ಭಾರತ ಮೋದಿ ಅಲ್ಲ, ಮೋದಿ ಭಾರತವಲ್ಲ: ಮೆಹಬೂಬ ಮುಫ್ತಿ – ದಿ ಹಿಂದೂ

Bitter duel: BJP supporters attending Prime Minister Narendra Modi’s election rally at Kathua in Jammu and Kashmir on Sunday.

ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಭಾನುವಾರ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. | ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ನಿಸ್ಸಾರ್ ಅಹ್ಮದ್

ಹೆಚ್ಚು-ಇನ್

ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸುವ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿ, ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿಭಜನೆಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪಿಡಿಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಜಮ್ಮುವಿನ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ದೇಶವನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ, ಮಾಜಿ ಮಿತ್ರ ಮತ್ತು ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೆಮೊಕ್ರಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಪಿಡಿಪಿ) ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮೆಹಬೂಬ ಮುಫ್ತಿ, “ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ತಪ್ಪು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ರಾಷ್ಟ್ರದೊಂದಿಗೆ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಸಮನಾಗಿಸುವ ಮೂಲಕ. ಪ್ರತಿ ಭಾರತೀಯರೂ ಭಾರತಕ್ಕೆ ತನ್ನ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾದರೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅಲ್ಲ. ಭಾರತ ಮೋದಿ ಅಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮೋದಿ ಭಾರತವಲ್ಲ. ”

ಬಿಜೆಪಿ ವಿರೋಧಿಗಳು ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮುಫ್ತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “PM ಬಾಶ್ ರಾಜಕೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳು ಮುಂಚಿನ ಚುನಾವಣೆ ಯಾಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಡಂಬಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿ? 1999 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಾವೇಶ ಮತ್ತು 2015 ರಲ್ಲಿ PDP. ”

‘ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಅಜೆಂಡಾ’

“ಅವರು [ಬಿಜೆಪಿ] 370 ನೇ ಅಧಿನಿಯಮದ ಮೇರೆಗೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಯಾಕೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ? ಮುಸ್ಲಿಮರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸುವ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ದುರದೃಷ್ಟದ ಅಜೆಂಡಾವನ್ನು ಭಾರತವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಫಾರೂಕ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಅವರು ಶ್ರೀನಗರ ಲೋಕಸಭಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರನ್ನು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದರು. “ಜನಾಂಗ, ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವಲ್ಲಿ ನಂಬುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ವೈರಿಗಳು. . ”

ಮೀರ್ ಬಹರಿ ದಳದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆ ನಡೆಸುವಾಗ, ಬಿಜೆಪಿ ಸಂವಿಧಾನದ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಬದಲಿಸಬೇಕೆಂದು ಡಾ. ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮವನ್ನು ನಂಬುವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಭಾರತದ ಸಂವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯವು ಆರ್ಟಿಕಲ್ 35 ಎ ಮತ್ತು ಆರ್ಟಿಕಲ್ 370 ರ ಮೂಲಕ ವಿಶೇಷ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ನೀಡುವ ಅದೇ ಸಂವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಅವರ ಏಕೈಕ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಡಾ. ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದರು.

‘ಬಿಜೆಪಿ ಏಕೆ ಮುಫ್ತಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿತು?’

‘ಈ ಎರಡು ರಾಜಕೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳ ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರವನ್ನು ನಾವು ತೊಡೆದು ಹಾಕಬೇಕು’ ಎಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ (ಎನ್ಸಿ) ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 2014 ರಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಜಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಜೆ & ಕೆನ ಮುಫ್ತಿ ಕುಟುಂಬ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ. 2019 ರಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಜಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: ‘ನಾವು ಈ ಎರಡು ರಾಜಕೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳ ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರವನ್ನು ತೊರೆದು ಹೋಗಬೇಕು’. ಮತ್ತೊಂದು ಜಮ್ಲಾ ಮೋದಿ ಜಿ ? ”

ಪಿಡಿಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಫ್ತಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಯ್ಯದ್ ಅವರನ್ನು ಮೋದಿ ನೋಡುವ ಛಾಯಾಚಿತ್ರವನ್ನೂ ಸಹ ಅವರು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು.