕ ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡುವಾಗ ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡಬೇಕಾಯಿತು. ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಾನ (31 ಅಂಗುಲಗಳು) ನನ್ನ ಎತ್ತರದ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ, ಆದರೆ ಒಂದು ಇಂಚಿನಷ್ಟು ಎತ್ತರವಿರುವ ಆಸನವನ್ನು ನೀಡಲು ಝೀರೋ ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ಸವಾರರಿಗೆ, ಒಂದು ಇಂಚಿನ ಮೂರು-ಭಾಗದಷ್ಟು ಎತ್ತರವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

SR / F ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸವಾರಿಗಾಗಿ ನಾನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಬೈಕು ಕೂಡಾ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ನಗರದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ 161 ಮೈಲುಗಳು ಮತ್ತು ಹೆದ್ದಾರಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ 99 ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಐಚ್ಛಿಕ ಪವರ್ ಪ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಎಸೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಝೀರೊ ಬೈಕುಗಳು ಆರೋಪಗಳ ನಡುವೆ 200 ಮೈಲುಗಳವರೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಲೆವೆಲ್ 2 ಚಾರ್ಜರ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಮೊದಲ ಝೀರೋ ಎಂದರೆ ಎಸ್ಆರ್ / ಎಫ್. ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ, ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತೀರಿ. ಬಿಸಿಯಾದ ಹಿಡಿತಗಳು, ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಬಾರ್ ತುದಿಗಳು ಮತ್ತು $ 20,995 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಫ್ಲೈ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಮಾದರಿಗೆ ನೀವು ಕುದುರೆ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹೋದರೆ 3kW ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಮತ್ತು 6kW ವೇಗವನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಯಾವ ಮಾದರಿಯು ಓಡುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಬೈಕು ಹೊಸ ಬಣ್ಣ 5-ಇಂಚಿನ ಟಿಎಫ್ಟಿ ಎಲ್ಸಿಡಿ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಅದರ ಇತರ ದ್ವಿಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಧ್ರುವೀಕೃತ ಸನ್ಗ್ಲಾಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಏಕವರ್ಣದ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕಿಂತಲೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಓದಲು ಸುಲಭ, ಗೋಚರತೆಯೊಂದಿಗೆ ನನಗೆ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ. ಉತ್ತಮ ಕಾಣುವ ಜೊತೆಗೆ, ಬೈಕ್ ಸಹ ನಿಸ್ತಂತು ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ (ಮೊದಲ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಉಚಿತ). ವಾಯು ನವೀಕರಣಗಳ ಮೇಲೆ ಇದು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೈಕು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಪವರ್ಟ್ರೈನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರತೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನೊಂದಿಗೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದು.

ಶೂನ್ಯ ಎಸ್ಆರ್ / ಎಫ್

ನಂತರ ನಾವು ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಬಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ಇದು ಒಂದು ನೋಡುಗ. ಕಂಪೆನಿಯು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ವಿನ್ಯಾಸದ ಭಾಷೆಯಿಂದ ಮಹೋನ್ನತವಾದ ಏನಾದರೂ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಅನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿದಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಎಂದು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸ ತಂಡವು ಬಯಸಿತು. ಇದು “ನಗ್ನ” ಬೈಕ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದು ಡಕಾಟಿಸ್ ಮತ್ತು ಎರಿಲ್ಲಾಗಳ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿಯೇ ಇರುತ್ತದೆ.

ಎಸ್ಆರ್ / ಎಫ್ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸವಾರಿಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಬೈಕುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಾದವು ಕೇವಲ ಬಲವಾದದ್ದು. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಅರ್ಪಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ಹೊಸ ಬೈಕು ಅದರ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಕಸನೀಯ ಜಂಪ್ ಮತ್ತು ನಾನು ಅದರಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ, ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಪಡೆಯಬಹುದು.